• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WWE 2.03 FOR HTC MAGICIAN Giao diện Windows mobile 6

vnndocket

Active Member
Em đã Down ve và Up nhưng nó báo lỗi : " Country ID Erro" Nghĩa là sao vậy các Bác? Mong các Bác chỉ giao giúp EM! Thank

Bạn thân mến! Lổi trên chứng tỏ bạn đang update trực tiếp trên máy. Lúc này đôi khi bị lổi về lệnh chuyển về BL.
Bạn hãy làm theo cách mình nha?:D
Đầu tiên: Nhấn đồng thời: Power + Camera + Bút chọc vào lỗ Reset dưới đáy máy gần Mic.
Màn hình sẽ hiện BL, màn hình màu đen thui: Trên Version dưới USB gì đó.
Sau đó bạn cắm cáp USB với máy O2 Mini và PC - Computer.
Lúc này máy sẽ báo đang tìm thấy thiết bị mới là: Pocket PC. (Chắc bạn có AT). Sau đó bạn Mở thư mục chứa bản ROM 2.03TX đã được giải nén song. Và lúc này bạn update đi. Chúc bạn thành công.
Good luck :))

pkt_ppc

[/IMG]
www.photobucket.com
Bạn vào Reg 1 nick.Up ảnh lên đó rồi copy đoạn Code IMG thứ tư từ trên xuống dán vào diễn đàn là sẽ ok..!
Chúc vui..!

pkt_ppc

các bác ơi, bác nào có bản ROM của magician giao diện mới nhất không ?,Cho em với

bestmen

Lưu ý trước khi quyết định uprom ban này! Sau khi up no se lock máy và khg thể up rom khác được nữa! trừ khi có thiêết bị chuyên dụng

devil91

Lưu ý trước khi quyết định uprom ban này! Sau khi up no se lock máy và khg thể up rom khác được nữa! trừ khi có thiêết bị chuyên dụng

đùa à bác :)) em cú up qua up lại có làm sao đâu =))

binhnguyen_098

lạ thật các pác ơi. sao em vẫn không thể download bản này về được nhỉ. ý cho em hỏi chút nha. không biết có cần phải điều kiện gì quá điều kiện là thành viên của diễn đàn thì mới đownloa được phải không? hay chỉ là chỉ cần là thành viên là đủ.
em download hoài mà không được lên cũng hơi lanr chẳng biết làm sao nữa.

ngocdai2710

minh chua co ban ron de up cho o2 mini xda .minh can tinh on dinh thoi giao dien ko quan trong lam .ban nao co up len dum minh voi

bạn có thể nói rõ hơn được không, con O2 mini trước của mình cũng không thể up lại rom 1.13 được, ra cả huyenmobile và GSM chỗ nguyễn du cũng bó tay (mặc dù họ cũng có máy chuyên dụng)

bestmen

bạn có thể nói rõ hơn được không, con O2 mini trước của mình cũng không thể up lại rom 1.13 được, ra cả huyenmobile và GSM chỗ nguyễn du cũng bó tay (mặc dù họ cũng có máy chuyên dụng)

cái này mình cũng không rành lắm! chỉ nghe mấy người kỹ thuật nói thôi! trên máy có phần flash rom ghi các giá trị để bootloader hoạt động! phần náy nếu bị lỗi thì chỉ có thiết bị kit rom mới có thể ghi sử̉a lại được. mấy cửa hàng không fai chổ nào cũng có thiết bị này! với lại họ thấy trị giá không đáng để họ làm nữa! vì dòng máy này cũng củ rồi mà

light_dna

http://4pda.ru/forum/attach/866369/Magician_WWE_2.03.TX.rar
Trọng đã up và chạy rất OK!!! nhớ thanhks nguyentrong với nghe!

Chủ đề này xem ra đã khá lâu, nhưng đến hôm nay em vẫn thấy là hiệu quả. Hiện nay con HTC magican của em đã nâng cấp thành ROM 6.1 rồi, nhưng vẫn muốn quay về wm 2003. Có điều là đường link của bác cho toàn là tiếng Nga không ah! Làm sao đọc được để mà down đây?

demonrosso

Các bác ơi sao up vào rùi vào Danh bạ không được . bị báo lỗi là không có đường dẫn vào chương trình danh bạ. Help me....