• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu phẩm HTC Leo - Tốc độ 1 GHz

IPHONE12

Nó về Việt Nam rồi anh em ơi. Ai ở Định Công Hà Nội alo để xem nhé.
Giá 1000U anh em à, nhưng xứng đáng đồng tiền bát gạo lắm.
Ghi chú: Hôm nay là ngày 1/4.=))

ổng này chém gió hơi bị mạnh tay.cắt im chờ bi zờ=D

BatKid

Super V.I.P
Đừng hy vọng quá các bác ơi :D , BK thấy nó cũng bình thường thui , mỗi tội to , màn hình hoành tráng ^^ tốc độ ~ Omnia II , chấm hết :D
Cảm ứng vẫn hok = iphone :D nhưng nhẹ hơn mí em HTC đời đầu

IPHONE12

Đừng hy vọng quá các bác ơi :D , BK thấy nó cũng bình thường thui , mỗi tội to , màn hình hoành tráng ^^ tốc độ ~ Omnia II , chấm hết :D

omnia tốc độ sao bằng đc.nói chung khi nào thử mới biết đc.:D

BatKid

Super V.I.P
omnia tốc độ sao bằng đc.nói chung khi nào thử mới biết đc.:D

Omnia II dùng chip Samsung S3C6410 800MHz

HTC Touch HD 2 dùng chip Qualcomm Snapdragon QSD8250 1 GHz

bạn nghĩ chip samsung bèo không cạch lại chip Qualcomm à ;;)

Nên nhớ chip Samsung xử lý rất nhanh đấy, ví dụ : TyTN I, P3600i ...

ducdl2

Thấy Tốc độ chíp Leo nhanh gấp 3 lần HD đó mà HD đả là 528M rồi

IPHONE12

Omnia II dùng chip Samsung S3C6410 800MHz

HTC Touch HD 2 dùng chip Qualcomm Snapdragon QSD8250 1 GHz

bạn nghĩ chip samsung bèo không cạch lại chip Qualcomm à ;;)

Nên nhớ chip Samsung xử lý rất nhanh đấy, ví dụ : TyTN I, P3600i ...

con i8k chỉ được màn hình và camera thôi chứ tốc đọ xử lý còn chậm.mình không thích ss lắm

ancola66

Super V.I.P
Ha ha ha Nghe nói vậy thì chắc BK đã cầm tận tay day màn hình LEO rồi:-?:-?. Sao không đưa mấy cái ảnh "Trên tay siêu phẩm LEO" để mọi người được mở tầm mắt:-?:-?:-?

CỨ PHẢI CẦM TẬN TAY THÌ MỚI NÓI CHUYỆN SO SÁNH :))

vndtdd

bác nhận xét hd2 là:
" thấy nó cũng bình thừơng thui ''
nhưng so tất cả về phần cứng thì nó vựơt xa iphone,như vậy kết quả là:
iphone -------> "quá" bình thường thui
=))
như vậy tất cả những dt trứơc giờ của mọi ngừơi cái nào thua iphone thì chắc chưa đạt đến mức "quá thừơng thôi" ,nghĩa là nó đang ở mức "qúa tệ hại "thì ai đang dùng nó cũng phải xấu hổ ko dám móc ra hết wá

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
bác nhận xét hd2 là:
=))
như vậy tất cả những dt trứơc giờ của mọi ngừơi cái nào thua iphone thì chắc chưa đạt đến mức "quá thừơng thôi" ,nghĩa là nó đang ở mức "qúa tệ hại "thì ai đang dùng nó cũng phải xấu hổ ko dám móc ra hết wá

Mọi sự so sánh đều khập khiễng....
Riêng mình không quá quan trọng vấn đề phần cứng.Chỉ cần 1 thiết bị cầm tay sở hữu 1 nền tảng tốt:Hoạt động mềm dẻo,trơn tru và có độ tương thích tốt.Thế là hài lòng lắm rồi
.;;);;)

HuynhThanh

bác nhận xét hd2 là:
=))

