• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT CHO HTC DESIRE

jinyuye

Bác Quang cho em hỏi là quá trình root được "nửa đường" thì logo HTC hiện lên rồi cứ treo mãi như thế, em phải xử lý tiếp theo thế nào ạ?

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho em hỏi là quá trình root được "nửa đường" thì logo HTC hiện lên rồi cứ treo mãi như thế, em phải xử lý tiếp theo thế nào ạ?

Có thể tháo PIN ra, vào lại Fastboot, tiến hành lại từ đầu, chắc không có vấn đề gì đâu.
Cùng lắm lấy ROM Ship Up lại vẫn bình thường mà.
Android khác với WM là khó chết máy hơn nhiều.

jinyuye

Có thể tháo PIN ra, vào lại Fastboot, tiến hành lại từ đầu, chắc không có vấn đề gì đâu.
Cùng lắm lấy ROM Ship Up lại vẫn bình thường mà.
Android khác với WM là khó chết máy hơn nhiều.

Bác ơi ! em cũng tháo Pin ra, làm đi làm lại 4 lần mà vẫn cứ Root được 1 nửa rồi ĐT khởi động lại sau đó là treo với logo HTC bác ạ. Các bước em làm đúng như chỉ dẫn của bác, nó chạy được đến...INFO [RU JUZ, radio,57... là nó treo. Bác có cách nào chỉ bảo cho em với nhé.

Thx bác !

PhamQuang

Manager
Bác ơi ! em cũng tháo Pin ra và làm đi làm lại 4 lần mà vẫn cứ Root được 1 nửa rồi ĐT khởi động lại sau đó la treo với logo HTC bác ạ. Các bước em làm đúng như chỉ dẫn của bác và nó chạy đến INFO [RU JUZ, radio,57... là nó treo. Bác có cách nào chỉ bảo cho em với nhé.

Thx bác !

Cài lại HTC Sync cho PC thử xem. Cài xong sẽ Update lại các Driver kết nối tốt hơn.
Bạn đang sử dụng WinXP hay Vista hay WM7? Nên chạy trên XP, có lẽ sẽ ổn hơn.

PhamQuang

Manager
Bác ơi ! em cũng tháo Pin ra, làm đi làm lại 4 lần mà vẫn cứ Root được 1 nửa rồi ĐT khởi động lại sau đó là treo với logo HTC bác ạ. Các bước em làm đúng như chỉ dẫn của bác, nó chạy đến...INFO [RU JUZ, radio,57... là nó treo. Bác có cách nào chỉ bảo cho em với nhé.

Thx bác !

Hoặc bạn hãy Up lại ROM Ship một lần cẩn thận rồi hãy chạy lại Hack ROOT, nếu vẫn gặp trục trặc.
Chạy Up ROM cũng có thể từ Fastboot nhé.

jinyuye

Hoặc bạn hãy Up lại ROM Ship một lần cẩn thận rồi hãy chạy lại Hack ROOT, nếu vẫn gặp trục trặc.
Chạy Up ROM cũng có thể từ Fastboot nhé.

Bác ơi! Em đã tải HTCSync bản mới nhất và kết quả Root được khoảng 80% là lại treo máy. Em sẽ làm theo gợi ý của bác như trên để tiếp tục Root nhưng em có 1 thắc mắc nho nhỏ: OS của em hiện tại đang là OS: 1.15.405.3 trong khi Ship ROM của bác đưa lên là OS: 1.15.405.4 ... Như vậy em có Up được không ạ. Em mới làm quen với Android nên bác thông cảm cho những câu hỏi "ngây ngô" của em bác nhé :)
PS: Khi Root em để chế độ USB connect là Disk Drive đúng không ạ ?
Thx Bác !

PhamQuang

Manager
Bác ơi! Em đã tải HTCSync bản mới nhất và kết quả Root được khoảng 80% là lại treo máy. Em sẽ làm theo gợi ý của bác như trên để tiếp tục Root nhưng em có 1 thắc mắc nho nhỏ: OS của em hiện tại đang là OS: 1.15.405.3 trong khi Ship ROM của bác đưa lên là OS: 1.15.405.4 ... Như vậy em có Up được không ạ. Em mới làm quen với Android nên bác thông cảm cho những câu hỏi "ngây ngô" của em bác nhé :)
PS: Khi Root em để chế độ USB connect là Disk Drive đúng không ạ ?
Thx Bác !

Vậy là bạn làm không thành công rồi, đáng tiếc !!! Thực ra quá trình làm cũng không quá phức tạp đâu. Thử thay thẻ khác, nhỏ hơn, khoảng 1-2Gb vào xem nào.
Còn ROM thì 1.15.405.3 và 1.15.405.4 không có gì khác nhau nhiều đâu, bản sau là bản Update của bản trước, Up cho máy tốt đó.

jinyuye

Vậy là bạn làm không thành công rồi, đáng tiếc !!! Thực ra quá trình làm cũng không quá phức tạp đâu. Thử thay thẻ khác, nhỏ hơn, khoảng 1-2Gb vào xem nào.
Còn ROM thì 1.15.405.3 và 1.15.405.4 không có gì khác nhau nhiều đâu, bản sau là bản Update của bản trước, Up cho máy tốt đó.

Dạ em cũng thấy đáng tiếc thật bác ạ. Em làm đúng theo chỉ dẫn của bác thế mà quá trình Root nó cứ dở dang. Em đang download ROM Ship và sẽ Root tiếp, lần này không được nữa em đi tậu cái thẻ 2Gb về. Nếu vẫn không được nữa em lại hỏi bác nhé :)

jinyuye

Bác Quang ơi ! Tình hình là em đã thử mọi phương án, Up rom mới, thay thẻ 1Gb, 2Gb và kết quả vẫn vậy bác ạ. Liệu có phải phần cứng máy của em lỗi gì đó không bác ? Phiền bác gợi ý cho em xem còn cách nào không bác nhé.
Thx bác !!!

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi ! Tình hình là em đã thử mọi phương án, Up rom mới, thay thẻ 1Gb, 2Gb và kết quả vẫn vậy bác ạ. Liệu có phải phần cứng máy của em lỗi gì đó không bác ? Phiền bác gợi ý cho em xem còn cách nào không bác nhé.
Thx bác !!!

Máy của bạn vẫn Up ROM bình thường và hoạt động tốt thì sao lại nghĩ là phần cứng có vấn đề?
Mình nghĩ là có thể PC có bạn có vấn đề, thử tắt các trình Anti-Virus và tường lửa trong quá trình thực hiện đi xem sao.
Ví dụ như Norton, Karsperski,...
Tất cả những điều và bước cần làm mình đã viết cả rồi, có gì là bí mật nữa đâu.

jinyuye

Máy của bạn vẫn Up ROM bình thường và hoạt động tốt thì sao lại nghĩ là phần cứng có vấn đề?
Mình nghĩ là có thể PC có bạn có vấn đề, thử tắt các trình Anti-Virus và tường lửa trong quá trình thực hiện đi xem sao.
Ví dụ như Norton, Karsperski,...
Tất cả những điều và bước cần làm mình đã viết cả rồi, có gì là bí mật nữa đâu.
Em không dùng chương trình Anti virus nào bác ạ. Em sẽ làm theo gợi ý của bác. Lần này em sẽ Ghost lại Win cho sạch sẽ rùi tiến hành.
Thx bác !!!

jinyuye

Bác à, trong quá trình Root em nhìn thấy lỗi 1 bước. Đó là: FAILED...HBOOT90 PRE UPDATE !...Kết quả là vẫn treo bác ạ :(

PhamQuang

Manager
Bác à, trong quá trình Root em nhìn thấy lỗi 1 bước. Đó là: FAILED...HBOOT90 PRE UPDATE !...Kết quả là vẫn treo bác ạ :(

Vậy có thể file bạn tải về bị lỗi, thử tải lại xem sao.
Có dòng FAILED thì đương nhiên là lỗi rồi, quy trình đâu có hoàn thành.

jinyuye

Vậy có thể file bạn tải về bị lỗi, thử tải lại xem sao.
Có dòng FAILED thì đương nhiên là lỗi rồi, quy trình đâu có hoàn thành.

Bác Quang ơi, tính đến hôm nay là 1 tuần rồi em vẫn chưa Root được "Desire" của em :) Em đã thử tất cả các phương án, hum qua em còn làm cả GoldCard mà không an thua. Em không biết phải làm gì nữa, em đang rất "hoang mang" :)

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, tính đến hôm nay là 1 tuần rồi em vẫn chưa Root được "Desire" của em :) Em đã thử tất cả các phương án, hum qua em còn làm cả GoldCard mà không an thua. Em không biết phải làm gì nữa, em đang rất "hoang mang" :)

Tốt nhất bạn hãy chạy lại bản ROM 1.15.405.4 rồi sau đó mang qua 1 máy tính nào đó khác, chạy WinXP, chạy lại một lần thử xem.