• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

ancola66

Super V.I.P
CUSTOMIZE CONTACT MOBILE SHELL

Phần mềm SPB Mobile Shell Là một phần mềm quản lý rất hay nhưng 10 người thì chắc phải có đến 8 người không thích cách quản lý Contact của nó:D. Thủ thuật sau đây sẽ giúp các bạn dùng Mobile Shell với bất kì phần mềm quản lý Contact nào ( Ví dụ như với phần mềm quản lí Contact PocketCM)

[HIDE]Customize Spb MobileShell Contact ( Với ví dụ ở đây là phần mềm PocketCM) :
* Tất nhiên bạn phải cài PocketCM:D
* Bạn dùng một phần mềm Registry nào đó vào theo đường dẫn sau :

HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE \ Spb Software House 2 \ Spb Mobile Shell \ Menu \ Root \ Organizer \ Contacts

* Tạo một khóa mới với giá trị STRING Value
* Mục name : File
* Mục String :\Program Files\PocketCM\PocketCM.exe
* Nhấn Done
* Khi đó sẽ xuất hiện 2 khóa String có tên là
- Text
- Type
* Bạn xóa 2 khóa này đi
* Thoát ra SR lại máy
* Và bây giờ bạn vào Contact của phần mềm Spb Mobile Shell thì nó sẽ mở contact với Pocket CM:D
[/hide]

vanhuan

cái này dùng cho VGA nhưng 6 tab ở phía dưới lại là tiếng Nga đó các bạn ơi, chán, hic hic.......

đúng là cái này cho VGA nhưng là cái ko nên cài nhất xấu cực kỳ mà là tiến NGA nữa chứ:p

thientu1981

Theme zizou - QVGA

[HIDE]http://www.mediafire.com/?luhxxbmju3y[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

tranhai

MACK TECH

CÁCH CÀI ĐẶT :
*Trước tiên bạn phải cài phần mềm Spb Mobile Shell 2.0
*Giải nén file tải về
*Chép file RoboDad-Alien-Moon-Layout_Mobile.cab vào máy và cài đặt
*SR lại máy
*Giải nén tiếp file MacKTech_v0.1 chép toàn bộ file trong folder SpbMobileShell_Macktech vào thư mục Programs file\ Spb Mobile Shell
*SR lại máy
*Khởi động phần mềm SpbMobileShell
*Vào Setings \Customize Menu đánh dấu vào My Menu
*Quay ra thưởng thức thôi.:D

Bác ơi ,cài cái này vào một số icon trong setting va program bi mất(ko thấy gì),một số cái bị đổi tùm lum.Bác xem lại dùm,thanks

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Các bạn lưu ý : Phần mềm Spb Mobile Shell chưa cho phép CUSTOMIZE nhiều. Tất cả các theme và thủ thuật nói trên đều là do các Dev vọc mà ra, vậy cho nên là chủ yếu chép đè và chỉnh sửa REGISTRY (Kể cả các file CAB cài vào cũng là với mục đích như vậy). Điều đó có nghĩa là khi bạn đã cài một bộ Theme nào đó mà sau đó lại cài một bộ khác thì bộ sau đó có thể không thể hiện đúng được. Vì vậy các bạn nên chọn một bộ ưng ý rồi cài và làm theo đúng hướng dẫn, khi cần cài một bộ khác thì bạn Remove Spb Mobile Shell sau đó xoá hết các folder liên quan cũng như Registry liên quan và cài lại Spb Mobile Shell. Tiếp theo là cài bộ Theme khác.

winxp83

Các bạn lưu ý : Phần mềm Spb Mobile Shell chưa cho phép CUSTOMIZE nhiều. Tất cả các theme và thủ thuật nói trên đều là do các Dev vọc mà ra, vậy cho nên là chủ yếu chép đè và chỉnh sửa REGISTRY (Kể cả các file CAB cài vào cũng là với mục đích như vậy). Điều đó có nghĩa là khi bạn đã cài một bộ Theme nào đó mà sau đó lại cài một bộ khác thì bộ sau đó có thể không thể hiện đúng được. Vì vậy các bạn nên chọn một bộ ưng ý rồi cài và làm theo đúng hướng dẫn, khi cần cài một bộ khác thì bạn Remove Spb Mobile Shell sau đó xoá hết các folder liên quan cũng như Registry liên quan và cài lại Spb Mobile Shell. Tiếp theo là cài bộ Theme khác.

