• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSettings - Các phiên bản cho iPhone 3.x & 4.x

XuanTruong

Super V.I.P
Mở chủ đề mới sang bên OS 3.x này để dễ theo dõi và thảo luận! Các Bạn có thể tham khảo chủ đề đã có từ trước ở bên khu vực OS 2.x tại đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=38807 Sau khi RestoreJailbreak bằng Redsn0w thì đã có sẵn nên chỉ cần vào trong Cydia mà cài nhé! Dưới đây là phiên bản mới nhất v3.0.4.1!​

Last edited by a moderator:

bluestars

Minh cài SBSettings 3.05 bằng file .DEB nhưng khi vuốt thanh trên cùng màn mình mà nó vẫn không chạy, ai biệt giup minh. Thank

vantybl

Chào bac Xuan Truong,
Bác cho hỏi cài SBSettings 3.0.5 có đụng với mQuickDo không zậy?
mong bác chỉ giáo giúp.
Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Chào bac Xuan Truong,
Bác cho hỏi cài SBSettings 3.0.5 có đụng với mQuickDo không zậy?
mong bác chỉ giáo giúp.
Thanks

Mới đầu thì không đụng, nhưng dùng một thời gian sẽ đụng hàng!:)) Nên tốt nhất chỉ nên dùng một cái hoặc nếu cài cả hai thì cùng một thời điểm chỉ nên dùng một cái!

Zenki

Super V.I.P
Minh cài SBSettings 3.05 bằng file .DEB nhưng khi vuốt thanh trên cùng màn mình mà nó vẫn không chạy, ai biệt giup minh. Thank
Vuốt ở phần cột sóng xuống, cái này hơi khó vuốt hơn so với bản trên FW 2.x Dùng 1 thời gian sẽ quen, mới đầu mình dùng vuốt mãi không xuống bực lắm :))

alozng

Mới đầu thì không đụng, nhưng dùng một thời gian sẽ đụng hàng!:)) Nên tốt nhất chỉ nên dùng một cái hoặc nếu cài cả hai thì cùng một thời điểm chỉ nên dùng một cái!

ủa, cái mQuick với SBSet đụnh như thế nào vậy pak, mình sài vẫn tốt mà ! có điều phải tắt cái thanh statusbar của mquickdo vì nếu ko vuốt statusbar thì sbseting ko sử dụng đc

Zenki

Super V.I.P
ủa, cái mQuick với SBSet đụnh như thế nào vậy pak, mình sài vẫn tốt mà ! có điều phải tắt cái thanh statusbar của mquickdo vì nếu ko vuốt statusbar thì sbseting ko sử dụng đc
Như bạn nói đấy thôi nếu dùng cả 2 thì phải chịu mất cái Statusbar của mQuickdo hoặc cái khác để 2 cái nó chạy được với nhau.

alozng

có ai test trên FW 3.1 chưa, mới restore cái custome 1029MB root trong pdaviet, xong cài cái 3.0.5 vào thì ăn táo, ko respring đc ! đang restore lại đây - hiz

XuanTruong

Super V.I.P
có ai test trên FW 3.1 chưa, mới restore cái custome 1029MB root trong pdaviet, xong cài cái 3.0.5 vào thì ăn táo, ko respring đc ! đang restore lại đây - hiz

Mình đang chạy rất ngọt ngào trên OS 3.1 đây! Mình muốn bị ĂN TÁO vì Soft này cũng không được!:))

kythuat

Cài lên bao lần không biết chạy phần mềm ở đau, tưởng lỗi.
Giwof mới biết cách dùng
hehe, phần mềm này hay quá

Các bác ơi trong phần mềm này có chỗ tắt ipod luôn chạy mặc định không nhỉ
Tắt đi cho dỡ tốn pin Fw3.1 pin hết nhanh qua

Chỉnh sửa cuối:

lamchankho

Tình hình là sau khi up cai SB,con IP 2G của em nó liệt dòng đầu tiên luôn,ko vuốt SB đựoc nữa dù em đã thử vuốt đủ mọi cách ngay cả retore 3.0, hic bác nào biết chỉ em với:(:)((

XuanTruong

Super V.I.P
Tình hình là sau khi up cai SB,con IP 2G của em nó liệt dòng đầu tiên luôn,ko vuốt SB đựoc nữa dù em đã thử vuốt đủ mọi cách ngay cả retore 3.0, hic bác nào biết chỉ em với:(:)((

Nếu dùng chung với cả Soft mQuickdo thì hay bị CHIẾN ĐẤU vậy, còn không thì không bị vậy đâu, 2 hay 3G không ảnh hưởng gì cả nhé!

lamchankho

Nếu dùng chung với cả Soft mQuickdo thì hay bị CHIẾN ĐẤU vậy, còn không thì không bị vậy đâu, 2 hay 3G không ảnh hưởng gì cả nhé!

Mình quên nói với bạn là con 2G của mình ko xài Mquickdo,chỉ cài có mỗi cái SB :(:)((

tinh_la_gi

Administrator
Mình quên nói với bạn là con 2G của mình ko xài Mquickdo,chỉ cài có mỗi cái SB :(:)((
Đưa về DFU rồi restore thử .. lợi hại hơn Restore Mode đấy.
Nếu vẩn thế thì cài SB xong vào update lại ... nếu update không được thì remove rồi cài lại ... chú ý là net phải tốt nhé... nhiều nơi net chậm cài đến lần thứ 2 mới xong thì hay "ma ma" lém

kojirovn

Con iphone 3G lock mình đang up hộ cho ông bác bị mất wifi thành ra hơi phê trong việc cài mấy cái phần mềm từ cydia. Toàn dùng file deb mới được. Phần mềm sbsettings này cài đi cài lại bao nhiều lần mà không được, vuốt các kiểu rồi, vừa up lên OS 3.1 cũng bó tay.

Nightmare

Mình thì vuốt ngon ơ,mỗi tội chỉ respring và lock màn hình được, còn mấy cái nút reboot, power off thì chả có tác dụng gì hết,bó tay luôn,may mà mấy cái nút bật tắt wifi còn có tác dụng,ko thì vứt đi quá :(

tinh_la_gi

Administrator
Mình thì vuốt ngon ơ,mỗi tội chỉ respring và lock màn hình được, còn mấy cái nút reboot, power off thì chả có tác dụng gì hết,bó tay luôn,may mà mấy cái nút bật tắt wifi còn có tác dụng,ko thì vứt đi quá :(
Sau khi bắt tay vào làm Cydia thì phát hiện ra khi cài trên Cydia sẽ mặc định Add thêm 1 vài app nhỏ mà Theo Cydia "định nghĩa" là Modifile
Nếu cài từ file deb riêng lẽ sẽ thiếu các Modifications gây ra tình trạng soft không chạy hết "chức năng"

Hiện đã update bản 3.0.5 trên source PV với đầy đủ các Modifications kèm theo và network-cmds sẽ tự load từ APT về !