• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RPDomainPlus v2.03 + Cách cài ThemeEffects full màn hình!!!

tienquoc87

RPDomainPlus(full) v2.03 bổ sung gói loại bỏ nhắc nhở của ứng dụng JAVA...

Do nhiều bạn đã kô thể cài đc ROMPatchePlus mình đã mod, nhận thấy quá thiệt thòi nên mình đã mod lại RPDomainPlus, bổ sung thêm gói loại bỏ nhắc nhở của ứng dụng JAVA, để mọi người có thêm sự lựa chọn. Không những thế mà nó còn hổ trợ hiệu ứng ThemeEffect rất mạnh mẽ và hơn thế nữa.

Một ứng dụng quen thuộc kô thể thiếu trong mỗi chúng ta, với RPDomainPlus này kô những khi cài chỉ xuất hiện thêm patch Installserver_FP2 trên dòng FP2 mà nó còn đc thêm gói loại bỏ nhắc nhở của ứng dụng JAVA, chế độ tự khởi động (Auto) tương tự ROMPatchePlus, mọi người có thể tham khảo thêm Ở ĐÂY
cũng như bạn muốn dùng chung 2 bản này!

DOWNLOAD:

RPDomainPlus v2.03(VI)

RPDomainPlus(EN&VI) Đồng bộ Ngôn ngữ

Với RPDOmainPlus này, bạn kô cần phải OFF/ON ThemeEffects mỗi khi Khởi động lại máy.

Thấy anh em rất khó khăn trong việc cài hiệu ứng ThemeEffect full màn hình, kô ít bạn sau khi cài đã áp dụng thành công chiêu 'Nghiến răng với 4 ngón'.
Nên mình đã bổ sung thêm phần phụ về việc cài hiệu ứng ThemeEffects ở đây cho tiện, trọn bộ sản phẩm của mình.
Giúp anh em ta cài hiệu ứng ThemeEffects rất đơn giản, nếu làm quen tay thì chưa đến 5 phút, bạn đã có hiệu ứng ThemeEfect full màn hình rất ưng ý!

Hướng dẫn cài hiệu ứng ThemeEffect full màn hình đơn giản và nhanh chóng!
(OS9.2 - OS9.3)

Chỉ cần có file ThemeEffects_fullFx và patch FullKastorEnable.rmp, đơn giản vậy thôi!

Có thể thêm các gói hiệu ứng Effects tùy mọi người để chọn thêm nhiều hiệu ứng đẹp, vừa mắt.​

Thực hiện như sau:

Đầu tiên các bạn cũng cần có sẵn ROMPatcherPlus hoặc RPDomainPlus ở trên▲

Các bạn cài ThemeEffects_fullFx mới này vào máy (có thể gỡ bản củ ra hoặc cài đè nếu có rồi) nhớ chọn theo đúng máy của mình. (Bắt buộc)
●»» ThemeEffects for FP1_fullFx
●»» ThemeEffects for FP2_fullFx

Khi cài các bạn chỉ đc tích vào MỘT Ô trong phần cài đặt tùy chọn, đó là những hiệu ứng Effects có sẵn trong phần mềm.

Sau đó cài thêm FullKastor dùng để lấy patch FullKastorEnable.rmp.
●»»Gererator_FullKastor

Khi đã cài xong 2 file trên hoàn tất, bạn dùng Xplore vào ổ Z:\sys\bin\ tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll rồi chép vào ổ C:/

Bạn mở ứng dụng FullKastor lên chương trình sẽ tạo ra patch FullKastorEnable.rmp nằm trong ổ C:/ bạn chép vào !:/Patches/ hoặc !:/Domain/.
Xong rồi các bạn apply auto FullKastorEnable luôn. (tùy máy đã cài sẵn ứng dụng trên)

Việc cuối cùng là bạn khởi động lại máy và BẬT hiệu ứng ThemeEffects lên 'xem cấy chi rứa?'
●»»»

Rất đơn giản để có hiệu ứng ThemeEfects phải hông mọi người?...hehe☺!

Đây là các gói hiệu ứng Effects, các bạn down về rồi giải nén, chép toàn bộ một thư mục Effects vào ổ C:/resource/ để có những hiệu ứng vừa mắt bạn.

●»» All Effects

Chú ý: Bạn muốn dùng các hiệu ứng Effects nguồn khác từ bên ngoài, khi cài đặt ThemeEffects bạn phải tích vào ô cuối là 'Default' để hiệu ứng thị tốt hơn khi khởi động lại máy.

Một điều nữa là hãy cận thận khi GỠ BỎ ThemeEffects, bạn phải tắt FullKastorEnable trước nếu kô bạn sẽ kô vào đc các ứng dụng khác!

Nếu các bạn muốn khởi động lại máy mà hiệu ứng ThemeEffects có luôn thì cài RPDomainPlus ở trên và thêm file c2z.

Đây là cách tạo c2z rất ổn định, anh em QUA ĐÂY tham khảo thêm nha!

Các bạn cũng có thể tạo file patch FullKastorEnable.rmp tại trang wed CODeRUs

Cảm ơn bạn mirolavklose đã tài trợ chi phí và hợp tác để có bài viết hoàn thiện này! Hehe...☺

Chỉnh sửa cuối:

tienquoc87

Sợ effect rồi :D làm sai die máy như chơi

Cậu bạn kô đọc kĩ bài viết của mình à!
Những sản phẩm trên đc mình nghiên cứu lại và đóng thành 1 gói, kô phải cài tùm lum nên kô có chuyện del máy bao giờ!

Cách làm của mình kô bao giờ giống ai, loại bỏ những gì kô cần thiết, kô rườm rà, rất đơn giản!

Hảy thử 1 lần đi bạn!

datvietdatviet

Cậu bạn kô đọc kĩ bài viết của mình à!
Những sản phẩm trên đc mình nghiên cứu lại và đóng thành 1 gói, kô phải cài tùm lum nên kô có chuyện del máy bao giờ!
Cách làm của mình kô bao giờ giống ai, loại bỏ những gì kô cần thiết, kô rườm rà, rất đơn giản!
Hảy thử 1 lần đi bạn!

thôi sợ lắm bị 2 lần rồi .bộ đội nghèo ko có tiền flash máy đâu.sài c2z của b ok rồi

tienquoc87

thôi sợ lắm bị 2 lần rồi .bộ đội nghèo ko có tiền flash máy đâu.sài c2z của b ok rồi

Bạn cứ yên tâm đi!
Đọc kĩ và làm đúng theo hướng dẫn, chắc chắn bạn sẽ làm đc.

Cũng như c2y tớ đã làm đấy!
Chúc thành công!

mirolavklose

A bộ đôi gi đo ơi ! Nguoi ta da nghjen cuu va da su dung dc. Anh dung nói vậy a e hiêu lầm huk ủng hộ. Em đa test thành công trên e66 nhìn đẹp tuyệt cú mèo .

BKA_K11

Mình Dùng N81 8GB FP1 cài theo hướng dẫn mà không có Z:\sys\bin\ EUser.dll và gfxtransadapter.dll tìm mỏi mắt không thấy

tienquoc87

Mình Dùng N81 8GB FP1 cài theo hướng dẫn mà không có Z:\sys\bin\ EUser.dll và gfxtransadapter.dll tìm mỏi mắt không thấy

Tìm mãi kô thấy gfxtransadapter trong z.sys.bin đâu?:(

Kô có thì làm sao có đc hiệu ứng Effects đây!☺

Thử cái patch FullKastorEnable này xem, nếu apply đc thì cài ThemeEffects.
CẨN THẬN: nếu apply đc FullKastorEnable thì cũng phải tắt nó đi!

Chỉnh sửa cuối:

tienquoc87

Bạn tienquoc oi, cho mình hỏi E71 là dòng FP1 hay FP2 nhỉ?

Trước tiên bạn phải cài ROMPatchePlus hay RPDOmainPlus của mình đi đã!

Nó sẽ nhận dạng dùm bạn...
Nếu xuất hiện 1 patch Open4All_RP là dòng FP1.
Nếu xuất hiện thên patch Installserver_FP2 là dòng FP2.

toane72

Đơn giản hơn 80% test on E 71 bổ sung với tienquoc nha☺

Mình chỉ cần cài RDPdomain và ThemesEffect và copy effect là ok thôi

pham_0763

Mình cài trên 6120c, restart xong, thấy vẫn bình thường, không thấy effect gì cả, mình cài cái themeeffects fb1

tienquoc87

Mình cài trên 6120c, restart xong, thấy vẫn bình thường, không thấy effect gì cả, mình cài cái themeeffects fb1

Vào Giao diện, Bật ThemeEffecs lên chứ!
Nhớ phải aaply FullKastorEnable nửa nha!

pham_0763

Ok rùi, muốn đổi effect thì làm sao bạn? Đẹp thì đẹp thật nhưng làm máy chạy chậm đi xíu ^^

tienquoc87

pass down kia?mà apply xong tắt thì hiệu ứng sao đây?

ĐÂY!
Nếu apply đc FullKastorEnable mà chưa cài ThemeEfeects vào máy thì những ứng dụng khác sẽ kô vào đc nên phải tắt.

Bạn hãy dùng RPDOmainPlur ở trên, khi khởi động lại máy kô cần phải OFF/ON hiệu ứng!

tienquoc87

Ok rùi, muốn đổi effect thì làm sao bạn? Đẹp thì đẹp thật nhưng làm máy chạy chậm đi xíu ^^

Do nó mới full nên hơi chậm, một lúc nữa máy sẽ chạy mượt lại, có khi còn nhanh hơn ý!☺

Muốn đổi effects thì bạn chép gói effects vào ổ C:/resource/

baeanhvaem

Minh cài themefect fp1 cho 3250.khoan đã pàn đến vấn đề full hay ko?mình restart lai máy nhưng vào theme kô thấy tùy chình efect đâu kả.chỉ có 3 dòng edit,help,va exit!

manhtu

cài ThemeEffects for FP2_fullFx trên E72 thì báo: không cài được. phần cài đặt này đã có sẵn.
tính sao đây hả bạn