Mỗi người có 1 nhu cầu bạn à! Thích dòng nào thì xài dòng ấy! W.M có ưu điểm của W.M(kết nhất là úp rom liên tục:) ), Mac OS cũng có ưu điểm của Mac OS (cảm ứng tuyệt vời:D). Chọn được máy đáp ứng được nhu cầu của mình là tạm hài lòng rồi!;;)

vndtdd

xuandung11a2,
nghĩ vậy cũng tùy bác thôi,
nhưng nếu htc và các hãng khác cũng nghĩ như bác thì các sản phẩm mới có lẽ luôn
giữ nguyên thông số phần cứng đến mức nào họ cảm thấy vậy là '' mứơt '' lắm rồi,
mặc kệ các khách hàng có thấy mứơt như mình hay ko =))
và iphone cũng ko cần nâng cấp lên 3gs cho nhanh hơn vì năm 2008 nó đã đựơc đón nhận nhịêt lịêt .
đây gọi là dậm chân tại chỗ =))

xuandung11a2

Well-Known Member
xuandung11a2,
nghĩ vậy cũng tùy bác thôi,
nhưng nếu htc và các hãng khác cũng nghĩ như bác thì các sản phẩm mới có lẽ luôn
giữ nguyên thông số phần cứng đến mức nào họ cảm thấy vậy là '' mứơt '' lắm rồi,
mặc kệ các khách hàng có thấy mứơt như mình hay ko =))
và iphone cũng ko cần nâng cấp lên 3gs cho nhanh hơn vì năm 2008 nó đã đựơc đón nhận nhịêt lịêt .
đây gọi là dậm chân tại chỗ =))

Dĩ nhiên phải có sự phát triển.Mục đích là sự CẠNH TRANH để thu được LỢI NHUẬN.Các nhà sx thiết bị có nhiều phương án để tạo ra khả năng cạnh tranh,đạt được lợi nhuận:Giá cả,thiết kế,phần cứng,phần mềm và....fan(???)Việc nâng cấp phần mềm mới khó,chứ còn nâng cấp phần cứng thì có thể dễ hơn vì phần cứng phải phát triển trước phần mềm mà.Hay nói cách khác nền tảng phần mềm hoạt động dựa vào nền tảng phần cứng.
Mình nghĩ như vậy đấy.

Chỉnh sửa cuối:

BatKid

Super V.I.P
Ha ha ha Nghe nói vậy thì chắc BK đã cầm tận tay day màn hình LEO rồi:-?:-?. Sao không đưa mấy cái ảnh "Trên tay siêu phẩm LEO" để mọi người được mở tầm mắt:-?:-?:-?

CỨ PHẢI CẦM TẬN TAY THÌ MỚI NÓI CHUYỆN SO SÁNH :))

Lỡ hứa với người ta là kg show lên net rùi nên kg thể bất tín ... Thế nên BK chỉ phát biểu theo cảm tưởng chủ quan cá nhân BatKid, cũng có thể do là hàng demo rom zin nên cảm ứng HD2 chưa phát huy hết tác dụng.

BatKid lấy iphone ra để ví dụ trực quang chứ kg phải là so sánh. Mí bác đọc kg hiểu đã la um lên rùi :))

NguyenTu

Super V.I.P
Lỡ hứa với người ta là kg show lên net rùi nên kg thể bất tín ... Thế nên BK chỉ phát biểu theo cảm tưởng chủ quan cá nhân BatKid, cũng có thể do là hàng demo rom zin nên cảm ứng HD2 chưa phát huy hết tác dụng.

BatKid lấy iphone ra để ví dụ trực quang chứ kg phải là so sánh. Mí bác đọc kg hiểu đã la um lên rùi :))

vậy không cần báo giá cho anh HD2 nhé,đợi HD 3 ra báo giá 1 thể!!

thanghippy

Em này ở chỗ em bắt đầu bán rồi , giá là 650€ , 14 tháng 11 mới giao hàng , giá cũng không đắt lắm . Iphone bây giờ bão hòa rồi , hi vọng sang năm có gì đột phá . Bà con ở chỗ em bây giờ chuyển qua sài BB hết rùi vì máy rẻ , dùng lại rất tiện .