• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT CHO HTC DESIRE

cminh

A PQ cho em hỏi là sao luc e chay bước 1 máy chạy dược 1 luc rồi báo lỗi <remote: 41 model id check fail> A cho e biết là lỗi gì o ?

cminh

A PQ có thể trả lời gấp cho e dược o ? em ơnm anh rất nhiều/ em đang sài máy HTC Desire của nhà mạng teltra của Úc phân phối.

cminh

cuối cùng cũng hack root ok con desire mang Teltra cua em. mấy ngày nay o hack được là do loi gold card, ( do lổi của thẻ nhớ) thay tới cái thẻ thứ 5 mới làm gold card ok. bây giờ đã úp Rom 1.22 ( Rom EU ) chay good . thích nhất mà mất đi nhưng icon gốc của mạng Teltra Úc.
Bác PQ cho em hỏi là bây giờ máy em từ root 0.75 đã lên thành 0.80 thì khi úp nhưng bản Rom khác có cần Hack Root lại o ? em thấy trên trang mạng nước ngoài đã có bản Rom 1.23 nhưng là của nhà mạng Vergin , liệu khi úp bản này thì sẽ có nhưng Icon của nhà mạng Vergin đúng o? ( mấy cái Icon này e rất ghét )
Cuối cùng hỏi thêm chú Q là máy chỉ Hack Root 1 lần duy nhất là có thể chạy bất kỳ bản Rom nào ? ( ngoại trừ những bãn Rom do nha mạng cung cấp vv như teltra, vergin, )có đúng o ?
Rất cãm ơn chú Quang nhiều. chúc sức khỏe chú và các bạn in forum.

beliveandhope

Thấy các bác hướng dẫn tận tình em mừng quá. Em thuộc dạng lông gà lông vịt với Android. Chắc sẽ có nhiều câu hỏi ngớ ngẩn mong các bác tận tình chửi rồi bảo cho em biết.
Em cũng vừa mua 1 con, lần đầu tiên dùng thấy mới mẻ quá. Em chỉ biết sơ sơ hack để có thể thâm nhập vào HĐH. Vậy nếu mình chỉ làm được bước Hack root mà không làm bước 2 là Recover thì máy có dùng được tiếp không, và lúc này máy sẽ thay đổi như thế nào. Câu hỏi của em nếu gà quá thì các bác cứ cuời nhưng cố gắng bớt chút thời gian giải thích cho em hiều nhé.
Thanks!

beliveandhope

Còn 1 vấn đề nữa em hơi băn khoăn khi Hack root đó là em nghe thấy người ta bảo nhau là hack thì có thể bị Brick USB. Vậy Brick Usb là hiện tượng gì vậy. Nó ảnh hưởng tới máy như thế nào.
Các bác vui lòng giải đáp giúp em nhé.

ducthang

vao Recovery thi co dau cham than nhung chay step2-windows.bat thi bao loi sever not running la bi sao vay
có ai biết làm thế nào không vậy gấp gấp quá

cminh

chay step1-windows.bat bao loi failed ( remote: 42 custom id chesk fail) xin chi cach khac phuc thanks

kiểm tra lại gold card , kiểm tra xem có đúng tool root cho máy bạn chưa ? vd 0.75 và 0.80,
trước mình cũng gặp lổi này/ khắc phục là lấy thẻ nhớ khác làm lại gold card mới.