• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN ĐỘNG ,SKIN, CLOCK CHO SLIDE UNLOCK PRO & S2U2

ancola66

Super V.I.P
Như tôi đã giới thiệu ,phiên bản của phần mềm SLIDE UNLOCK PRO 1.0.2 và hiện nay S2U2 các phiên bản 0.9X hỗ trợ ảnh nền động nên tôi mở chủ đề này góp phần làm đẹp cho phần mềm và cho chính PPC của các bạn.Cái hay là hỗ trợ ảnh động FullScreen vì vậy hay hơn rất nhiều so với phần mềm Animated Today hay Gifs Today .Mong các bạn nhiệt tình tham gia.​

Lưu ý là các bạn dùng cho phần mềm S2U2 thì đổi tên là Wallpaper.gif

Mở hàng với FLAME cho QVGA :

Cách sử dụng : Bạn nhấp phải vào ảnh chọn Save Picture Ass vào máy tính của bạn, sau đó bạn copy vào thư mục cài SLIDE UNLOCK PRO / Gfx. Xong xuôi các bạn ra màn hình Slide to Setup vào mục Wallpaper chọn nó là OK. Bạn nên nhớ là sau mỗi lần vào Setup để chỉnh sửa cái gì bạn phải save nó lại trước khi thoát ra.

PHẦN MỀM SLIDE UNLOCK PRO 1.0.2 Ở ĐÂY

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
Download ảnh này luôn từ Imageshack hả bác? :-?

Mở hàng: Cho xin cái ảnh "động đậy" đẹp đẹp cho VGA nào! :D

ancola66

Super V.I.P
Download ảnh này luôn từ Imageshack hả bác? :-?

Mở hàng: Cho xin cái ảnh "động đậy" đẹp đẹp cho VGA nào! :D

Đúng roài ,bạn chỉ cần save picture ass vào PC là Ok mà ( file ảnh Gif). Nếu các bạn thích thì mình làm luôn hai cái ảnh trên cho VGA.

PLAME VGA DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

cuongking

bác ancola66 hình như rất rành về đồ họa... nên có j e nhờ bác làm cái ảnh động trên dùng cho VGA lun nhé.cảm ơn pác nhìu nhìu

ặc ặc sau 15 phút dùng thử đứng máy 2 lần, mình dùng exec...

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Mình định cài thử nhưng nghe nói sau 15 phút dùng thử đứng máy 2 lần, mình cũng dùng exec...thì k dám nữa, hic hic.....

ancola66

Super V.I.P
Mình định cài thử nhưng nghe nói sau 15 phút dùng thử đứng máy 2 lần, mình cũng dùng exec...thì k dám nữa, hic hic.....

Chưa thử làm sao biết:)).Phải mạnh dạn lên chứ.
*LƯU Ý : Tuy rằng phần mềm này hỗ trợ file ảnh động GIF. Nhưng các bạn phải chọn hoặc resize file ảnh Gif có kích thước Tối đa 240 x320 với QVGA và 480x640 đối với VGA. Nhỏ hơn cũng được nhưng rất khoát không được lớn hơn kích thước trên >>>> Treo máy. Mình đã Test rất kỹ:D. Những ảnh mà mình POST lên đã chạy tốt trên máy của mình rồi.

ancola66

Super V.I.P
Cuối tuần tặng các bạn ::D

Cái này buổi tối mà ngồi với .....bật máy lên thì quá ROMANTIC:))

Các ảnh này đều dùng cho QVGA , bạn nào có nhu cầu cho VGA thì PM cho mình:D

Nến VGA DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

nampl

các bác cho em hỏi e cài ilaunch cũng có slide unlock thì có dùng ảnh nền động dc không. nếu được các bác chỉ giúp e với hình nhìn đã quá. thanks!

Namtuoc

cho mình hỏi,sao mình xài O2 mini,cài cái soft này vào ko được,máy cứ báo là vaild pocket pc application.Hình như là soft này chỉ dành cho win2005 và 2006 thôi phải ko???

