• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 V12 - Build 19965.1.2.3

Huanag67

Sim Manager gì mà hay vậy có ai biết ko nhỉ?

Hay theo yêu cầu của người sử dụng bạn à!mình hay up rom cho khách mà quan trọng là danh bạ,nó hiểu dc file PIM của nhiều dòng XDA khác nhau khi bỏ vào OIIs để copy vào sim.Cái Sim Manager 6.49 trong 5.2.19965 của bạn cũng hay,nhưng mình chưa test thử nhiều dòng máy khác.hiện mình dang sử dụng bản ROM đó verry good,hình như ít hao pin hơn mấy ver kia,1 ngày nghe khoảng 50 cuộc dt mà đến chiều về nhà pin còn 70%!

PalmOne

Các bạn cho mình hỏi ROM này có xài cho SX66 được ko ? Vì thấy cấu hình y chang, chỉ ko có camera thôi . Thanks

blacksky2210

Tuy ko phải build mới nhưng nếu bản này ổn hoặc có lỗi gì sẽ fix để cho ra bản build 20273 tốt hơn.
chừng nào mới có bản ROM này nhỉ ;))

nguyenkhoi117

khi máy khác gọi đến thì hiện lên Answer, có cách nào thêm vào Silent trước khi hiện lên Answer ko vậy?

kaka_86

bác gạt nút Volume là ok thôi mà

her her.câu trả lời lạc đề.
không thêm được đâu bạn a.do Built Rom đã vậy rùi.
Mình thì muốn bỏ SILENT đi còn bạn lại muốn thêm vào.hay Mình đổi máy đi.hihi:p

largo_kent

Bác Dvha79_ddt mau cho ra bản ROM mới đi thui, bản V12 đã tuyệt vời lắm rùi nhưng mong chờ bản mới hơn của bác!

kaka_86

anh em có thấy DIAMOND hoài chán không?vẫn chỉ la HTC home.em bỏ luôn HTC home.thay vào ThrottleHTML dep cục kỳ luôn.cá bơi giao diên 3D tung tăng.không tốn pin

habubi

anh em có thấy DIAMOND hoài chán không?vẫn chỉ la HTC home.em bỏ luôn HTC home.thay vào ThrottleHTML dep cục kỳ luôn.cá bơi giao diên 3D tung tăng.không tốn pin

Cũng là 1 cách thay đổi mới. :D

nokia123

Bác Dvha79_ddt ơi bản này không thấy có Black theme, khi chuyển sang theme khác hoặc cài hình nền lúc quay lại Theme default thì theme không còn đen bóng nữa. Bác có file nào cài thêm để có black theme ko cho em xin với. Thank bác nhiều.

Hoangdat_vista

Bác Dvha79_ddt ơi bản này không thấy có Black theme, khi chuyển sang theme khác hoặc cài hình nền lúc quay lại Theme default thì theme không còn đen bóng nữa. Bác có file nào cài thêm để có black theme ko cho em xin với. Thank bác nhiều.

Dùng chương trình Regedit Edition có sẵn trong ROM vào mục
HKLM/Software/Microsoft/color Chỉnh khóa BaseHue với giá trị là 163. ROM sẽ đen bóng :D. Sau đó kiếm cái hình nền phù hợp là được

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em đã up bản rom này rồi. Sao nó ko đọc dc thẻ SD4G vậy mấy bác?

Bản này bạn UP ko nhận vậy bạn UP bản nào đọc được vậy? Bạn thử up lại bản đó xem có lên ko rồi report lại kết quả cho mình nhé

tuan2005

mình test thấy các ứng dụng chạy mượt hơn hẳn, chưa có gì để phàn nàn chỉ vẫn bị lỗi ở comm tắt bật phone & wìi. Nhưng có lỗi mới đó là đang ở ứng dụng, tắt về today thì có hiện tượng nhòe hình khoảng 0,1s thì bình thường ( giống như tivi ko bắt được kênh) trước mình cũng dùng Rom của Hà nhưng ko bị như vậy. Lưu ý rằng hiện tượng đó thi thoảng mới bị, ko liên tục.

kaka_86

mình test thấy các ứng dụng chạy mượt hơn hẳn, chưa có gì để phàn nàn chỉ vẫn bị lỗi ở comm tắt bật phone & wìi. Nhưng có lỗi mới đó là đang ở ứng dụng, tắt về today thì có hiện tượng nhòe hình khoảng 0,1s thì bình thường ( giống như tivi ko bắt được kênh) trước mình cũng dùng Rom của Hà nhưng ko bị như vậy. Lưu ý rằng hiện tượng đó thi thoảng mới bị, ko liên tục.

không hiểu sao mình không bị.Mình thỉnh thoảng bị
none RADIO
none Version
lúc reset máy thui.thế là mình bỏ PIN ra .lau chùi.đánh sạch chân tiếp xúc giữa Pin Và Máy.Ok luôn.ai bị giống mình thì làm thử xem nha

Chỉnh sửa cuối:

tieuquyen

to kaka_86
không cần phải lau chui chi cho mệt, chọc reset phát nữa là okie. nếu không thì đợi một lúc hẵng reset, lỗi này hay sảy ra khi bạn reset máy liên tục trong thời gian ngắn.

largo_kent

Máy mình cũng bị lỗi y hệt như bác, thỉnh thoảng bị nhòe.
Giờ máy mình tự nhiên có tin nhắn đến thì màn hình ko sáng nữa, trước màn hình vẫn sáng để đọc tin nhắn lun nhưng giờ nó đen ngòm, phải bật nguồn để đọc tin nhắn. Có bác nào biết lỗi vì sao và cách khắc phục ko ạ?