• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT CHO HTC DESIRE

DUYAT

mình đã hạ xuong được rồi,và dã hroot được nhưng trời ơi tránh vỏ dưa găp vỏ sầu riêng mới đau chứ, sau khi chạy xong steep1 vào đến steep2 báo lỗi rồi chạy thẳng vao recovery luôn nhưng ko dùng được phím nào để di chuyen hết thế là minh tắt máy vao lại trương trình và thế là ko sim và ko thẻ bây giờ phải lam sao đây

PhamQuang

Manager
mình đã hạ xuong được rồi,và dã hroot được nhưng trời ơi tránh vỏ dưa găp vỏ sầu riêng mới đau chứ, sau khi chạy xong steep1 vào đến steep2 báo lỗi rồi chạy thẳng vao recovery luôn nhưng ko dùng được phím nào để di chuyen hết thế là minh tắt máy vao lại trương trình và thế là ko sim và ko thẻ bây giờ phải lam sao đây

Đọc và tham khảo cách cứu chữa tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...RD-quot-VÀ-quot-Brick-USB-quot-CHO-HTC-DESIRE

DUYAT

cảm ơn bác đã chỉ bảo, máy của em khi cắm cáp trên pc vẫn nhận được thẻ nhưng trên dthoai thì ko, chạy vào steep2 do ko nhận thẻ nên ko chạy được, có cách nào khác ko bác

ducvhq

Khi vào recovery thì bạn dùng phím Volume Up hoặc Down để di chuyển lên hoặc xuống, nút Power để trở về menu trước, nút Trackpad để vào menu con hoặc chạy một lệnh. Hoặc là rê vào Trackpad để di chuyển lên xuống cũng được.

Nếu đã Hroot rồi thì bạn thử up một rom khác xem sao. Trước khi up rom mới bạn wep full là được.

cuibapngo

Member
Hiện tại trên thị trường gồm 1 số sản phẩm HTC Desire với thông số kỹ thuật sau đây:
Nếu bạn đưa máy vào HBOOT, bằng cách tắt máy, giữ núm VOLUME DOWN. và nhấn POWER, sẽ thấy.
* Phiên bản HBOOT 0.75 - chạy các ROM có phiên hiệu 1.15.xxx.x
* Phiên bản HBOOT 0.80 - chạy các ROM có phiên hiệu 1.20.xxx.x hoặc 1.21.xxx.x

Mục đích trong Topic này là Hack ROOT cho HTC Desire nhằm:
- Có thể Update các ROM Ship khác nhau
- Có thể cài Recovery (hiện tại mới chỉ có Recovery tạm thời) để có thể Update các ROM Custom (Cook).

Topic này tạo ra để giải quyết các vấn đề trên đây.
cho e hỏi hơi gà 1 tí.e làm như bác hd thì nó hiện ra như sau:
bravo pvt3 ship s-on
h boot-0.92.0001
mi crop-051d
toch panel-synt0101
radio-5.09.00.20
jul 23 2010, 16:46:44
cho e hỏi vậy dt e là phiên bản mấy?0.75 hay 0.80?
máy e có hack root đc k?:-?

cuibapngo

Member
Của bạn là h boot-0.92 muốn hackroot thì phải hạ boot quay về HBoot 0.80

cho m hỏi là hạ xuống vậy thì dt m nó thành 2.1 hay sao?có ảnh hưởng gì tới đt k?sory vì m k đc kiên nhẫn nên hơi cẩn thận tí,muốn làm là phải đc ngay mới thích.mấy bữa nay xem tất cả những gì liên quan tới andriod,mà chưa dám làm gì cả

ducthang

cho m hỏi là hạ xuống vậy thì dt m nó thành 2.1 hay sao?có ảnh hưởng gì tới đt k?sory vì m k đc kiên nhẫn nên hơi cẩn thận tí,muốn làm là phải đc ngay mới thích.mấy bữa nay xem tất cả những gì liên quan tới andriod,mà chưa dám làm gì cả
Hạ xuống là chỉ hạ boot thôi không ảnh hưởng j tới 2.1 hay 2.2 nhé hạ để hackroot.Của bạn là h boot-0.92 hackroot đc rồi.Sorry vì nãy mình nhầm.

