• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROMPatcherPlus v2.03 Full chỉ có ở PDAVIET!

Status
Không mở trả lời sau này.

tienquoc87

Tienquoc post riêng cái patch loaj bỏ nhắc nhở ý.tức là patch riêng ko đóng gói trong rompatcher kủa tienquoc.

Mình làm thêm bản cài đè rùi!
Cậu down lại mà dùng..
P/s: Cậu làm đc them effect chưa?
Nhiều máy kô làm đc và sau khi cài Rompatcher do mình mod đã có hiệu ứng đó bạn. Nếu kô làm đc thì cứ pm vào hòm thư, mình sẽ giúp!

Anh em nào cài kô được do lỗi cập nhật thì down lại bản cài đè nha!
Thank☺

Ý tớ là cái Rompatch mặc định trong FW hack.cái này có cái đè lên cái đó đc không?nếu xóa cái cũ thì làm gì còn Intallsever FP2 mà cài đc pm :D

Có bản cài đè rùi!
Cậu down về thử xem...☺

Last edited by a moderator:

AlyCuong

Active Member
Mình làm thêm bản cài đè rùi!
Cậu down lại mà dùng..
P/s: Cậu làm đc them effect chưa?
Nhiều máy kô làm đc và sau khi cài Rompatcher do mình mod đã có hiệu ứng đó bạn. Nếu kô làm đc thì cứ pm vào hòm thư, mình sẽ giúp!

Anh em nào cài kô được do lỗi cập nhật thì down lại bản cài đè nha!
Thank☺

Có bản cài đè rùi!
Cậu down về thử xem...☺

Bác có cái file nào ẩn đi cái vòng tròn ứng dụng chạy k, mình có cái này nhưng sử dụng cho 6120c thì k dc (đính kèm bên dưới). Mà trong hình của bác sao nhiều file quá vậy, bác có thể gửi cho mình mấy file trong thư mục Patches của bác dc k?:D

leetran72

Bác có cái file nào ẩn đi cái vòng tròn ứng dụng chạy k, mình có cái này nhưng sử dụng cho 6120c thì k dc (đính kèm bên dưới). Mà trong hình của bác sao nhiều file quá vậy, bác có thể gửi cho mình mấy file trong thư mục Patches của bác dc k?:D
Đúng rùi, mấy cái patcher có vẻ rất hấp dẫn >:)

tienquoc87

tienquoc sử dụng rất nhiều patch để đở phải cài soft cho nhẹ máy!
Như patch hiện ảnh full cuộc gọi, thay đổi ảnh khi tắt nguồn... nhưng đa phần kèm theo những file con nữa, có up lên thì anh em cũng khó mà sử dụng.
Giả sử như cậu muốn ẩn cái icon circle, patch c2z cũng ẩn đc...chỉ cần 1 file con nửa.

Patch của cậu đây...
http://vietup.com/file-10919-NoRunningAppIndicator_tienqu☺c87.zip.html

Khởi động lại máy rùi thưởng thức!

larahuli

Cho mình hỏi cài vào bị lỗi "Unable to install. Component is built-in." là bị làm sao vậy bạn?

AquaSta

Moderator
Mình dùng máy E52 fw 034.001 bạn à.

Vẫn ko được bạn ơi.

Cho mình hỏi cài vào bị lỗi "Unable to install. Component is built-in." là bị làm sao vậy bạn?
Thông báo là "Không thể cài đặt. Thành phần đã được tích hợp sẵn"
Chắc là E52 fw 34.001 bạn hack bằng Phoenix nên Rompatcher đã nhúng sẵn trong ROM CNT của fw rồi. Bạn dùng file hack này của mình nhúng installserver.exe và hack xong thì cài Rompatcher này vô tư.

larahuli

Chắc là E52 fw 34.001 bạn hack bằng Phoenix nên Rompatcher đã nhúng sẵn trong ROM CNT của fw rồi. Bạn dùng file hack này của mình nhúng installserver.exe và hack xong thì cài Rompatcher này vô tư.
Đúng rồi bạn ơi. Cho mình xin file đấy với.