Vậy bác ơi, cho em được hỏi 1 tí. Em đã có 1 theme rất chuẩn rồi, bây giờ em chỉ muốn thay đổi hình nền thôi thì phải làm thế nào? các bác có nhiều theme đẹp quá.:-??

thientu1981

Vậy bác ơi, cho em được hỏi 1 tí. Em đã có 1 theme rất chuẩn rồi, bây giờ em chỉ muốn thay đổi hình nền thôi thì phải làm thế nào? các bác có nhiều theme đẹp quá.:-??

bạn chỉ việc copy 1 file duy nhất có tên là (ql_bkg_now) các file khác cũng làm tuơng tự nếu bạn muốn đổi như đồng hồ , phần dự báo thơi tiết

connguab

Chẳng có mấy theme cho VGA nhỉ ...bùn

mình cũng k hiểu tại sao mọi người chỉ tập trung vào làm cho QVGA mà k làm cho VGA nhỉ
Nhìn thấy đẹp quá chừng mà chỉ biết thèm thôi, hic hic........

tranhai

Mobile shell 2.0 Skins

(color wallpaper) + Different layout mods

Một skin ấn tượng dành cho Mobile Shell 2.0

Hỗ trợ: màn hình QVGA.

Sau khi chép đè rồi chỉ được một cái , làm thế nào để chọn các cái kia ?

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Mobile shell 2.0 Skins

(color wallpaper) + Different layout mods

Một skin ấn tượng dành cho Mobile Shell 2.0

Hỗ trợ: màn hình QVGA.

Sau khi chép đè rồi chỉ được một cái , làm thế nào để chọn các cái kia ?

Bạn xem bài NÀY nhé :D

ancola66

Super V.I.P
Wood

Download tại đây :

[HIDE]http://www.4shared.com/file/43924320/685df36/Wood.html?dirPwdVerified=8c8ef04c[/hide]

trieuvicasa

Bác ancola66 có bộ Wood này tuyệt đẹp.Nhung mình thích cái hình mot nó có màu xanh nhạt bác co thể lam giúp đc không.Cảm ơn bác nhiều!

ancola66

Super V.I.P
Cái này có dùng được cho VGA-O2 EXEC ko bác ancola ơi

Dùng cho QVGA thôi bạn à. Đa số các Theme cho MobileShell là dùng cho QVGA, cái nào dùng được cho VGA thì sẽ có thông báo:))

0988456766

Well-Known Member
Chỉnh sửa spbshell tùy y'!

bác ancola66 có thể hướng dẫn giúp thay hình zizou thành hình khác được ko? ví dụ hình bạn bè người thân chẳng hạn.

Bác muốn thay đổi hình nền và các icon trong SpbSheel????
Vậy bác phải giải nén file theme bất kỳ (ví dụ như theme zizou bên dưới nhé) trong đó sẽ có các file đuôi .rar hoặc đuôi .dat. Nếu là đuôi .dat thì bác rename nó thành đuôi .rar rồi giải nén ra tiếp sẽ nhìn thấy các file ảnh .bmp( định dạng file ảnh là bitmap mà) Từ đây bác có thể thay đổi hình nền, icon nào mà bác thích nhưng chú ý là phải đúng size ảnh cũ của nó nhé!!! ( xem ảnh cũ của nó size bao nhiu rùi bắt chước) hehe.
Và quan trọng nhất đây!! Để giải nén được các file .dat; .rar thì bác phải có PASS giải nén.
Nó đây:[HIDE="kienbom"]http://www.mediafire.com/?xdejiitlnxt[/HIDE]
Thanks em phát nhé!:D khà khà

Born

Bác muốn thay đổi hình nền và các icon trong SpbSheel????
Vậy bác phải giải nén file theme bất kỳ (ví dụ như theme zizou bên dưới nhé) trong đó sẽ có các file đuôi .rar hoặc đuôi .dat. Nếu là đuôi .dat thì bác rename nó thành đuôi .rar rồi giải nén ra tiếp sẽ nhìn thấy các file ảnh .bmp( định dạng file ảnh là bitmap mà) Từ đây bác có thể thay đổi hình nền, icon nào mà bác thích nhưng chú ý là phải đúng size ảnh cũ của nó nhé!!! ( xem ảnh cũ của nó size bao nhiu rùi bắt chước) hehe.
Và quan trọng nhất đây!! Để giải nén được các file .dat; .rar thì bác phải có PASS giải nén.
Nó đây:[HIDE="kienbom"]http://www.mediafire.com/?xdejiitlnxt[/HIDE]
Thanks em phát nhé!:D khà khà

:D haha, cám ơn 0988456766 mấy phát đấy chứ, nhưng nó không hiển thị đành vào đây thanks! Tuy nhiên về vụ file đính kèm born đã có, nhưng vào không thấy cái thằng zizou đâu để mà thay cả, không biết nó nằm chỗ nào nữa. Hơn nữa loay hoay mãi với photoshop để save ra ảnh *.bmp 8bit như hướng dẫn của ancola66, nhưng cũng không được, chán quá:-/. Nhờ đồng đội 0988456766 chỉ giúp nhé:)):)):)) Cám ơn bạn trước

0988456766

Well-Known Member
reply to Born

Trong cái " qp_bkg_now.dat" đó bác!!!!!!!!!!!!!!!!!
Dùng photoshop mở cái background đầu tiên ra xem thế nào/////////////:D