• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 V12 - Build 19965.1.2.3

rosebeast

sau khi up đã HR nhưng sao bị treo máy luôn.chẳng chọt dc gi` cả.hok biết có ai bị giống mình hok:-??:-??

bây giơ` bị thêm.up ROM xong restore lai tin nhắn đã backup bằng Spb backup lại hok dc.restore xong sau khi SR thì hok có tin nhắn nào hết.mặc dù đã báo là finish.hok bít có phải do bản ROM hok

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
bây giơ` bị thêm.up ROM xong restore lai tin nhắn đã backup bằng Spb backup lại hok dc.restore xong sau khi SR thì hok có tin nhắn nào hết.mặc dù đã báo là finish.hok bít có phải do bản ROM hok

Lỗi của SPB Backup rồi,sao bạn không sử dụng PimBackup 2.8,vừa nhỏ gọn lại phục hồi Contact-tin nhắn-Imail-Call History thật sự hiệu quả,thực hiện lại nhanh(chừng 30'' đến 1'30'' tùy nhiều ít).

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chính xác là Spb Backup ko hoàn toàn tương thích với WM6.1 như nhiều người đã khuyến cáo.
Đúng như VIP Nhattoai nói backup danh bạn tin nhắn hay email thì dùng Pim Backup là nhanh đơn giản và hiệu quả nhất.

rosebeast

Chính xác là Spb Backup ko hoàn toàn tương thích với WM6.1 như nhiều người đã khuyến cáo.
Đúng như VIP Nhattoai nói backup danh bạn tin nhắn hay email thì dùng Pim Backup là nhanh đơn giản và hiệu quả nhất.

vậy hok có cách nào lấy lại tn hả anh hà.sr vì đã spam nha anh hà.e dang cần gấp quá:D
dc rồi bác ah`,do bản rom này hok tương thích với cái spb thì phải.e úp bản rom khác thì lại dc.:D

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
vậy hok có cách nào lấy lại tn hả anh hà.sr vì đã spam nha anh hà.e dang cần gấp quá:D
dc rồi bác ah`,do bản rom này hok tương thích với cái spb thì phải.e úp bản rom khác thì lại dc.:D

Hê có chứ seo ko, em dùng lại thử bản ROM trước mà em Back up ý lấy lại danh bạ tin nhắn rồi backup bằng PIM đi. quay sang ROM mới restore lại thui.
CHúc vui

lvl

Không hiểu sao tôi không chạy được MDICT 2.5 (2.4 vẫn chạy bình thường). Tôi chỉ cài LLCalToday, Resco Explorer, Resco Today Plugin, Pocket Informant 8.

kaka_86

Ối ối,sao cái shell32 của anh nó chiếm Ram có 1.3M CPU load có 0%,còn của em sao nó chiếm đến 3.54M CPU lúc nào cũng load từ 14 đến 17%, sao kỳ vậy ta?hay là bị ở chỗ này nhỉ?

Vì máy anh có cài gì mấy đâu chả vậy :D

shell32 của mình 1.08MB thôi.bạn xem lai đi.reset xem nào.:O

kaka_86

Phải nói bản rom này là bản rom WM6 nhanh nhất,đẹp nhất BA em đã từng xai,Wifi rất nhanh,nhưng mà hix..sao nó lại bị mắc lỗi tin nhắnn đến muộn nhỉ? nhiều lúc phải mở màn hình lên thì tin nhắn mới đến,em đã có kiếm lai file cab fix lỗi trên WM5 nhưng cũng bị,có bác nào bị giống em không ạ?
Bà của bạn cũng xài WM6.1 cơ à.càng già càng sành điệu.:D

Thôi người ta gõ sai con chọc làm chi

xmenvu

Riêng mình thấy bản Spb backup 1.55 là ổn nhất trên tất cả các bản ROM đả có cho riêng O2s trên PV (từ bản 1.60 trở lên mình đã test thử luôn rồi, restore bị lổi sms và một số contact)
Đến giờ mình vẫn xài bản nầy, restore chưa thấy bị lỗi cũa sms và contact.

largo_kent

Em dùng PIM backup khi backup lại bị lỗi sms, chỉ hiện mỗi sms của em gửi đi thôi. Nhưng khi chuyển từ theard về single thì lại hiện đầy đủ, chuyển ngược lại sang theard thì lại bị lỗi, có bác nào có cách khắc phục ko ạ?

