• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WWE 2.03 FOR HTC MAGICIAN Giao diện Windows mobile 6

bintang456

and can u help me,what i want to begin when i want to upgrade xda2 mini,can u explain step to step for me,from indonesia xda2,and where i can dơnload rom xda2 mini.

ManhKeu

Active Member
Help Me ! Các bạn ơi ! Cho tôi hỏi là Tôi up rom này vào rồi thì tôi lại không up được rom khác vậy ! khi tôi Chuyển máy về chế độ Boot Loader (Power + Camera + Reset) xong tôi cắp USB thì máy tính chẳng báo gì cả vậy ! Tôi muốn Up Radio 1.13 mà không được ! Có bạn nào biết giúp tôi với ! Cảm ơn nhiều ! Tôi sài O2 XDA II mini

vaio

Các bác cho em hỏi?? Sao cái phần này không có Excel mà có word với lại cái game xếp bài mà em thích chơi đó!! Sao không có vậy??

dinhtiendung

Tôi cũng không thể chuyển về chế độ Boot loader được không hiểu vì sao bạn nào biết cách chỉ giúp với, Rất cảm ơn

dinhtiendung

Mình muốn Up ROM lên bản 2k6 trong diễn đàn đã giới thiệu nhưng không chuyển máy về chế độ Boot loader đc nó cứ báo serial khi mình căm USB vào thì thấy chữ USB thay cho Serial vậy là sao hả các Pro mòng chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

adinadin

hinh như dòng máy này làm gi up lên dc bản 2k6 ! bồ nhầm ròi đó ,bạn coi chừng vô tình biến con dế mình thành cục sắt

Taki7610

Unlock_GSM
Mình muốn Up ROM lên bản 2k6 trong diễn đàn đã giới thiệu nhưng không chuyển máy về chế độ Boot loader đc nó cứ báo serial khi mình căm USB vào thì thấy chữ USB thay cho Serial vậy là sao hả các Pro mòng chỉ giáo

Vậy có nghĩa bạn đã vào BootLoader thành công - Chỉ tiến hành Up ROM mới thôi - lưu ý kiên nhẫn để PPC vào quá trình Aligne - Vì khi vào quá trình này "hơi lâu" đừng "sốt ruột nhé".

hinh như dòng máy này làm gi up lên dc bản 2k6 ! bồ nhầm ròi đó ,bạn coi chừng vô tình biến con dế mình thành cục sắt

dòng Magical "khó trở thành cục chặn giấy lắm bạn - Trừ phi bị HW thôi"!

ruanlifu

cái này xài giao diện đẹp mà bị đụng khá nhiều chương trình :( Tin nhắn chỉ báo nhạc không hiện ra màn hình mặc dù đã chỉnh cho nó báo rồi :(
Khuyến cáo của mình đừng nên xài :) Đó là theo ý mình thui chứ mình góp ý không chê bai gì hết nha :)

Kien_Lua

cái này muốn chọn nhạc chuông báo thức thì làm sao hả bác. các kêir alarm của nó nhức đầu quá

bocapdo11

đã test thử cả tháng trời và tham khảo nhận xét của A E trong 4rum kết luận cuối cùng k nên chơi bản rom giao diện 2006 này.tốt nhất vẫn bản là rom 1.13 đã sủa thanh 27MB bộ nhớ,dùng ok k phai suy nghi.thích W06 thi đổi máy chứ up lên chỉ để dùng cái giao diện mà k cài đc các soft chỉ tương thích với W06 thì chẳng để làm gì

hongvuct

Mình đã sử dụng qua bản này một thời gian thì mình thấy như sau: Pin sử dụng còn 80% thì người ta gọi lại là tự mất sóng. Nhưng mình gọi cho người khác thì không sao cả (cái này có thể do pin của tui kô mấy pác cho piếc ý kiến nhé). Khi pin còn thấp hơn cỡ 65% thì người ta gọi lại nghe bình thường mình cũng không biết bị gì nữa.
Các bạn hãy cho mình biết ý kiến nhé. Thanks nhiều

ZaneTruesdale

cứu em với!!!!!
sau khi up rom này vào em bị mất ổ đĩa stonga (ko nhớ tên mang máng vậy) giờ sao lấy lại đây
ai giúp em với:((

ManhKeu

Active Member
Có anh em nào đang sài bản này không ? Nếu có làm ơn chép hộ giùp 6 hình *.gif của Windows Media Player ! trong \Windows rồi up lên cho mình với ! Mình chỉ thích mỗi màu đen của nó thôi !

Chỉnh sửa cuối:
H

haist

Guest
mình up rồi, rất tuyệt, cám ơn bạn rất rất nhiều.

vnndocket

Active Member
Ai cũng chê vây? Sao riêng tui thấy OK dzữ dậy! Máy nhẹ và chạy nhanh. Mấy ông cài cái gì mà cài không được, cài nhiều bằng tui không? Tui chuyên cài để Test soft mà. Mọi thứ đều Ok, chỉ riêng Java là chưa Ok thôi, Nhưng Game Java chán thí mồ. Nối chung sài O2 Mini thì soft đa số không cần phải cài. Sau khi cài song nhớ copy bỏ vào Thẻ Nhớ. Sau đó Remover nó ra. Sau đó đưa cái cái lối tắc nó vào programe là dùng Ok. Đang sài rất Good, chuyện sóng là do máy của mấy bác có vấn đề đó. Đang dùng nè: Bản rom 203TX. Thẻ nhớ SD 4GB. CHương trình: Pointui Home (Tuyệt đẹp - Giao diện lước bằng tay), LạcViet, Winrar, Resco File Explorer 2008, CHM, Acrobat, Foxit Reader, Máy tính khoa học: PocketCalc, EyePhoto 1.1, Audio Notes Touch V1.02, Google Maps, Lịch phù đổng 2.7, Flash Player Mobile, FunContact, Wichita 1.04H, Pocket Music 5.0.4, pPod, SompyPlayer chơi *.DAT, TCPMP Version 8 và 7, IMPlus, Photo Contacts Pro (Cái này cài) vào Story máy. và còn một số thứ nữa. Game thì nhiều! Toàn hay.
Nối chung đa số là không cài, - Cài sông đưa vào thẻ nhớ sau đó REMOVER hết. Cài nhiều thế mà RAM dư là: 65% quá Good. Chạy nhẹ cực kỳ. Giỏi dùng bản ROM gốc đi. Cài vài cái là điêu dứng ngay, giỏi dùng ROM củ chạy thẻ 4GB như mình đi, biết liền. Mất chẳng bao nhiêu mà lợi kinh khủng. Sẵng đây nối thêm Office khỏi cần bàn vì có soft thay thế vô số. Ai cần hãy gởi mail cho mình mình send cho. Duyệt web thì khỏi nối vì duyệt web bằng bản ROM củ mở cở 2 trang là thiếu RAM. Vì bộ nhớ đệm và Cache lưu tạm file load về nằm trên Windows(Thuộc RAM) đứng ngay. Trong khi bản ROM 203TX lưu vào Story Card hoặc Story 27MB nên vô tư lước web, nhẹ nhan. Lựa chọn bản ROM này là Good nhất.