• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT CHO HTC DESIRE

redwater030603

Bác Quang ơi, sao cháu ko thấy link tải Hboot, no bị hidden rồi, bác giúp cháu với. Cảm ơn bác nhiều.

dạ cháu thấy rồi ạ

Bác Quang Giúp cháu với, cháu mới mua HTC Desire, cháu HRoot nhưng chạy step1 trong bang đen có báo 1 dòng
FAILED <remote: 41 model id check fail>.
roi chạy tiep và sau đó khởi dộng lại nhưng ko thấy chữ Recovery-power, bác biết sau chỉ cháu với.
cháu cảm ơn bác nhiều lắm lắm.

chipid

Bác Quang ơi máy của tôi khi tiến hành bước 1 cũng bị báo lỗi
FAILED <remote: 42 model id check fail>.
đó là lỗi gì vậy ? máy tôi là
HBOOT 0.80.0000
Radio-4.06.00.02.2
Mong nhân đựoc tin của bác sớm! Cảm ơn bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

redwater030603

minh cũng bị lỗi giống bạn vậy. kinh mong các Bác hướng dẫn cách giải quyết. Cảm ơn các bác nhiều.

redwater030603

cuối cùng cũng hack root ok con desire mang Teltra cua em. mấy ngày nay o hack được là do loi gold card, ( do lổi của thẻ nhớ) thay tới cái thẻ thứ 5 mới làm gold card ok. bây giờ đã úp Rom 1.22 ( Rom EU ) chay good . thích nhất mà mất đi nhưng icon gốc của mạng Teltra Úc.
Bác PQ cho em hỏi là bây giờ máy em từ root 0.75 đã lên thành 0.80 thì khi úp nhưng bản Rom khác có cần Hack Root lại o ? em thấy trên trang mạng nước ngoài đã có bản Rom 1.23 nhưng là của nhà mạng Vergin , liệu khi úp bản này thì sẽ có nhưng Icon của nhà mạng Vergin đúng o? ( mấy cái Icon này e rất ghét )
Cuối cùng hỏi thêm chú Q là máy chỉ Hack Root 1 lần duy nhất là có thể chạy bất kỳ bản Rom nào ? ( ngoại trừ những bãn Rom do nha mạng cung cấp vv như teltra, vergin, )có đúng o ?
Rất cãm ơn chú Quang nhiều. chúc sức khỏe chú và các bạn in forum.

Bạn có thể nói rõ hơn ve lỗi của Gold Card được ko? minh cũng dang xài con HTC Desire của telstra, nhưng mình hroot hoai ko được và mình cũng làm gold card nhưng cũng ko được, xin bạn chỉ cận kẽ chut nữa được ko.
xin chân thành cảm ơn ban CMinh.

Khi mình Hroot ko dùng Goldcard thì báo lỗi:
FAILED <remote: 41 model id check fail>.

Nhưng khi mình dùng Goldcard thì báo lỗi:
FAILED <remote: 43 model id check fail>.

mình dùng 3 memory card để tạo Goldcard nhưng mình ko Hroot được.
Xin ban CMinh và các bác giúp cháu.
chân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducthang

Bác quang cho em hỏi là làm thế nào để nhận biết được là máy đã hack root. Em không thể nào recovery như hình bác hướng dẫn được. Chạy step 1 thì cứ báo lỗi FAILED <remote: 42 model id check fail>. Hic hì hục mãi mà vẫn chưa hack đc.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducthang

C:\Windows\system32\cmd.exe
Desire Root Step 1

Erasing cache and rebooting in RUU node…..

erasing ‘cache’... OKAY
OKAY…
About to start flash...
< waitinh for device >
sending ‘zip’ (1388708 KB)... OKAY
Wiriting ‘zip’... INFOadopting the signature contained in this inage…
ENFOsignature checking...
EHFOzip header checking...
ENFOzip info parsing...
ENFOchecking nodel ID...
ENFOchecking custon ID...
FAILED (remote: 42 custom id check fail)
sending ‘zip’ (138708 KB)... OKAY
Wiriting ‘zip’... INFOadopting the signature contained in this inage.
ENFOsignature checking...

Đây là toàn bộ thông báo khi em chạy file step1. Đến đó thì chương trình chạy 1 tý nũa rối mất luôn. Máy DT cũng trở về trạng thái khi chưa chạy chương trình step1. Bác quang có thể giúp em giải quyết lỗi này được không.
HBOOT của em là 0.80

Chỉnh sửa cuối:

klc1802

Bạn bào bị lỗi FAILED (remote: 90 hboot pre-update! please flush image again immediately) thì làm theo hướng dẫn như vậy sẽ đựoc

Instead of typing "step1-windows.bat" copy and paste every line you can see in there ( you don't have to copy the echo lines):

fastboot-windows.exe erase cache
fastboot-windows.exe oem rebootRUU
fastboot-windows.exe flash zip testimage.zip

NOW...when this error appears again WAIT until the HTC logo appears again and windows has successful recognized the device again!

