• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 V12 - Build 19965.1.2.3

comin

mình up rom xong , HR luôn rồi , mà sao cuộc gọi nhở & tin nhắn chưa xem , lại không có đèn đỏ , mất hẳn luôn , không có đèn báo sóng luôn ,rồi sao khi mở máy xem xong thì đèn sóng xanh lại bình thường , hỏi Mr Hà có phải do rom không , các bản rom trước đó không bị như vậy .thank

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình up rom xong , HR luôn rồi , mà sao cuộc gọi nhở & tin nhắn chưa xem , lại không có đèn đỏ , mất hẳn luôn , không có đèn báo sóng luôn ,rồi sao khi mở máy xem xong thì đèn sóng xanh lại bình thường , hỏi Mr Hà có phải do rom không , các bản rom trước đó không bị như vậy .thank

Đừng hỏi Mr Hà mà hãy hỏi mọi người ý, chứ hỏi Mr Hà sẽ nói là ko bị rồi :)).
Bạn đã check vào mục này chưa, hay tình huống xấu nhất là LED đỏ của bạn trục trặc nhỉ :-??

netvietcomputer

hic,hok biết có ai bị lỗi này giống em không?Đó là mặc dù đang dùng,chẳng SR gì cả hoặc là chỉ cắm sync với PC, là tự nhiên time bị đổi về năm 2005,rồi sai giờ lun!Tối đến giờ bị 2 lần rồi áh!Bực mình kin, chút xíu nữa là hết đi tập thể dục sáng nay vì hẹn giờ mà time gốc bị change,hix...may sao thèn bạn call.Mong bác DVHA giải thích dzụ này!
Trên PPC bạn kiểm tra lại Seting\clock&Alarm xem ở phần Home đã chọn GMT +7 Bangkok,Hanoi chưa?
Trên Pc bạn vào Control Panel\Date and time ở tab Time Zone chọn (GMT+7:00) Bangkok, Hanoi, Jakarta
chú ý chỉnh Time trên PC cho đúng đả nhé
Chúc vui

matkieng

anh ơi,sao cái chương trình battery status em cài trên Blue angle không hiển thị được nhiệt độ và Powerdrain mA, nó toàn hiện số 0.Em khoái cái battery status này lắm ,anh có phiên bản nào mà cài được trên Blue angle không ạ,thanks anh.

comin

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi comin
Nguyên văn bởi Dvha79_ddt
Đừng hỏi Mr Hà mà hãy hỏi mọi người ý, chứ hỏi Mr Hà sẽ nói là ko bị rồi .
Bạn đã check vào mục này chưa, hay tình huống xấu nhất là LED đỏ của bạn trục trặc nhỉ

Mình luôn luôn check như vậy , không hiểu sao lại không có đèn .Để up lại bản cũ xem sao . cám ơn đã trả lời

pinochio

Vào Setting/Sounds & Notifications/Notifications/Events/Messaging:New Text Message or Phone:Missed Call click Play Sound or Flash Light mà chỉnh lại!

Mình sủa như thế này OK. ROM rất tốt. Bản ROM này rất tuyệt vời.

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi comin
Nguyên văn bởi Dvha79_ddt
Đừng hỏi Mr Hà mà hãy hỏi mọi người ý, chứ hỏi Mr Hà sẽ nói là ko bị rồi .
Bạn đã check vào mục này chưa, hay tình huống xấu nhất là LED đỏ của bạn trục trặc nhỉ

Mình luôn luôn check như vậy , không hiểu sao lại không có đèn .Để up lại bản cũ xem sao . cám ơn đã trả lời

Bạn cứ thử up lại bản rom cũ nào đó mà cái đèn led hoạt động bình thường xem sao. Theo mình thì không phải do rom đâu.

