• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 V12 - Build 19965.1.2.3

Hoangdat_vista

hic,hok biết có ai bị lỗi này giống em không?Đó là mặc dù đang dùng,chẳng SR gì cả hoặc là chỉ cắm sync với PC, là tự nhiên time bị đổi về năm 2005,rồi sai giờ lun!Tối đến giờ bị 2 lần rồi áh!Bực mình kin, chút xíu nữa là hết đi tập thể dục sáng nay vì hẹn giờ mà time gốc bị change,hix...may sao thèn bạn call.Mong bác DVHA giải thích dzụ này!

Dùng chương trình Synchor Time để chỉnh giờ qua NET là tuyệt nhất

a3t

Mình cắm syn với PC suốt ngày chưa bao giờ bị như bạn. Theo mình muốn syn thời gian chuẩn nhất thì bạn dùng cái app Syn Time trong thư mục Tool ấy, PPC của bạn sẽ đồng bộ với server trên net, chuẩn 100%.

Bản ROM này đã fix thêm được một lỗi so với các bản trước là: sau khi Syn với PC rồi rút Syn ra vào nét bằng wifi thì ko thể vào dc mà phải khởi động lại.

Bác cắm Sync suốt ngày nhưng chưa bao giờ sai giờ đơn giản chỉ vì giờ trên PC của bác đúng

LongXuyenBoy

Bác cắm Sync suốt ngày nhưng chưa bao giờ sai giờ đơn giản chỉ vì giờ trên PC của bác đúng

Cũng có thể đơn giản là vì pác ko check vào ô sync time khi sync PPC với PC ( ko nhớ rõ tiếng Anh nó thế nào :D )
Tuy nhiên đôi khi soft-reset lại máy thì Active Sync vẫn tự chạy mặc dù mình ko hề sync :|

hungdalico

Anh Ha oi! em up room lại roi, dùng rat tot, nhung khi cai cac chuong trinh HTC Home diamond la may hay bi treo (do) luon.

hena

với lại sao em backup nó chỉ backup phần contact còn phần message nó không backup anh Hà ơi...em đã test thử với nhiều file backup

NhatToai

Super V.I.P
Bạn dùng PimBackup và đánh dấu chọn hết các mục trong lần đầu chạy Pim.

davidghe

Phải công nhận đây là bản rom chạy nhanh nhất từ trước tới nay,có thêm tiện ích Wlan untility chỉ cần Enable là vào ngay wifi,chưa thấy lổi gì.
Tuy nhiên khuyến cáo các bạn là không xài đươc PVlip 6.x sau khi cài Pvlip và chuyển sang tiếng việt sẻ không sử dụng phím phone được,nếu bạn bấm phím phone gọi đi thì nó sẽ chuyển sang chế độ bay và kg hiện bàn phím (mềm) coi như là bị cắt sóng,còn chuyển sang tiếng Anh thì bình thường,kg biết có lẻ là lổi do PvLip hay Rom nửa ,các bạn test lại xem thử.
Rất cảm ơn Mod Hà đã làm Rom này.

NhatToai

Super V.I.P
Phải công nhận đây là bản rom chạy nhanh nhất từ trước tới nay,có thêm tiện ích Wlan untility chỉ cần Enable là vào ngay wifi,chưa thấy lổi gì.
Tuy nhiên khuyến cáo các bạn là không xài đươc PVlip 6.x sau khi cài Pvlip và chuyển sang tiếng việt sẻ không sử dụng phím phone được,nếu bạn bấm phím phone gọi đi thì nó sẽ chuyển sang chế độ bay và kg hiện bàn phím (mềm) coi như là bị cắt sóng,còn chuyển sang tiếng Anh thì bình thường,kg biết có lẻ là lổi do PvLip hay Rom nửa ,các bạn test lại xem thử.

PVLip được viết theo từng HĐH(WM3-WM5...) và đương nhiên là theo WM gốc.Trong khi ROM build cốt tạo giao diện mới-đẹp-nhanh nên trong ROM được add thêm nhiều soft,trong đó có cả giao diện bàn phím.Vì vậy lỗi bạn thấy trên máy bạn là bình thường,không có gì phải lo lắng.

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Mình đã chú thích từ đầu là Build này port từ HTC Diamond màn hình VGA qua cho BA QVGA, cho nên nếu cài PVLip thì phải kèm thêm các gói fix để tương thích với build cook này.
Còn có thể nếu port từ dòng Kaiser QVGA qua cho BA thì sẽ ko bị.
Chúc vui

tauyen

Còn bao lâu nữa thì anh có Rom build 20273 vậy anh Dvha79,hì hì sốt ruột quá nên buột miệng hỏi.Cám ơn nhiều!

tauyen

Sao bác DVHA vẫn dùng radio v1.12 mà ko dùng v1.15 ạ?

Radio 1.12 là radio cũ trong máy bạn thôi chứ không phải anh Hà dùng.Bạn nhìn lên hình trên đi,vì trong rom không có radio,bạn thích thì tìm down về xài.

largo_kent

Radio 1.12 là radio cũ trong máy bạn thôi chứ không phải anh Hà dùng.Bạn nhìn lên hình trên đi,vì trong rom không có radio,bạn thích thì tìm down về xài.
Bạn làm ơn chỉ cho mình chỗ down radio ver mới nhất dành cho O2s và cách up radio, cảm ơn bạn rất nhiều!

kaka_86

chà chà..lâu lắm mới vào được PDAVIET.Bận túi bụi với đống MAIN GIGABYTE từ Viễn Sơn về.hix.anh Hà ra rom mới phải test ngay mới được.^^.Cảm Ơn anh nhiều đã thêm MEDIA cho WAVE nhé.thật là tiên lợi.hy vọng 1 2 3 ngày nữa lại được test ROM mới của anh.^^.
Em Vừa UP xong.không thấy lỗi nghe nhạc nhỏ như anh bảo đâu.vẫn to đùng đùng.hihi

Chỉnh sửa cuối:

matkieng

Phải nói bản rom này là bản rom WM6 nhanh nhất,đẹp nhất bà em đã từng xai,Wifi rất nhanh,nhưng mà hix..sao nó lại bị mắc lỗi tin nhắnn đến muộn nhỉ? nhiều lúc phải mở màn hình lên thì tin nhắn mới đến,em đã có kiếm lai file cab fix lỗi trên WM5 nhưng cũng bị,có bác nào bị giống em không ạ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phải nói bản rom này là bản rom WM6 nhanh nhất,đẹp nhất bà em đã từng xai,Wifi rất nhanh,nhưng mà hix..sao nó lại bị mắc lỗi tin nhắnn đến muộn nhỉ? nhiều lúc phải mở màn hình lên thì tin nhắn mới đến,em đã có kiếm lai file cab fix lỗi trên WM5 nhưng cũng bị,có bác nào bị giống em không ạ?

Em ko cần cài đâu vì tool fix đó luôn luôn tích hợp trong ROM rồi vì ko thể thiếu nó, em vo Task Manager trong Settings kiểm tra mà xem.
Còn đến muộn thì anh nghĩ có lẽ là bị đụng với soft nào đó em cài vào thôi, có thể nó chiếm quyền của tool fix SMS đấy.
Xem lại xem sao nhé
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

matkieng

Ối ối,sao cái shell32 của anh nó chiếm Ram có 1.3M CPU load có 0%,còn của em sao nó chiếm đến 3.54M CPU lúc nào cũng load từ 14 đến 17%, sao kỳ vậy ta?hay là bị ở chỗ này nhỉ?

Vì máy anh có cài gì mấy đâu chả vậy :D

Last edited by a moderator: