• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROMPatcherPlus v2.03 Full chỉ có ở PDAVIET!

Status
Không mở trả lời sau này.

tienquoc87

ROMPatcherPlus v2.03(final) + Gói loại bỏ nhắc nhở của ứng dụng JAVA.

Mhư các bạn đã biết ROMPatcherPlus đã có sẵn khi hack bằng HelloOX2. Dùng để chạy những (bản vá lỗi) patch như: truy cập vào và chỉnh sửa hệ thống máy, chạy hiệu ứng ThemeEffects, thay đổi icon Menu Circle...v.v nói chung rất nhiều!

Nhưng có lúc nào bạn nghĩ khi bất đắc dĩ tháo Thẻ nhớ ra hoặc thay đổi Thẻ, liệu ta co thể truy cập vào hệ thống máy hay những ứng dụng liên quan đến patch nó còn tác dụng kô?

Với ROMPatcherPlus ver2.03 này mình đã đóng gói rất khác biệt với những ROMPatcherPlus mà bạn đang sử dụng.​

Tính năng:

●» Khi cài đặt chỉ xuất hiện patch Open4All_RP+ khi cài trên dòng máy FP1 và xuất hiện thêm patch Installserver_FP2 khi cài trên dòng máy FP2.
●» Có thể chạy patch theo đuờng dẫn !:\patches\ trên ổ C:\ khi tháo Thẻ nhớ ra hoặc bạn kô muốn dùng patch theo đường dẫn trên Thẻ nhớ (cài ROMPatcherPlus vào Bộ nhớ máy nếu muốn sử dụng vĩnh viễn).
●» Chế độ (Tự khởi động) Auto mạnh mẽ cho tất cả patch khi bạn khởi động lại máy.
●» Thêm gói Loại bỏ nhắc nhở của ứng dụng JAVA khi bạn kết nối mạng, truy cập vào hệ thống mà kô còn có bảng 'pop-up' báo hiệu mổi khi bạn truy cập... Bạn chỉ việc aplly c2zbin là mọi nhắc nhở đã giải quyết xong.
●» Tất nhiên cũng kô còn bảng thông báo 'pop-up' khi bạn mở ứng dụng ROMPatcherPlus lên.

Bổ sung thêm RPDomainPlus v2.03(mod) để cài chung.

Thứ nhất là bạn có thể cài chung hai bản này mà kô báo lỗi cập nhật. Nếu cài các bản mod của mình, do các tính năng tương tự nhau, bạn tham khảo thêm Ở ĐÂY!

Thứ hai là dùng nó để cài lại ROMPatcherPlus ở trên do báo lỗi cập nhật ở dòng FP2 như sau:
●» Cài thêm bản RPDomainPlus vào máy.
●» Gỡ bỏ ROMPatcherPlus phiên bản củ. (Tắt Installserver_FP2 trước khi gở bỏ)
●» Mở RPDomainPlus lên rồi apply 'Installserver_FP2' cài gì mà chả được!

Link Download:

RPDomainPlus_v2.03_full(VI)

Last edited by a moderator:

traicauhd

dùng thử xem thế nào
mình chạy ứng dụng java thường không được bản này ko biết được ko . các bạn chờ kết quả ..........
Link Download ROMPatcherPlusv2.03 (VI): điên rồi bạn

tienquoc87

dùng thử xem thế nào
mình chạy ứng dụng java thường không được bản này ko biết được ko . các bạn chờ kết quả ..........
Link Download ROMPatcherPlusv2.03 (VI): điên rồi bạn

Cậu down lại xem!
Đặc biệt ai mà hay sử dụng phần mềm JAVA thì bây giời kô còn bấm rụng tay khi truy hệ thống, mạng...

camyve

cái rompatcher khj hack xong không và ROMPatcherPlus v2.03 Full chỉ có ở PDAVIET! cài vào máy thi hoá ra thừa 1 cai ak bac???

Son_Nguyen

cái rompatcher khj hack xong không và ROMPatcherPlus v2.03 Full chỉ có ở PDAVIET! cài vào máy thi hoá ra thừa 1 cai ak bac???

Khi hack xong bằng HelloOX nó đã có sắn Rompatcher rồi, nếu bạn cài bản này thì phải gỡ bỏ ra trước ko sẽ báo lỗi update error.

on1y

Thanks bác. Loại bỏ xác nhận của máy cho java thì được nhưng mà vẫn còn phải xác nhận điểm truy cập.Bác có cách nào loại bỏ hết xác nhận hết không ạ.

dongdieu

Đính kèm hộ mình với được ko bạn.máy mình ko có thẻ ko biết có cài được ko nữa.hix

khanhdbp

Đã thank rồi , down về test đã. Chắc muốn an toàn thì copy luôn cả mất pact mà ROM cũ vẫn còn nhỉ :-?
Th

tienquoc87

ko xóa dính lỗi cập nhập đấy.
@tienquoc:post riêng cái patch loại bỏ nhắc nhở ứng dụng java đc ko bác?thank☺

Nếu muốn cài đè thì sửa lại tên của nó thôi!
tienquoc làm như vậy để mọi người dễ phân biệt....

Thanks bác. Loại bỏ xác nhận của máy cho java thì được nhưng mà vẫn còn phải xác nhận điểm truy cập.Bác có cách nào loại bỏ hết xác nhận hết không ạ.

Xác nhận điểm truy cập là bắt buộc rùi, phần mềm đuôi .sis cũng vậy... trừ khi có chức năng chọn sẳn điểm truy cập thui.☺

Bác có cách nào loại bỏ hết xác nhận hết không ạ.

Cậu vào Q.lý ứng dụng. Tìm đến file java mà cậu kô muốn chọn điểm truy cập...
Mở lên và chọn điểm truy cập cho nó là ok!

Đã thank rồi , down về test đã. Chắc muốn an toàn thì copy luôn cả mất pact mà ROM cũ vẫn còn nhỉ :-?
Th

Kô cần đâu!
Chỉ cần del bản củ là cài vào, patch vẩn còn nguyên.
Nếu muốn dự phòng thì copy hết patch vào C:/patches/ và Rompatcher cũng phải cài trên ổ C: khi bạn rút thẻ thì nó sẽ chạy patch trên ổ C:

Last edited by a moderator:

baeanhvaem

Tienquoc post riêng cái patch loaj bỏ nhắc nhở ý.tức là patch riêng ko đóng gói trong rompatcher kủa tienquoc.

tienquoc87

dùng siseditor bung ra rùi copy patch ra xài thui.hi

1 patch vẫn chưa thể loại bỏ nhắc nhở đâu bạn ui!

Tienquoc post riêng cái patch loaj bỏ nhắc nhở ý.tức là patch riêng ko đóng gói trong rompatcher kủa tienquoc.

Biết chứ!
Nhưng cái patch đó vẩn chưa đủ mà còn phải thêm mấy file con nữa...phải sao chép vào hệ thống nên cũng phải hướng dẫn nửa. Chi bằng tienquoc up thêm file Rompatcher cài đè thoải mái cho nó đơn giản nha!

khanhdbp

Đã cài và test trên thẻ E63, mọi thứ đều ổn định, đúng là chỉ có cái hỏi điểm truy cập cho soft java, thì đúng là pó tay :(

q630666

1 patch vẫn chưa thể loại bỏ nhắc nhở đâu bạn ui!

Biết chứ!
Nhưng cái patch đó vẩn chưa đủ mà còn phải thêm mấy file con nữa...phải sao chép vào hệ thống nên cũng phải hướng dẫn nửa. Chi bằng tienquoc up thêm file Rompatcher cài đè thoải mái cho nó đơn giản nha!

Những máy hack bằng Phonix thì cái RomPath hỏng chế độ Auto apply rồi và nếu là máy Fp2 thì phải có path Intallsever mới cài đc pm.Nếu xóa cái cũ đi cài cái này thì lại không đc.Bạn chủ topic có cách nào thay cái path này vào máy Fp2 hack bằng Phonix ko?Vi dụ E72-X6.Vì cái cũ không Auto Apply đc. :D

bb8868

Những máy hack bằng Phonix thì cái RomPath hỏng chế độ Auto apply rồi và nếu là máy Fp2 thì phải có path Intallsever mới cài đc pm.Nếu xóa cái cũ đi cài cái này thì lại không đc.Bạn chủ topic có cách nào thay cái path này vào máy Fp2 hack bằng Phonix ko?Vi dụ E72-X6.Vì cái cũ không Auto Apply đc. :D

vẫn cài đè được mà chỉ cần apply thôi chứ không để chế độ add to auto là ok thôi

tienquoc87

Đã cài và test trên thẻ E63, mọi thứ đều ổn định, đúng là chỉ có cái hỏi điểm truy cập cho soft java, thì đúng là pó tay :(

Sao có thể gọi là pótay được!

Cậu vào Q.lý ứng dụng. Tìm đến file java mà cậu kô muốn chọn điểm truy cập...
Mở lên và chọn điểm truy cập cho nó là ok!

tienquoc87

Patch Intallsever_FP2.rmp 'xịn đó'....hehe☺
Chắc là do cậu cài đè patch Intallsever_FP2 rùi...
Cần khởi động lại máy nha!

q630666

Patch Intallsever_FP2.rmp 'xịn đó'....hehe☺
Chắc là do cậu cài đè patch Intallsever_FP2 rùi...
Cần khởi động lại máy nha!
Ý tớ là cái Rompatch mặc định trong FW hack.cái này có cái đè lên cái đó đc không?nếu xóa cái cũ thì làm gì còn Intallsever FP2 mà cài đc pm :D

Status
Không mở trả lời sau này.