hcqp

Bản này có cái Dial Pad đẹp, nhưng khó dùng. Tìm tên lâu hơn. Dùng Icontact cũng lâu ... khi nhắp vào 1 contact cụ thể để gọi, gọi xong, tắt, vào lại thì phải nhấn nút mủi tên góc trên phía trái mới trở về trang list. Mà phím mủi tên đó khá nhỏ, khó sử dụng. Cho em xin lại cái DialPad cũ nhé. Với lại, mỗi lần chuyển qua SimManager thì phải vào Setting, cũng khá bất tiện.
Mọi chuyện còn lại, thấy cài phần mềm trơn tru hơn các bản trước đây!
Vài ý về bản ROM.
Cảm ơn tác giả!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản này có cái Dial Pad đẹp, nhưng khó dùng. Tìm tên lâu hơn. Dùng Icontact cũng lâu ... khi nhắp vào 1 contact cụ thể để gọi, gọi xong, tắt, vào lại thì phải nhấn nút mủi tên góc trên phía trái mới trở về trang list. Mà phím mủi tên đó khá nhỏ, khó sử dụng. Cho em xin lại cái DialPad cũ nhé. Với lại, mỗi lần chuyển qua SimManager thì phải vào Setting, cũng khá bất tiện.
Vài ý về bản ROM.
Cảm ơn tác giả!

Ơ anh ơi em có tích hợp iContact vào ROM đâu, với lại cái Dialpad Diamond là cái mọi lần vẫn dùng nhưng em cho vào phần cài thêm trong SDAutorun mà.
Nếu không cài trong SDAutorun thì vẫn dùng Dialpad gốc của WM6.1 mà.
Cách tra danh bạ ở Dialpad gốc và Dialpad Diamond đều giống nhau vì dùng chung Smart của WM6.1
Còn SIM Manager thì có mục trong phần menu của Contact mà anh không cần phải vô setting đâu. Còn nếu muốn tiện hơn thì anh làm 1 cái shortcut cho nó ở StartMenu là OK.
Anh thử xem sao nhé
Chúc bác vui vẻ và công tác tốt :D

kaka_86

Vài ý về bản ROM.
Cảm ơn tác giả!

Bác này " Rượu chưa uống nhưng tình đã say rồi ":D
Icontact là của anh HABUBI:D

xfile2208

mình đang dùng bản này nhưng thấy ở phần contract không có copy to sim như bản WM6.0 và cũng không có chế độ báo contract cả ở máy và sim, đôi lúc hơi bất tiện là vì minh phải thay đổi máy tháo sim ra thì các số khác ở trong máy. Thứ hai nữa là tiện ích supper sim mình thấy không dùng được, hạn chế về bật wifi vẫn chưa khắc phục được

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình đang dùng bản này nhưng thấy ở phần contract không có copy to sim như bản WM6.0 và cũng không có chế độ báo contract cả ở máy và sim, đôi lúc hơi bất tiện là vì minh phải thay đổi máy tháo sim ra thì các số khác ở trong máy. Thứ hai nữa là tiện ích supper sim mình thấy không dùng được, hạn chế về bật wifi vẫn chưa khắc phục được

Muốn copy to SIM bạn vô mục Sim manager trong menu Contact là có. Muốn hiện số cả SIM lẫn máy thì chỉnh registry là đc bạn nên vào box thảo luận registry tìm hiểu.
Tiện ích SUPPER SIM không hoạt động được là do Driver của BA không tương thích, cái này đã bị từ bản WM5 mình đã cố tìm cách sửa mà ko đc.
Còn vào wifi không đc bằng Comm manager cũng do Driver luôn bị từ WM5 cho tới nay chưa có cách nào khắc phục đc cả.
Cũng phải thống nhất với nhau là dòng máy này chỉ có ROM SHIP WM2003SE thôi cho nên nâng lên đc WM5 và bây giờ là WM6.1 đã là cả 1 nỗ lực rồi bạn à. Để có đc bản ROM như bây giờ mọi người dùng là nhờ công rất lớn của bác Helmi bên xda đã tạo một bộ Driver hoàn toàn mới cho nó đấy.
Còn muốn máy chạy trơn tru chỉ cần có thủ thuật và kinh nghiệm là OK thôi.
Chúc vui

Huanag67

Nếu bạn muốn như vậy thì dùng bản ROM này WM6.1_CEOS5.2.20270_Build_20270.1.3.1__WWE_ có cái Sim Manager cực kỳ hay !http://pdaviet.net/showthread.php?t=29375

NhatToai

Super V.I.P

Để có thêm mục lựa chọn save to sim trong menu ngữ cảnh từ contact thì dễ thôi mà bạn.Nếu việc chỉnh reg khó đối với bạn thì AdvancedConfig cũng giải quyết được vậy?
Bạn vào A.config>>Phone>>ở dòng show SIM contacts bạn chọn Yes.Khởi động lại là OK!
Chúc bạn sớm làm quen với Windows Mobile!