• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WWE 2.03 FOR HTC MAGICIAN Giao diện Windows mobile 6

maharishi

Lúc đầu mình cũng bị như vậy,mặc dù đã cài HTC camera.sau đó hard reset máy lại và cài lại lần nữa thì trong Program xuất hiện Icon camera.lúc đó mới gán button đc.bạn làm theo cách của mình thử coi.

anh ơi sao em đã chạy file camera.cab xong rồi thì vào program ko được vậy

vuhung84

Sao cái link trên forum ko down được vậy ? Đinh up thử cái xem nhưng nghe có vể chê nhiều hơn khen lên ngại quá :(

vuhung84

Sau 1 h đồng hồ ngồi mày mò cuối cùng kết luận cái ROM này chả ra làm sao cả :( Còn tệ hơn cả cái ROM cũ :( Mất công cài lại rồi :((

chanchukk

Sao mình bootloader (camera + Power + Soft reset) sao màn hình cứ đen thui? Nên chạy file up ROM thì nó báo lỗi ID country, nên phải reset lại để chạy bản ROM cũ có sẵn trong máy. Ai biết lỗi đó chỉ giáo giùm.

thienlam

bản rom này em cũng up thử rồi. nói chung là không ởn định, chạy vẫn không thích bằng rom qtek. em đành quay lại với rom cũ và đang cố chờ đợi một bản mới hơn fix lỗi....ok. có thông tin gì mới các bác up lên chia sẻ cho anh em với nhé....

buitruc

Sao mình bootloader (camera + Power + Soft reset) sao màn hình cứ đen thui? Nên chạy file up ROM thì nó báo lỗi ID country, nên phải reset lại để chạy bản ROM cũ có sẵn trong máy. Ai biết lỗi đó chỉ giáo giùm.
Bạn nên chạy file Maupgrade_noId nhe, nếu không có file đó trong thư mục thì bạn vào mục download tải về rồi chép vào khi đó bạn chạy file này sẽ không bị lỗi ID country nữa

Bấm 0912 thì ko hiện ra là đúng, nhưng mà tiếng Anh thì vẫn good mà!

Mình down về, up lên con mini dùng thấy good lắm!

Nhưng mod ơi cho hỏi cái, mình dùng con O2 XDAII mini, nếu sạc pin trên 50% thì rất hay bị mất nguồn, nếu pin còn dưới 50% thì dùng đến hết sạch pin vãn ko sao. Lỗi này do phần cứng hay phần mềm vậy? Thay pin mới tình trạng vẫn ko đổi, up lên 2.03 vẫn thế! Helpppppp:((
Cái này là lỗi phần cứng bạn à, mình cụng đã từng bị rồi

Last edited by a moderator:

elec

Bạn nào có Word pocket thì cho mình xin với, bản 2.03 này bị lỗi word rồi.

daithu

MÌnh đã up và dùng roài nhưng hay bị shutdown tự động mà chưa hiểu nguyên nhân.Tốc độ nhanh, gọn gàng, giao diện và âm thanh được cải thiện.Mìnhlại phải quay về bản Qteck cũ.:))

MÌnh đã up và dùng roài nhưng hay bị shutdown tự động mà chưa hiểu nguyên nhân.Tốc độ nhanh, gọn gàng, giao diện và âm thanh được cải thiện.Mìnhlại phải quay về bản Qteck cũ.:))

Bạn kiểm tra lại xem trong Power có chỉnh giờ tự động shutdown ko?

nguyenhaiha

Mình mới sài được 1 ngày nhưng bản Rom này bị sung với một số phần mềm mình hay dùng. Máy chạy chậm hơn so với bản Rom Qteck nên giờ lại đành quay lại với Qteck.

mình là lính mới chua biêt sử dụng nhiều. bạn có thể cho mình hỏi. mình đã uprom rồi nhung ko thể dùng dc excel va ko thê cài dc lịch viet

saphia1115

Bạn nên chạy file Maupgrade_noId nhe, nếu không có file đó trong thư mục thì bạn vào mục download tải về rồi chép vào khi đó bạn chạy file này sẽ không bị lỗi ID country nữa

Cái này là lỗi phần cứng bạn à, mình cụng đã từng bị rồi

Bạn nào có Word pocket thì cho mình xin với, bản 2.03 này bị lỗi word rồi.

Mình đã tìm ra lỗi rồi! Cực kỳ đơn giản, ai có lỗi giống tôi cứ nói nhé, tôi hướng dẫn cách xử lý. YM: nolf_ok PM nhé!

Mình đã tìm ra lỗi rồi! Cực kỳ đơn giản, ai có lỗi giống tôi cứ nói nhé, tôi hướng dẫn cách xử lý. YM: nolf_ok PM nhé!

Sao bạn ko post cách xử lí lên đây luôn để chia sẽ cho mọi người !

nguyentrong

Mình đã up và sài được rất lâu rồi , chạy rẩt tốt...co xảy ra một số lỗi nhưng đã khăc phục được. Men nào chưa khắc phục được lỗi thì pm (yahoo: nguyentrong822003) cho mình, có thể vào forum.xda-developers.com để tìm hiểu thêm và khắc phục.
Xin cảm ơn!!!