• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT CHO HTC DESIRE

Thoai_DakMil

Super V.I.P
xin hỏi bác Thoai_DakMil, cách bước tạo Goalcard cũng giống như cũ phải ko bác?

Download tools về PC format SD Fat32 , trên PC cài đặt HTC Sync cho ĐT kết nối và Sync hoàn tất , trên tools nhấn Get CID sẽ có một dẫy số ghi lại dẫy số đó và tiếp đến clic vào link Open revskills.de ................. vào trang wed điền đầy đủ địa chỉ Mail và CID vừa có rồi nhấn ganerate Goalcard chờ khoản 1ph vào Mail down Goalcard về thẻ nhớ trên ĐT chuyển qua chế độ kết nối Disk drive , trên tools nhấn Load GoldCard.img và nhấn Patch MMC như vậy là đã có SD với GoldCard .

khidauboqn

Mình cũng bị lỗi này remote: 42 custom id check fail
Có ai có thể giúp mình fix lỗi này không

redwater030603

Download tools về PC format SD Fat32 , trên PC cài đặt HTC Sync cho ĐT kết nối và Sync hoàn tất , trên tools nhấn Get CID sẽ có một dẫy số ghi lại dẫy số đó và tiếp đến clic vào link Open revskills.de ................. vào trang wed điền đầy đủ địa chỉ Mail và CID vừa có rồi nhấn ganerate Goalcard chờ khoản 1ph vào Mail down Goalcard về thẻ nhớ trên ĐT chuyển qua chế độ kết nối Disk drive , trên tools nhấn Load GoldCard.img và nhấn Patch MMC như vậy là đã có SD với GoldCard .

cháu làm goalcard theo hướng dẫn của bác rối mà chạy r4 cua bác Quang khi Hroot vẫn bị lỗi:

Failed <remote: 43 main version check fail>.

cháu chạy Win 7.

kính mong các bác chỉ giúp cháu.

cin chân thành cảm ơn

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Mình cũng bị lỗi này remote: 42 custom id check fail
Có ai có thể giúp mình fix lỗi này không
Lỗi của bạn có thể đọc lại các bài trước

cháu làm goalcard theo hướng dẫn của bác rối mà chạy r4 cua bác Quang khi Hroot vẫn bị lỗi:

cháu chạy Win 7.

cin chân thành cảm ơn

HBoot 0.80 thường rất khó root nếu làm đúng các bước tạo GoalCard là sẽ Root thành công thôi , bạn thử đổi qua một PC khác dùng XP để root xem sao .

ducvhq

cháu chạy Win 7.

cin chân thành cảm ơn

Bạn thử down r5 hoặc r6 rồi chạy lại xem sao.

hiennghiem

máy của em khi chạy hết step1 thì đợi mãi vẫn không vào root mà chỉ hiện chữ HTC hoài thôi à, các bác giúp em vụ này với

khidauboqn

Em làm bước 2 sao nó cứ "ghi divice not found" mặc dù đã cắm cáp vào cổng USB và đã dùng GoldCard.Ai giúp em cái.Thanks!

zeroboss0

mấy bác cho mình hỏi,mình mới tẩu một em về,không biết mấy đã HACK ROOT chưa?nên mong mấy bác hướng dẫn kiểm tra sao biết máy đả HACK ROOT hay chưa!!!!.CẢm ơn mấy bác quan tâm

Thoai_DakMil

Super V.I.P
mấy bác cho mình hỏi,mình mới tẩu một em về,không biết mấy đã HACK ROOT chưa?nên mong mấy bác hướng dẫn kiểm tra sao biết máy đả HACK ROOT hay chưa!!!!.CẢm ơn mấy bác quan tâm
Thường thì máy mới chắc chắn là chưa HRoot , nhưng nếu bạn muốn kiểm tra thì có một cách rất đơn giản là dùng soft ES file Explorer hoặc dùng một trình quản lí file nào khác cũng được vào nếu xem được các thư mục file của phone đại loại như sys , system .... thì máy bạn đã HRoot .

whitehell

em đã làm thành công đến đoạn cuối cùng, vào được menu recovery rồi nhưng mà không dùng phím volume tăng hay giảm để chọn được các chức năng như reboot system
usb ms toggle
...
Tức là các phím đấy ko có tác dụng, cả phím power cũng vậy. Chỉ ấn được phím control quang để reboot system thôi vì nó dừng lại ở dòng đầu tiên là reboot mà.
vậy tức là bị sao hả các bro?
Thanks!!

whitehell

sry các bro, phải dùng control quang để lựa chọn, HÌ, em vừa khám phá ra. xấu hổ quá :D:D:D

ducdl2

Những máy có HBOOT 0.83 là màn hình SLCD các bạn không nên HROOT,nếu up rom của bản có HBOOT nhỏ hơn sẽ bị brick màn hình đó.

paraxetamol

clockworkmod

các bác có thể hướng dẫn em chi tiết cách xài recovery clockworkmod dc ko? Em hok bik cách chia vùng cho sd, joi lại wipe lung tung nũa, cứ wipe hết từ đầu tới cúi, chỗ nào có chữ wipe là em nhấn vô. Hay pác có cách xóa cai recovery clockwork mode để em xài lai cái recovery của pác Quang dc hok??? Tại lúc cắm vào máy rồi chạy step2, cái recovery của pác Quang nó có hiện lên, nhưng bấm 1 nút nào đó như volumn down thì nó tự động chuyển wa lại recovery clockworkmod!!!

huong0511

tình hình có bác nào giải quyết dùm em với.sau khi hạ hboot từ 9.2 xuống 8.0 thành công ,nhưng ko thể up bản rom ship HTC_1.21.405.2_Radio_4.06.00.02_2.
và cũng ko thể root được.

ducdl2

tình hình có bác nào giải quyết dùm em với.sau khi hạ hboot từ 9.2 xuống 8.0 thành công ,nhưng ko thể up bản rom ship HTC_1.21.405.2_Radio_4.06.00.02_2.
và cũng ko thể root được.

Bạn phải có goldcard mới được,mới cứu được 1 em Hboot 0.83 SLCD bị Brick màn hình giờ up thẳng lên rom ship 2.2 luôn.

gate10

Mình đã tao goldcard trên thẻ 2Gb nhung khi HROOT theo huong dan cua bác PQ lai ra loi: 42 custom id check fail khong lam tiep dc step2 hien tam giac va dau cham than dung mai the khong ra recovery co bac nao bị nhu em cho ý kien hoăc o cầu giấy em mang qua HROOT giúp em :((