Chỉnh sửa cuối:

lamcuong

cho mình hỏi,sao mình xài O2 mini,cài cái soft này vào ko được,máy cứ báo là vaild pocket pc application.Giúp mình với

Phần mềm này chỉ chạy trên HĐH WM5.0 và WM6 còn HĐH WM2003SE (O2 mini) thì nó không hỗ trợ :(. Bótay.com
Chúc vui! :)

ancola66

Super V.I.P
các bác cho em hỏi e cài ilaunch cũng có slide unlock thì có dùng ảnh nền động dc không. nếu được các bác chỉ giúp e với hình nhìn đã quá. thanks!
Cho đến thời điểm này trong các phần mềm SLIDE UNLOCK thì chỉ có phần mềm này là hỗ trợ ảnh động. Mình đã thử cài Ilaunchr cùng với phần mềm này chạy rất tốt. Cửa 2 khoá:))
@NAMTUOC : Mình chưa có dịp test trên 2003. Không biết các bạn khác có bị như bạn không?

18S67705

Cuối tuần tặng các bạn ::D

Cái này buổi tối mà ngồi với .....bật máy lên thì quá ROMANTIC:))

Các ảnh này đều dùng cho QVGA , bạn nào có nhu cầu cho VGA thì PM cho mình:D

up cho mình mấy hình này dành cho màn hình VGA nhé, nhìn đẹp quá...
Thanks !!!

Hôm nay mới để ý, you có mấy câu thơ hay quá đấy, nhưng biết sao được, đấy là chủ trương của trên mà...:-??

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
up cho mình mấy hình này dành cho màn hình VGA nhé, nhìn đẹp quá...
Thanks !!!
Bạn quay lên trên để lấy nhé. Từ giờ mình làm luôn QVGA và VGA cho các bạn vậy:D

*Mình nhắc lại : Đối với bạn nào dùng QVGA thì chỉ cần nhấp phải chuột vào ảnh và chọn Save Ass Picture .Còn bạn nào dùng VGA thì Download ở bên dưới.

Chỉnh sửa cuối:

dcn488

ancola66;224137 Cái link nó sao ấy??? Tải ko có được:O:O:O [COLOR="Red" nói:
DO MẠNG ĐÓ BẠN ,LÚC KHÁC CỐ LẠI BẠN NHÉ[/COLOR]

Last edited by a moderator:

nguyenlam1105

Bác dùng phần mềm nào để làm ảnh động thế, chỉ mình với, muốn làm vài tấm hình vui vui up lên tặng anh em đó mà.

ancola66

Super V.I.P
Bác dùng phần mềm nào để làm ảnh động thế, chỉ mình với, muốn làm vài tấm hình vui vui up lên tặng anh em đó mà.

Những ảnh đó là mình sưu tầm được và dùng phần mềm ANIMATTION SHOP 3 để cắt xén chỉnh sửa cho vừa cỡ màn hình. Phần mềm này rất hay, bạn có thể vào ĐÂY để Download nhé. Và lưu ý với bạn một điều là Bạn chỉ có thể làm ảnh với kích thước tối đa đúng cỡ màn hình VGA hay QVGA, nhỏ hơn cũng được nhưng không đuợc lớn hơn kích cỡ màn hình nhé.

thuongson

Cái này có tự động lock sau 1 khoảng thời gian không vậy các bác ( giống như power off hay light í ) Nếu có thì chỉ em cách làm với.
Thanks

ancola66

Super V.I.P
Cái này có tự động lock sau 1 khoảng thời gian không vậy các bác ( giống như power off hay light í ) Nếu có thì chỉ em cách làm với.
Thanks
Vấn đề bạn hỏi mình đã trả lời ở ĐÂY

CÁC BẠN LƯU Ý :CÁC CÂU HỎI VỀ PHẦN MỀM SLIDE UNLOCK PRO THÌ CÁC BẠN SANG BOX THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ÚNG DỤNG PPC NHÉ. Ở ĐÂY CHỈ GIỚI THIỆU VỀ CÁC SKIN VÀ HỎI ĐÁP VỀ SKIN CỦA PHẦN MỀM SLIDE UNLOCK PRO ĐỂ TRÁNH LÀM LOÃNG CHỦ ĐỀ