tanbiu

Mod cho mình hỏi mình đang dùng HTC Desire A8181 mà tụ nhiên đang dùng sau nửa tiếng update len 2.2. Em nó tự tắt và bật không lên đươc cư hiện ra chữ HTC rồi lại restart. Phải thao pin ra mới thôi. Bản HBOOT 0.93.0001. Mod có cách nào để cứu sống em nó không bầy cho mình với. Mình không đang o Việt Nam nên không thể trực tiếp được.Mà lúc làm thẻ GOLDCARD thì no cứ báo là "Fail to load GIC"..Mong anh em giúp đỡ

ducdl2

Mod cho mình hỏi mình đang dùng HTC Desire A8181 mà tụ nhiên đang dùng sau nửa tiếng update len 2.2. Em nó tự tắt và bật không lên đươc cư hiện ra chữ HTC rồi lại restart. Phải thao pin ra mới thôi. Bản HBOOT 0.93.0001. Mod có cách nào để cứu sống em nó không bầy cho mình với. Mình không đang o Việt Nam nên không thể trực tiếp được.Mà lúc làm thẻ GOLDCARD thì no cứ báo là "Fail to load GIC"..Mong anh em giúp đỡ

Nếu máy bạn hàng cho EU và không khóa mạng thì bạn down bản 2.10.405 về up lại xem .Rom bạn down link dưới:
Link:http://shipped-roms.com/index.php?category=android&model=Bravo

tanbiu

Bạn có thể hướng dẫn cài chi tiết cho mình được không. Máy mình upgrade mà không GOLDCARD nên bây giờ bị bệnh. Chạy đến màn hình HTC rồi cứ thế restart. Nếu bạn biết cách khắc phục thì chỉ mình với?Cảm ơn bạn nhiều!

ducdl2

Bạn có thể hướng dẫn cài chi tiết cho mình được không. Máy mình upgrade mà không GOLDCARD nên bây giờ bị bệnh. Chạy đến màn hình HTC rồi cứ thế restart. Nếu bạn biết cách khắc phục thì chỉ mình với?Cảm ơn bạn nhiều!

Bạn phải tạo 1 Goldcard cách tạo thì có tool và hướng dẫn trong diễn đàn rồi,khi có goldcard thì bạn down bất cứ bản rom 2.2 nào cũng được nhớ là rom có dạng Ruu....exe nghe.Tháo pin-gắn lại giữ nút volum down đồng thời nhấn nút power máy sẽ vào bootload chờ khoảng 5s nhấn nút power lần nữa máy sẽ vào chế độ fastboot bây giờ cắm cáp kết nối với máy tính chạy file rom ruu..exe vừa down về làm theo hướng dẫn là ok.Chúc bạn thành công.

thomastn

các bạn cho mình hỏi chút: Mình có bà cô xách tay cho cái HTC Desire Z của T-Mobile.
Vậy em Desire Z có Hack Root theo cách này được không? phiên bản unlock có phài unlock rồi mới Hack ko ạ?
Hack xong là có thể up ROM và sử dụng bình thường đươc ko?

Cám ơn các bạn.

goldway83

Đã update FroYo 2.2 + hack root muốn up rom cần được tư vấn?

Mình đã update len FroYo 2.2 bằng OTA và hack root, thẻ nhớ 8Gb . Hiện giờ muốn up rom của NeoPhyTe Mod v1.8 Sense-FroYo 2.2 mà nó yêu cầu phải có "partition ext" là gì vậy các bác? Xin hướng dẫn cách thực hiện. Cho mình hỏi thêm có phải trước khi up rom phải update ban radio mới nhất không?

ducthang

Trong diễn đàn đã có hướng dẫn bạn chịu khó tìm nhé không nên mở chủ đề như vậy có j thắc mắc vào mục thảo luận nhé mọi người sẽ trả lời cho.

chonvuituoixuan

Nếu bạn đã hackroot thì rất đơn giản rồi. Chỉ cần backup hết data từ thẻ qua PC trước. Sau đó thì vô recovery trên đó có phần partittion sd card. Cách vô recovery thì chắc bạn biết rồi. Nếu không thì qua mấy bài hướng dẫn đầu tiên của PQ là biết.