laptrinhvien

mình củng gập tình trạng này [ không thể cài đặc ứng dụng đã có sẵn ] bác giúp mình cái nào. thank

AquaSta

Moderator
Đúng rồi bạn ơi. Cho mình xin file đấy với.
Ở đây bạn ơi: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91212-Hack-E52-v034.001-RM-469-với-bằng-Phoenix-hoặc-NSU
@tienquoc87: bạn ơi không phải như mình nói rùi, nãy mình test với 5800 thì nó cũng báo giống như bạn này bị vậy "Unable to install. Component is built-in"
5800 mình hack bằng không cook Rompatcher vào firmware chỉ dùng installserver.exe thôi. Cài bản 2.03 Plus mod không hiện pop-up tiếng anh vẫn được. Mình down bản Link Download ROMPatcherPlusv2.03 (VI) của bạn thì phải. Bạn kiểm tra lại nhé.

Có lỗi gì trong phần đóng gói rùi vì mình nhớ là C5, E72 mình cũng nhúng Rompatcher vào firmware CNT và vẫn có thể cài lại sau đó

tienquoc87

@tienquoc87: bạn ơi không phải như mình nói rùi, nãy mình test với 5800 thì nó cũng báo giống như bạn này bị vậy "Unable to install. Component is built-in"
5800 mình hack bằng không cook Rompatcher vào firmware chỉ dùng installserver.exe thôi. Cài bản 2.03 Plus mod không hiện pop-up tiếng anh vẫn được. Mình down bản Link Download ROMPatcherPlusv2.03 (VI) của bạn thì phải. Bạn kiểm tra lại nhé.

Có lỗi gì trong phần đóng gói rùi vì mình nhớ là C5, E72 mình cũng nhúng Rompatcher vào firmware CNT và vẫn có thể cài lại sau đó

Mình mới vừa fix xong nè... 2 file luôn nha!
http://gocviet84.byethost24.com/?id=12

Bạn và mọi người test xem xem còn có vấn đề gì kô nha!
Thank☺

leetran72

tienquoc sử dụng rất nhiều patch để đở phải cài soft cho nhẹ máy!
Như patch hiện ảnh full cuộc gọi, thay đổi ảnh khi tắt nguồn... nhưng đa phần kèm theo những file con nữa, có up lên thì anh em cũng khó mà sử dụng.
Giả sử như cậu muốn ẩn cái icon circle, patch c2z cũng ẩn đc...chỉ cần 1 file con nửa.
Bác cho em cái patch hiện ảnh full cuộc gọi cái. rùi cho em toàn bọ các patch của bác kèm file con giúp em cái nhá

tienquoc87

Bác cho em cái patch hiện ảnh full cuộc gọi cái. rùi cho em toàn bọ các patch của bác kèm file con giúp em cái nhá

Sorry!
Tìm mãi mà kô thấy cả....chắc do lần trước nhiều file rác quá nên xóa nhầm mấy thư mục chắc nó cũng đi theo rùi...hehe
Dùng pm cho tiện, chứ cái này sao chép tùm lum...cài mấy cái pm khác thì báo có sẵn kô biết đằng nào mà xóa nên bỏ em nó từ lâu rùi!

mrtoan

Đã cài và test trên thẻ E63, mọi thứ đều ổn định, đúng là chỉ có cái hỏi điểm truy cập cho soft java, thì đúng là pó tay :(

Mình không dùng patch này, nhưng mình nghĩ để tắt cái thông báo hỏi điểm truy cập thì bạn vào app manager rồi chọn đến soft java của bạn, chọn setting và chọn access point mặc định cho nó. Và chọn một số cái nữa như, Network access là always allowed thì luôn đồng ý cho ứng dụng truy cập mạng. tùy chọn connectivity = always allowed tương tự. Tuy nhiên tùy thuộc vào ứng dụng java có được chứng nhận hay không. Ở đây mình dùng Socbay iMedia và chẳng có một chút thông báo nào. Cũng như bạn có thể cho phép ứng dụng java gửi tin nhắn, truy cập file đọc và ghi dữ liệu, hay gọi điện mà không cân hỏi trước.

Status
Không mở trả lời sau này.