Now type:

now it shoud work.

The last step:

fastboot-windows.exe reboot-bootloader

theminhbk

Member
Bạn bào bị lỗi FAILED (remote: 90 hboot pre-update! please flush image again immediately) thì làm theo hướng dẫn như vậy sẽ đựoc

Instead of typing "step1-windows.bat" copy and paste every line you can see in there ( you don't have to copy the echo lines):

fastboot-windows.exe erase cache
fastboot-windows.exe oem rebootRUU

NOW...when this error appears again WAIT until the HTC logo appears again and windows has successful recognized the device again!

Now type:

now it shoud work.

The last step:

fastboot-windows.exe reboot-bootloader

Mong bạn có thể nói rỏ ràng chút mính anh văn kém wa

haimap12

Hi Bác Quang, không hiểu sao máy mình cấm USB vào thì sao không thấy " Fastboot USB", mình đã cài HTC sync mới nhất rồi, nhưng sao cũng không thấy gì hết. Ai đó giúp mình cái đi

haimap12

Hi Bác Quang, không hiểu sao máy mình cấm USB vào thì sao không thấy " Fastboot USB", mình đã cài HTC sync mới nhất rồi, nhưng sao cũng không thấy gì hết. Ai đó giúp mình cái đi

đã xử xong rồi

haimap12

có ai bị tình trạng ROOT xong rồi bộ nhớ máy giảm xuống không vậy? mình từ 141M xuông còn 84M....có ai giúp mình hok

hiennghiem

báo lỗi tùm lum, khá nhiều người kêu giải đáp mà chẳng thấy ai trả lời, em làm mãi cũng vẫn báo lỗi, chán thật:|

Thoai_DakMil

Super V.I.P
báo lỗi tùm lum, khá nhiều người kêu giải đáp mà chẳng thấy ai trả lời, em làm mãi cũng vẫn báo lỗi, chán thật:|
Qúa trình Hack Root cho diesire khá đơn giản , nếu bạn gặp khó khăn chổ nào cứ nêu ra thì mới có hướng giải quyết được .

vinhnhi123

Minh lam như hướng dẫn, nhưng tới bước 2 nhập step2-windows.bat là nó bảo ko thể đẩy file vào thẻ nhớ. Lúc đầu tưởng thẻ bị lỗi, tháo ra, nhưng mọi chuyện vẫn vậy. Máy cài HTC Syn rồi. Mình để mặc định là disk drive. Nói chung làm tới bước 2 là đứng. Bùn!

redwater030603

Qúa trình Hack Root cho diesire khá đơn giản , nếu bạn gặp khó khăn chổ nào cứ nêu ra thì mới có hướng giải quyết được .
Minh có 1 khó khăn nhờ Bác gỡ rối giúp.

Máy mình là 0.75 nen minh dung bản r4 cua bác Quang. va bản Software number: 1.16.841.1. Firmware version: 2.1. máy cúa Telstra của Úc.

lúc em chưa dùng Goldcard, lúc Hroot thì báo lỗi:

Failed <remote: 41 main version check fail>.

nhưng khi cháu dùng thẻ Goldcard thì báo lỗi:

Failed <remote: 43 main version check fail>.

mọi thao tác cháu đều làm đúng theo Lonebeast va bác Quang hướng dẫn.
các bác có cách giải quyết hướng dẫn cho cháu với, cháu dùng tới 3 thẻ nhớ rồi mà làm ko được.
cháu xin cảm ơn nhiều.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Minh có 1 khó khăn nhờ Bác gỡ rối giúp.

Máy mình là 0.75 nen minh dung bản r4 cua bác Quang. va bản Software number: 1.16.841.1. Firmware version: 2.1. máy cúa Telstra của Úc.

lúc em chưa dùng Goldcard, lúc Hroot thì báo lỗi:

Failed <remote: 41 main version check fail>.

nhưng khi cháu dùng thẻ Goldcard thì báo lỗi:

Failed <remote: 43 main version check fail>.

mọi thao tác cháu đều làm đúng theo Lonebeast va bác Quang hướng dẫn.
các bác có cách giải quyết hướng dẫn cho cháu với, cháu dùng tới 3 thẻ nhớ rồi mà làm ko được.
cháu xin cảm ơn nhiều.
Dùng toosl tạo lại goldcard tốt nhất dùng thẻ 1g , lỗi trên là do goldcard