• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSettings - Các phiên bản cho iPhone 3.x & 4.x

trananhtommy

Cho mình xin 5s lên Youtube được không? Bực quá, cứ loay hoay mãi thành ra vợ bảo bị động kinh với cái điện thoại. Trước dùng Symbian với Jtaskman thấy rất hữu ích, nay không chạy được thằng này cú quá.

Cảm ơn bạn trước nha!

Nightmare

Chả bù mình con này quá nhạy,cứ chạm vào cái status bar phát là phọt ra ngay. Mà các bác đừng vuốt dọc xuống, vuốt ngang cái status bar bắt đầu từ chữ E là ngon liền :D

trananhtommy

Cảm ơn các bạn, mình chạy được rồi, chắc do cài PM chưa chuẩn. Mình remove rồi dùng IP PC suite search rồi cài lại... vuốt cái ăn ngay...

Cảm ơn rất nhiều, tiếp tục vọc.. :D

bkct11

Các bác ơi cho em hỏi, cái này có chạy được trên firmware 3.1.2 không?

bkct11

Thanks các bác nhiều. tại em sau khi JB em install ca Cydia và ICY nên 2 thằng nó đánh nhau nên cả SBSettings và Winterboard đều không chạy.

Em mới restore và JB lại nó đã chạy ngon lành.

khongten1

Cho mình hỏi sbsetting dùm để làm gì dzậy. Thấy cái topic này hot wá, mình là ngừời mới chưa biết xài iphone.

kiddy

Cho tớ hỏi.SBS này và winterboard khác nhau ở điểm gì? Cài 1 trong 2 cái thì có cần cài cái kia ko?

XuanTruong

Super V.I.P
Cho tớ hỏi.SBS này và winterboard khác nhau ở điểm gì? Cài 1 trong 2 cái thì có cần cài cái kia ko?

• Khác nhau ở:
    - SBSettings: Tiện ích quản lý một số tính năng của hệ thống và một số Soft cài thêm vào.
    - Winterboard: Quản lý và thay đổi Theme đã được cài vào máy.
  • Hai cái này không thể thay thế cho nhau.

mathuatden

Cho mình hỏi là cài xong nó nằm ở đâu rồi vậy, ra Springboard không thấy em nó đâu cả

Habl66

Cho mình hỏi là cài xong nó nằm ở đâu rồi vậy, ra Springboard không thấy em nó đâu cả

Bạn lấy tay gạt từ bên trái sang bên phải hoặc ngược lại trên thanh StatusBar sẽ thấy

motoboy

e cài vào mà sao ko thấy cái icon của nó thế này, e dùng file DEB đấy :( cài vào itouch GEN3

Zenki

Super V.I.P
e cài vào mà sao ko thấy cái icon của nó thế này, e dùng file DEB đấy :( cài vào itouch GEN3
Cái này không có icon đâu bạn! Đọc lại Topic sẽ biết cách dùng ra sao nhé! Chưa gì đã hỏi icon rồi! :-??

eminent1410

bản dánh cho OS 3.x hình như toàn vuốt ngang thì hiệu quả hơn là vuốt xuống bạn ạ.

NDang

Mấy bác ơi, em cài SBSettings vô kon iPhone 2G của em, rồi vào More>Dock Applications... rồi thêm vào 1 số Icons, rùi ra lại, xong vuốt thanh Status Bar, rồi bấm Dock, nhưng nó ko hiện ra mấy Apps mà mình đã add vào, có bác nào bị giống em ko? Ah em xài iP 2G, fw 3.1.2 của anh LongGiang, SBSettings V3.0.5.

Zenki

Super V.I.P
Mấy bác ơi, em cài SBSettings vô kon iPhone 2G của em, rồi vào More>Dock Applications... rồi thêm vào 1 số Icons, rùi ra lại, xong vuốt thanh Status Bar, rồi bấm Dock, nhưng nó ko hiện ra mấy Apps mà mình đã add vào, có bác nào bị giống em ko? Ah em xài iP 2G, fw 3.1.2 của anh LongGiang, SBSettings V3.0.5.
Sau khi ra lại máy đã Respring lại chưa?

NDang

Sau khi ra lại máy đã Respring lại chưa?

đã respring, reboot lun cũng hôk đc. mới cài SBSettings sáng nay, vào thêm Icon cho Dock Application, khi respring rồi, Icon đó mất ở ngoài, nhưng bấm vô Dock trong SBSetting cũng ko thấy Icon đó, phải ON > OFF lại thì nó mới hiện ra lại Icon ở ngoài :(

stone0_0heart

đã respring, reboot lun cũng hôk đc. mới cài SBSettings sáng nay, vào thêm Icon cho Dock Application, khi respring rồi, Icon đó mất ở ngoài, nhưng bấm vô Dock trong SBSetting cũng ko thấy Icon đó, phải ON > OFF lại thì nó mới hiện ra lại Icon ở ngoài :(

Hình như nó đụng chạm với "categories"!Cũng có lần mình bị rồi, disable hết "ẩn" ở mấy soft đó rùi mới cho nó vào "dock app"