• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT CHO HTC DESIRE

bestofstrongman

khà khà khà, cuối cùng thì cũng đã ROOT xong.
mình ngòi6 làm thằng khỉ này đến 3 giờ sáng mới hoàn thành...

tiến trình như sau:
- ROOT với R5 của paul bên monaco mà cứ báo error 42 hoài. lần nào cũng vậy. sau đó tìm hiểu thì lỗi này là thiếu goldcard( ỏ not working). mà theo chỉ dẫn của paul, là chỉ máy nào bị lock( do nhà mạng phân phối mới cần sử dung goldcard) trong khi máy mình thì bản w/o lock mờ. nhưng cũng vẫn ráng làm cái goldcard với 1GB.
-ROOT lại 1 lần nữa với goldcard trên nền xp. completed!!
-qua step 2, thì đọc hướng dẫn bên modaco về step này. đọc xong khỏi biết làm luôn :( vì nó ghi quá tắt, ai mới xài android qua thì bó tay ko biết làm luôn. thế là mở bài của bác PahmQuang qua xem. trời, hướng dẫn quá chi tiết... làm theo, thành công ngon lành :D. đúng là, nhiều cái rất tốt ở ngay gần mình mà hem xem, ngồi nặn óc suy nghĩ cái ở xa. thank bác PhạmQuang vì đã có step 2 quá chi tiết :)

ps: bác PhamQuang ơi, chắc bác phải bổ sung thêm trong step1, bước gắn goldcard vào đi ạ. vì trường hợp của mình dù là mày w/o lock, nó dành cho thị trường Sing, MaLay. với HBOOT là 0.80, version: 1.19.707.7... mình thấy trên modaco vừa rồi cũng có 1 số người, máy ko khóa nhưng vẫn báo lỗi error 42( do thiếu goldcard), nên bác PhamQuang nên bổ sung thêm luôn.
pps: khi chạy step1, để được xem là thành công là sẽ không có 1 thông báo ERROR nào xuất hiện trong suốt quá trình chạy. nhiều lúc đến cuối nó báo completed nhưng bên trên có 1 chữ error nằm đâu đó là cũng chưa hoàn thành được step 1 đâu

sexyboyk53c

Member
Thanks bác chủ, cháu đã làm đc và đã uprom được rồi.
May mà không phải tạo Gold Card

Chỉnh sửa cuối:

phongone

Sao khi để máy fastboot và kết nối đt vào máy tính thì máy tính cứ đòi driver Android 1.0 là sao vậy các bác (em đã cài driver htc desire rối). Không biết có ai giống em không nữa.Hix. Mong các pác giúp em. :(

ducvhq

Cảm ơn bài viết của bro., mình sẽ nghiêm cứu là làm con Desire mới lấy hôm qua.

rockeyvn

thank bác Quang rất nhiều, những bài viết của bác luôn dễ hiểu, dễ thực hành. và làm là thành công.

GSBS

Bác ơi, cháu làm bước 2 không được. Nó chạy rồi báo là device not found

PhamQuang

Manager
Bác ơi, cháu làm bước 2 không được. Nó chạy rồi báo là device not found

Theo khuyến cáo chung thì nên sử dụng Gold Card trong quá trình chạy Root, bạn hãy thử làm theo xem sao nhé.

0918446767

em làm step1 thì đang chạytrong cửa sổ commander nó chạy tới dòng check custum ID Fail rồi k chạy step2 đc là bị gì vậy bác Quang?

GSBS

cháu tìm cách tạo Gold card. Làm không thành công. Cháu tìm được cái này, làm thành công
http://theunlockr.com/2009/10/06/how-to-set-up-adb-usb-drivers-for-android-devices/
và rồi dùng 1 thẻ nhớ trống, tại cái thẻ cũ dùng cho Leo đã full từ lâu(free 1-2 mb gì đó).
Làm theo hướng dẫn của bác Quang và thành công, không cần gold card. Cháu cũng có rút sim ra luôn, không biết có ý nghĩa gì không.
Nhưng wan trọng là làm được rồi. Lời khuyên cho các bạn chưa thành công là nên cài HTC sync, dùng thẻ trống, format fat32 và đừng quên tắt firewall cũng như antivirus nhé.. Chúc các bạn sớm root dc desire
PS: MÌnh thấy làm trên Win7 cũng ok. Các dòng máy mới hỗ trợ Win 7 tốt. Các bạn cứ vô tư, không cần XP nữa đâu

Chỉnh sửa cuối:

ngocnt610

Sau khi vào PDAViet tìm hiểu và mày mò thì cũng Root được con Desire của mình.\-/
Đúng là phải có Goldcard thì mới Root được. Cám ơn bác Quang nhiều.=D>
Nhưng có cái là khi chạy Root xong thì máy coi như vừa HardReset, mất hết dữ liệu:((. Và cái nữa là khi up bản rom khác thì phải dùng luôn thẻ nhớ đã dùng để up rom, thay thẻ khác vào là bị treo ngay khi khởi động. :-/
Không biết có ai bị như mình không ?

sangpm2000

thế bác cho em hỏi máy này khi up bắt buộc phải kết nối với pc à. up giống N1 được không bác