Khi backup tin nhắn bằng PIM thì bạn đừng chọn mục Binary Backup (faster) nhé

cppc

Cũng chúc mừng bác Hà :)! Nhân tiện nhờ bác, lúc nào có thời gian có thể xem cái lỗi dùng tai nghe bluetooth mà mình đã từng đề cập không: Khi dùng tai nghe bluetooth, có cuộc gọi đến thì chỉ có chuông trong tai nghe, máy không có chuông nữa. Điều này khá bất tiện vì không fải lúc nào cũng đeo cái tai nghe đó được.

Cái đó bạn phải hỏi bác Microsoft thôi bởi khi kết nối BT thì nó đã không chế toàn bộ phần Âm thanh của phone rồi

NhatToai

Super V.I.P
Cũng chúc mừng bác Hà :)! Nhân tiện nhờ bác, lúc nào có thời gian có thể xem cái lỗi dùng tai nghe bluetooth mà mình đã từng đề cập không: Khi dùng tai nghe bluetooth, có cuộc gọi đến thì chỉ có chuông trong tai nghe, máy không có chuông nữa. Điều này khá bất tiện vì không fải lúc nào cũng đeo cái tai nghe đó được.

Những lúc không sử dụng tai nghe(về nhà chẳng hạn) bạn nên ngắt kết nối BT là được rồi.

nokia123

Phải công nhận bản này chạy tốc độ sướng thật, máy em đã khắc phục được cách chọn Select all trong Contact với ROM này( bản 20226_10 thì ko được). ROM của bác rất phong cách Diamond, em thì đang nghiên cứu đóng cái hộp vuông vuông cho con BA...vì em vốn là thợ mộc mà. Chúc bác Dvha79_ddt luôn khỏe mạnh để anh em được nhờ ROM mới của bác nhé với lại bác gái nhà cũng được nhờ...hic.

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Phải công nhận bản này chạy tốc độ sướng thật, máy em đã khắc phục được cách chọn Select all trong Contact với ROM này( bản 20226_10 thì ko được). ROM của bác rất phong cách Diamond, em thì đang nghiên cứu đóng cái hộp vuông vuông cho con BA...vì em vốn là thợ mộc mà. Chúc bác Dvha79_ddt luôn khỏe mạnh để anh em được nhờ ROM mới của bác nhé với lại bác gái nhà cũng được nhờ...hic.

Ủa, bạn định đóng hòm cho em BA này à. Hay quá nhỉ :D. Nếu đóng xong thì đem trưng bày cho mọi người xem nhé.

lvl

Có một lỗi là khi chưa bật WIFI mà chạy WIFI Utility thì máy bị treo phải SR. Không biết các bạn khác có bị như tôi không!

xfile2208

Pro ơi đây là bản dành cho Bule Angel phải không, Sao mình download không được

Sonblack

Super V.I.P
Pro ơi đây là bản dành cho Bule Angel phải không, Sao mình download không được

Đây là khu vực kỹ thuật của Blue Angel mà, sao lại không phải được chứ.
Tải file đính kèm về giải nén sẽ thấy hướng dẫn bên trong có link nữa mà.
Down phải nhập User Name và Password đều là PDAVIET.
Chúc vui!

xfile2208

Pro ơi bản này không có office à, em vừa uprom xong, công việc của em lại rất cần office có bản nào 6.1 mà tích hợp office không share cho em với