• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN ĐỘNG ,SKIN, CLOCK CHO SLIDE UNLOCK PRO & S2U2

thientu1981

ancola66

Super V.I.P
S2U2 Sound Unlock

Phần mềm khóa màn hình S2U2 thì hầu như ai cũng biết và rất nhiều người dùng. Nhưng các bạn có để ý là phần mềm này rất giống với khóa màn hình của IPHONE, duy có một điều từ trước đến nay S2U2 chưa làm được là :Làm thế nào để mở khóa màn hình mà lại có âm thanh như IPHONE:-?. Thủ thuật và phần mềm dưới đây sẽ giúp các bạn. Đó là S2U2 Sound Unlock
[HIDE]* Trước tiên đuơng nhiên máy của bạn phải cài phần mềm khóa màn hình S2U2
* Các bạn tải về giải nén
* Cài phần mềm MortScript 4.1
* Copy 2 file playwave.mscrwave.txt vào thư mục cài MortScript 4.1 (\program files\mortscript)
* Copy file zplaywave vào thư mục windows\startup
* SR lại máy để phần mềm S2U2 tự động khóa màn hình sau đó thử kéo khóa mở màn hình xem sao:))

Download tại đây :

http://www.4shared.com/file/43839092...ified=8c8ef04c[/hide]

ancola66

Super V.I.P
IPHONE UNLOCK SOUND

Nếu các bạn đã cài phần mềm S2U2 và phần mềm S2U2 Sound Unlock và muốn có tiếng mở khoá giống như của IPHONE thì tải file đính kèm dưới đây, giải nén chép file unlocksound.wav vào Windows và file wave.txt vào thư mục MortScript. SR lại máy là OK:D

meoden07

Các bạn có thấy là khi dùng phần mềm S2U2 thì khi nào cái đồng hồ của bạn cũng hiện trên một cái nền mờ mờ mầu xám ( Làm mất đi vẻ đẹp của bức ảnh nền ). Các bạn có muốn cái đồng hồ của bạn hiện rất tự nhiên như hình dưới đây không?​

Rất đơn giản, bạn chỉ vào thư mục gfx và xóa file sau đây là OK:

SR lại máy hoặc vào S2U2 /Setting/ Save lại là xong:D
Sẽ không còn cái nền mờ mờ đằng sau đồng hồ nữa. Màn hình S2U2 thật là hoàn hảo như hình ví dụ bên trên.

Còn em xài Slideunlock prov1.05 muốn làm mất cái nền mờ đó thì bằng cách nào hichic chỉ em với

waterlemon46

sao mình không thể lam cho cái weatter update thời thiết được mấy bác ơi chỉ mình vởi . mình chọn trong setting chế độ nào no cũng báo la N/s

favita

thằng này đâu tự update được thời tiết đâu bạn! nó chỉ lấy thông tin thời tiết từ các soft khác đưa vào thôi như: Spb Weather, HTC Weather,...
bạn vào phần Setting của nó chỉnh trong mục Today's Weather:
chọn: Spb Weather, hoặc HTC Weather tương ứng với soft về thời tiết mà bạn đã cài đặt trên máy í!

CongNam

sao mình không thể lam cho cái weatter update thời thiết được mấy bác ơi chỉ mình vởi . mình chọn trong setting chế độ nào no cũng báo la N/s

Bạn vào S2U2 setting, vào Today's weather và chọn chương trình thời tiết bạn đang sử dụng trên máy.

CongNam

Một bộ đồng hồ số cũng rất đẹp:D

Cho mình hỏi, có thể thay cái chử slite to unlock đó bằng chữ khác có được không. Và sao mình muốn ẩn cái topbar phía trên thì phải làm sao. mình xóa cái topbar thì nó mát cả trên lẫn dưới luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Rygar

Bác nào có thể làm 1 bộ skin của club Manchester U cho màn hình QVGA được ko ạh. hoặc ko thì post mấy cái KHÔNG ĐỘNG nào đẹp đẹp 1 chút . Em xin cảm tạ :D

nomere

cho em hỏi có phải cái này như một chương trình mình kích hoạt thì nó mới hoạt động đúng không ạ? em dùng màn hình vuông 320x320 hình như bị lỗi thì phải.

ancola66

Super V.I.P
cho em hỏi có phải cái này như một chương trình mình kích hoạt thì nó mới hoạt động đúng không ạ? em dùng màn hình vuông 320x320 hình như bị lỗi thì phải.
Chỉ cần kích hoạt lần đầu tiên thôi, sau đó nó tự chạy (khởi động cùng hệ thống luôn) Cái này không hỗ trợ màn hình vuông bạn à.

nomere

bác ơi cho em hỏi. cái phần mềm này được việt hóa rồi thì ko có mục setting. em dùng cứ đúng 5s mà không sờ vào máy là nó lock luôn. hì. có cách nào khắc phục được không các bác nhỉ?