• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WWE 2.03 FOR HTC MAGICIAN Giao diện Windows mobile 6

trongtints

Mình mới thử Up con O2 mini lên thằng 2.01.TX WWE nay muốn Down Rom xuống QTek 113 nhưng Down không được. Hiện trạng khi chạy chương trình Up Rom bình thường nhưng khi máy Check Rom thì nó báo không kết nối được USB và không tìm thấy bản Rom. Mình mong các pác hướng dẫn mình để Down nó xuống,vì bản này còn tiếng Nga nhiều quá.! Thanks nhiều nhé các bác.!! =D>=D>=D>

ERROR[264]: CONNECTION

The Update Utility cannot connection to your PDA Phone. Please check that your USB cradle/cable is connected properly between the PC and your PDA Phone.
Check the following:
1. The PDA Phone is connected to the USB cradle/cable.
2. The USB cradle/cable is connected to the PC.

Click 'Exit' to Quit.

Chỉnh sửa cuối:

little

em xài 02mini khi up xong thì nó cứ trơ trơ ở màn hình xanh chờ hoài không thấy khởi động đành phải xài lại www 1.13

little

em quên, còn 1 vấn đề nữa là bác nào có thể chỉ cho em cách làm big storage rom, em tìm mãi mà không thấy

Hn03

Mình mới thử Up con O2 mini lên thằng 2.01.TX WWE nay muốn Down Rom xuống QTek 113 nhưng Down không được. Hiện trạng khi chạy chương trình Up Rom bình thường nhưng khi máy Check Rom thì nó báo không kết nối được USB và không tìm thấy bản Rom. Mình mong các pác hướng dẫn mình để Down nó xuống,vì bản này còn tiếng Nga nhiều quá.! Thanks nhiều nhé các bác.!! =D>=D>=D>

ERROR[264]: CONNECTION

- Bác thử dùng cable khác xem, lau lại chân tiếp xúc của cả cable và máy.
- Bình thường có mất kết nối giữ PPC và PC hay không?

Hn03

Tôi up bản rom 203 thấy gặp rất nhiều lỗi và chỉ thấy mỗi cái hình khởi động là giao diện 2006, sau đó thì đâu vào đấy, thậm chỉ còn không bằng bản QT. Bác nào giỏi thì cook lại cho anh em nhờ cái, nhìn sang các dòng rom khác thì hào hứng thế. :(

trongtints

Bình thường thì không có bị ngắt kết nối, nhưng từ khi Up lên tới giờ máy không còn kết nối được PC nữa-ngay cả Active Sync.

java007

Em đã chuyển sang tiếng Anh rùi mà sao khi chạy cài đặt và một số cái khác nó vẫn còn tiếng Nga vậy các Bác.Xin chỉ giup!!!

trongtints

Qua mấy ngày ngâm và cứu,cuối cùng mình nghĩ phải lấy dây Thun cột chặt sợi Cáp với máy...Cuối cùng nó bị hở Cáp-Chân thành cảm ơn các Bác.!

Tuan0512

http://4pda.ru/forum/attach/866369/Magician_WWE_2.03.TX.rar
Trọng đã up và chạy rất OK!!! nhớ thanhks nguyentrong với nghe!

bản ROM em UP là :Magician_WWE_203TX
http://www.4shared.com/file/23726072/c1d6547a/Magician_WWE_203TX.html?dirPwdVerified=60e822cb
chắc cùng bản với các bác o đầu chủ đề này thui!
mong dc giúp đỡ !
xin cảm ơn!

bạn vào bản tải Magician_WWE_2.03.TX của bạn, trong đó còn chứa 2 thư mục là Camera và album đấy, cài 2 chương trình cab này là có thứ bạn cần.nhớ thanks mình cái nha!:)

Tuan0512

em cung Up lên bản 2.03XT nhưng mà camera không dùng đc?
khi ấn phím camera nó không thực thi !
xin các bác chỉ giáo !

bạn vào bản tải Magician_WWE_2.03.TX của bạn, trong đó còn chứa 2 thư mục là Camera và album đấy, cài 2 chương trình cab này là có thứ bạn cần.nhớ thanks mình cái nha!:)

tuan002282

Các bác ơi, có thể up 02 file Camera và album của rom này cho đệ ko? đệ up rom lên rồi, sài tốt nhưng quên cài 02 file. Bây giờ tìm lại đuối quá...Các bác giúp e nha, đệ năn nỉ đó

next

bản này hơi conflict với một số phần mềm như chặn cuộc gọi hay là chương trình xếp nhanh chương trình trên màn hình déktop và cả chương trình báo thức auto flight

YagamiRaito

mình cài bản rom này xong mà cái màn hình khởi động vãn là của Qteck mà giao diện thì vẫn là 2003 là sao vậy

hieunghia

Hướng dẫn cài đặt

* Thiết lập Align Screen rồi chạy file HTC Album.cab và HTC Camera.cab

* Đặt lại phím bấm Camera sau khi cài đặt HTC Camera.cab

Làm thế nào thiết lập Align Screen anh nào biết chỉ giúp em với ! mem mới nên còn chicken lắm ! thanks.

gunsmoke

mình up bản này sao thấy sung đột nhiều phần mềm quá,mà toàn phần mềm mình thích thế mới chán chứ. có bác nào biết cách cài nhạc chuông (đuôi WAV) cho bản room nay ko chỉ mình với.nhạc tin nhắn copi vào thư mục windows thì ok rồi nhưng nhạc chuông thì ko tìm được mục để add ringtone mà cũng ko tìm thấy thư mục để copi nhạc vào luôn, có lẽ phải quay về room cũ thôi. Bác nào cho mình địa chỉ down bản room gốc với.mình cảm ơn trước nghe.

dinhtau

Cách cài nhạc chuông cho bản Rom này

mình up bản này sao thấy sung đột nhiều phần mềm quá,mà toàn phần mềm mình thích thế mới chán chứ. có bác nào biết cách cài nhạc chuông (đuôi WAV) cho bản room nay ko chỉ mình với.nhạc tin nhắn copi vào thư mục windows thì ok rồi nhưng nhạc chuông thì ko tìm được mục để add ringtone mà cũng ko tìm thấy thư mục để copi nhạc vào luôn, có lẽ phải quay về room cũ thôi. Bác nào cho mình địa chỉ down bản room gốc với.mình cảm ơn trước nghe.

Bạn tạo một thư mục Rings trong Storage, sau đó bạn copy nhạc chuông dạng đuôi wav vào thế là song. Chúc vui vẻ nha

ducnk2009

chào các bác pro. em mới kiếm được con O2 mimi, nhưng mà ko biết uprom kiểu gì mà bây giờ cứ uprom là máy ko kết nối được với PC nữa. Xin các bác chỉ giáo cho