• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WWE 2.03 FOR HTC MAGICIAN Giao diện Windows mobile 6

ZaneTruesdale

Giúp em về vấn dề9 storage 02mini

hôm bữa em update lên room wwe 2.03 dể có giao diện 2006 nhưng mà tự nhiên nó mất tiêu cái storage
em up lại bản room qteck thì cũng chẳng còn thấy được nữa.
ai giúp em với :((

devil91

storage ko bị mất kể cả khi bác uprom đi chăng nữa!
trước khi up bác đã làm bigstorage chưa? ko thì bác up bản rom có sẵn big storage anh em share trên này rùi!

TaQuangDuc

Ai cũng chê vây? Sao riêng tui thấy OK dzữ dậy! Máy nhẹ và chạy nhanh. Mấy ông cài cái gì mà cài không được, cài nhiều bằng tui không? Tui chuyên cài để Test soft mà. Mọi thứ đều Ok, chỉ riêng Java là chưa Ok thôi, Nhưng Game Java chán thí mồ. Nối chung sài O2 Mini thì soft đa số không cần phải cài. Sau khi cài song nhớ copy bỏ vào Thẻ Nhớ. Sau đó Remover nó ra. Sau đó đưa cái cái lối tắc nó vào programe là dùng Ok. Đang sài rất Good, chuyện sóng là do máy của mấy bác có vấn đề đó. Đang dùng nè: Bản rom 203TX. Thẻ nhớ SD 4GB. CHương trình: Pointui Home (Tuyệt đẹp - Giao diện lước bằng tay), LạcViet, Winrar, Resco File Explorer 2008, CHM, Acrobat, Foxit Reader, Máy tính khoa học: PocketCalc, EyePhoto 1.1, Audio Notes Touch V1.02, Google Maps, Lịch phù đổng 2.7, Flash Player Mobile, FunContact, Wichita 1.04H, Pocket Music 5.0.4, pPod, SompyPlayer chơi *.DAT, TCPMP Version 8 và 7, IMPlus, Photo Contacts Pro (Cái này cài) vào Story máy. và còn một số thứ nữa. Game thì nhiều! Toàn hay.
Nối chung đa số là không cài, - Cài sông đưa vào thẻ nhớ sau đó REMOVER hết. Cài nhiều thế mà RAM dư là: 65% quá Good. Chạy nhẹ cực kỳ. Giỏi dùng bản ROM gốc đi. Cài vài cái là điêu dứng ngay, giỏi dùng ROM củ chạy thẻ 4GB như mình đi, biết liền. Mất chẳng bao nhiêu mà lợi kinh khủng. Sẵng đây nối thêm Office khỏi cần bàn vì có soft thay thế vô số. Ai cần hãy gởi mail cho mình mình send cho. Duyệt web thì khỏi nối vì duyệt web bằng bản ROM củ mở cở 2 trang là thiếu RAM. Vì bộ nhớ đệm và Cache lưu tạm file load về nằm trên Windows(Thuộc RAM) đứng ngay. Trong khi bản ROM 203TX lưu vào Story Card hoặc Story 27MB nên vô tư lước web, nhẹ nhan. Lựa chọn bản ROM này là Good nhất.

bình tĩnh nào, bình tĩnh nào,
khen chê là do cảm nhận và nhu cầu mỗi người, bạn dùng các phần mềm khác và có cách khắc phục nên thấy OK vì thế với bạn ROM này là tuyệt hảo.
Nhưng 1 số bạn khác không biết cách khắc phục hoặc phần mềm cần thiết của người đó vừa cài vào đã đụng rồi thì họ nản ngay.
Mình đã từng dùng Magician 1 thời gian, cũng đã thử nhiều bản rom nhưng tiếc nhất là chưa qua bản ROM này. Cá nhân mình thì không bản ROM nào tốt bằng ROM TMobile Ship, vì sao ư, vì đơn giản:
1. Mình dùng word nhẹ nhàng, tính năng nhận diện chữ viết tay nuột nà, tự động sửa lỗi chính tả tiếng Anh rất hoàn hảo.
2. Mình vào internet trơn chu vì Magician chỉ vào internet bằng GPRS (kết nối USB thì thà dùng máy tính luôn cho nhanh) mà như thế thì trang web càng nhẹ càng nhanh, vì thế mình dùng Opera có các tính năng như không load ảnh, thu gọn giao diện web v.v., ngon lành!
3. Máy ảnh và camera trong ROM ship luôn có phần khắc phục và hỗ trợ hoạt động tốt hơn nên mình cảm thấy thoải mái với soft mà rom ship đưa ra
4. Cũng như bạn, để khác phục bộ nhớ hạn hẹp, mình toàn dùng phần mềm Portable, vậy là đỡ cho storage của máy rất nhiều, hầu như không có phần mềm chạy nền ngoài pBar lite của NNCuong.
5. Giao diện mình dùng bộ giao diện iphone RLtoday nhỏ nhẹ cài trên máy, hoàn hảo hết chỗ chê vì có thể tự mình coding, cũng như thay đổi icon theo ý thích, kèm theo đó là slide bar cũng chạy từ thẻ nhớ luôn.

