• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 của Cotulla cho FLAME

huynhnhan76

mình down dc rồi, cảm ơn bạn. Bản này mình úp rồi, down của pro VUNHATVAN cho mình cách đây hơn tháng rồi, bản này sài tốt nhưng kô có điều khiển tivi và rất hao pin. Mình thấy bản rom mới là úp liền nhưng bản dùng rồi, cảm ơn pro lần nữa.

VUNHATVAN

Thiếu điều khiển TV thì bạn cài thêm vào, còn nếu đỡ hao pin hơn thì bạn dùng bản 005 của Cotulla. Bạn này chạy cũng nhẹ hơn đó

luctukiem

Mình mới up thử (file dow từ link http://cotulla.pp.ru/data/WOF_V2_BattleWithDD_Flame_WWE.rar) và ngồi vọc mấy ngày nay, thấy chạy cũng ổn, vuốt mướt rượt, tuy nhiên khi reset lại hay bị treo ở màn hình cotula... không vào win được, phải tháo pin để một hồi rồi ráp vô mới chạy lại được. Giao diện bản này khá đẹp, tuy nhiên đối với mình thi hơi bị lạ (vì mới rước em này chừng 2 tuần nay) nên chưa rành rẽ lắm...nhưng nói chung là ngon lành...

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Hiện tượng đó thỉnh thoảng vẫn xảy ra với rom của Cotulla. Nói chung là không vấn đề gì cả.

boc2010

Mình cũng đã up lên ROM này. Tình hình là vẫn hay bị treo máy khi bật màn hình lên. Và thấy ngốn Pin qua'. Xài bình thường mà không được 1 ngày. Chắc cũng có thể do Pin của máy mình. Đành up lại bản ROM6.1_005 của Cotulla (bản này được mọi người đánh giá là rất tốt_Chạy nhanh, rất ổn định, ko hao pin lắm :p).

luuduchoa87

vô program/other/Flameseting/unlock extTom.khởi động lại máy,vô quản lý file có thêm cái Storage.kiếm trong mấy cái đó là có mà!

trungdaica1

Mình test thấy củng ok lắm, camera vẫn sử dụng bình thường, vẫn không hao pin, chỉ thấy trong phần office thiếu chương trình PDF và Power Point mà thôi. Anh em nào biết sử dụng phần mềm nào để hiện thị tình trạng Pin và Ram ra màn hình chờ không chỉ mình với vì lúc trước mình sử dụng resco Explorer today thì nó hiển thị được ra ngoài màn hình chờ với Rom 5. Bây giờ thì không được.
Bạn nào biết thì chỉ mình với.
Thanks.

luuduchoa87

bạn vô Today bỏ Titanium đi thì mới hiện được.Vì thực chất cái Titanium này cũng là một Plugin thôi,nó đè lên màn hình Today rồi!

teranosaus

Đề nghị bạn viết bài bằng tiếng Việt có dấu nhé!
Về ROM 6.5 thì đã có bản mới hơn ở đây:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=856711&postcount=75

Hi Bro Bình,

Bản này chạy vẫn có một vài lỗi nhỏ:

1) Khi không để giao diện titanium thì 2 nút softkey đều là contact thay vì phone & contact hoặc contact & message.

2) Khi quay màn hình ngang để sử dụng một số chương trình như Remote control thì bị treo máy.

3) Các ứng dụng chạy chậm hơn 6.1.

4) Pin cũng có ngốn hơn 6.1 một chút.

5) Chiếm khá nhiều RAM khoảng 45%.

6) Đang nghe nhạc hoặc chơi game thi thoảng bị đơ máy, phải chọt soft reset.

Em thiết nghĩ 6.5 cho Flame vẫn chưa đc thật sự hoàn thiện, có lẽ hiện tại ROM dành cho Flame thì dùng Cotullar 004 hoặc 005 đều OK hơn là 6.5 vì cả 2 đều có thể vuốt trượt, chỉ khác cài là 6.5 thì giao diện đẹp và nút bấm to hơn chút thôi.

Đúng là cho đến thời điểm này các bản cotulla 004 và 005 dùng tương đối ổn định hơn so với các bản khác, mặc dù cũng còn một số lỗi nhỏ. Có lẽ Cotulla đã "đuối sức" để phát triển thêm các bản khác trên nền 6.1

huynhnhan76

lau quá kô có bản rom nào mới, mình cứ úp đi úp lại bản 6.1 005 và bản 6.5v2, cứ đợi bản rom mới để vọt mà kô thấy.
Posted via Mobile Device