còn nhiều thứ khác mà mình không thể nhớ hết khi dùng Magician.
Vì thế mình nghĩ với mỗi người, mỗi mục đích và mỗi máy mà cài bản ROM mình cảm thấy ưng ý nhất mà thôi.
PS: mình đang dùng polaris, test nhiệt tình các bản rom WM6.1 do Man PhamQuang cooked, nhưng test xong vẫn luôn quay về với WM6 ship vì luôn cảm thấy nó hợp với mình.

dhshoangsonvn

bác ơi up len 2.03 xong rùi. đã intall abum, camera, nhưng ko nhắn tin được. ko vô được tin nhắn. bó tay. sao bản này lắm lỗi thế. chỉ co giao diện đep thôi. có cách nào chỉnh ko bác. xin bác chỉ giáo cho
cac bác yên tâm mình đã up rui,các bác tải bản rom 1.13 hay 1.12 ji cũng được, sau đó cài hết những file " .cab" là ok, tin nhắn thoải mái, giao diện gọi cũng thay đổi nhìn rất ok.thanks dum.

tuanvinh

mình cùng tán thành như bạn ...giờ mình chạy lại rom 1.13 rồi nhưng máy vẩn lồi cứ chạy một lúc là cứng đơ bây giờ đang chạy đi chạy lại vẩn bị ..TREO

tuanvinh

mình cùng tán thành như bạn ...giờ mình chạy lại rom 1.13 rồi nhưng máy vẩn lồi cứ chạy một lúc là cứng đơ bây giờ đang chạy đi chạy lại vẩn bị ..TREO có ai có bản rom sịn khong nhỉ

vohonhai

trời ơi úprom sông nó thành cục gạch luôn rồi , nó mất hình luôn rồi ,úp lai bản rom củ không được luôn ,cứu em với các anh ơi ,
cho vào chế độ boot cấm usb vô úp lại chờ cả nữa tiếng đồng hồ mà nó chả tìm được cái gì hết ,thấy vậy rút usb ra mà nó cung còn chử usb trên màng hình ,nó bi treo luôn ở chế độ boot luôn rồi em làm thử cả chụt lần rồi mà không được ,có cách nào giúp nó sống lai không cấcnh ơi
máy em là o2 xda ii mini đây là thông tin máy em
cpu : intel(r) pxa272
speed: 416 mhz
ram size: 64 mb
flash size: 64 mb
flash chip type 28f256l18
data bus: 32 bits
storage size 2147490048.0..
lcd 240*320 tft
colors 655536

vohonhai

à đây là thông tin đầy đủ máy em

cpu : intel(r) pxa272
speed: 416 mhz
ram size: 64 mb
flash size: 64 mb
flash chip type 28f256l18
data bus: 32 bits
storage size 2147490048.0..
lcd 240*320 tft
colors 655536

hanh008

O2 Mini không Up được ROM này!

Mình mới sài được 1 ngày nhưng bản Rom này bị sung với một số phần mềm mình hay dùng. Máy chạy chậm hơn so với bản Rom Qteck nên giờ lại đành quay lại với Qteck.

Em đã thử nhiều lần UpROM này cho O2 Mini nhưng không thể Up được. Sau khi tìm thông tin thiết bị xong thì chỉ có dòng ROM CE image hiện lên báo phiên bản sẽ Up chứ không báo phiên bản đang dùng trên máy. Chạy một loạt 3-4 cửa sổ Check Device Information. Có Bác nào giải thích, giúp đỡ em Up được không ạ?