• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

thientu1981

Theme Pointui QVGA & VGA

Skin này để ở chế độ quay ngang cũng không bị lỗi như các Skin trước đây

Link Dowload:

[HIDE]http://www.mediafire.com/?ydrtjtpj4yo[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

0988456766

Well-Known Member
reply to TranHai

xem rồi nhưng hổng hiểu:D.thì giải nén file của anh ra được 3 file nhỏ,chép đè vô spb shell nhưng chỉ thấy được cái theme đầu tiên thôi

Chỉ làm được như bác nói thôi! Bài này mình test lâu rồi! Mấy hình còn lại chỉ là minh họa! Có thể chủ nhân của bài viết lấy bài bên xda hay đâu đó mà chưa test!

winxp83

Skin Vintage

Một Skin Về Gỗ nữa rất đẹp

Dowload tại đây:

hidden content may not be quoted

Bác ơi mình thấy giao diện không phải tiếng Anh. Theme rất đẹp nhưng cài vào không biết giao diện có thành tiếng Anh không?:-??

thientu1981

giao diện này hoàn toàn không ảnh hường gì đến phần ngôn ngữ cả.chương trình đang mặc định ngôn ngữ nào đó.khi bạn chép vô sẽ không bị thay đổi

quanktv

Skin Vintage

Một Skin Về Gỗ nữa rất đẹp

Dowload tại đây:

Skin đẹp lắm, nhưng liệu bạn có thể thiết kế nó có 3 trang danh bạ được không vậy. Giống như skin QVGA Vista đó.

quanktv

Wood

Download tại đây :

Mình rất thích skin này, nhưng nếu mà nó có 3 trang danh bạ như của skin Vista thì thật là tuyệt. Bạn ancola66 thử điều chế xem thế nào nhé.

vanhuan

Chỉ làm được như bác nói thôi! Bài này mình test lâu rồi! Mấy hình còn lại chỉ là minh họa! Có thể chủ nhân của bài viết lấy bài bên xda hay đâu đó mà chưa test!

mình cũng đồng ý với bạn với lại mình nghĩ khi đưa lên cái gì đó hay thì phải test xem như thế nào rồi mới đưa lên cho anh em chứ

hlp

Theme Pointui QVGA & VGA

Link Dowload:

Thấy bác đề skin cho cả VGA..cài vào spb mobile shell 2x của e đi luôn...mất công thank..mất công down..mất công cài...thất vọng...lại mất công cài lại...cảm thấy lời thank của mình vô ý nghĩa......

Born

0988456766- đồng đội làm ơn chỉ giúp cách save ra ảnh bmp 8bit mới. Cám ơn bạn nhiều

0988456766

Well-Known Member
!!!

Reply to Born:

Bạn dùng photoshop thui! lúc save ảnh thì chỉnh 8bit, còn muốn chỉnh dung lượng ảnh thì bạn kéo, rê thanh nằm ngang ở cái bảng lúc save y'! Máy mình vừa Format nên không cài PS nên ko có hình cho bạn được.

Born

Reply to Born:

Bạn dùng photoshop thui! lúc save ảnh thì chỉnh 8bit, còn muốn chỉnh dung lượng ảnh thì bạn kéo, rê thanh nằm ngang ở cái bảng lúc save y'! Máy mình vừa Format nên không cài PS nên ko có hình cho bạn được.

Mình tưởng save chế độ jpeg mới có bảng kéo chỉnh dung lượng? Còn save ở chế độ *.BMP, thì không, chỉ hiện hộp hội thoại các mục chọn, trong đó chỉ tíc được vào các mục 16bit, 24bit, 32 bit. Mục 8bit bị mờ, không chọn được. Đã thử chuyển chế độ ảnh từ RGB sang index color 8bit, copy vào mb shell, đen xì. Có cách nào khác không 0988456766?:-? mà bác ancola66 đâu nhỉ? alooooo

Chỉnh sửa cuối:

exec1984

Active Member
Mình tưởng save chế độ jpeg mới có bảng kéo chỉnh dung lượng? Còn save ở chế độ *.BMP, thì không, chỉ hiện hộp hội thoại các mục chọn, trong đó chỉ tíc được vào các mục 16bit, 24bit, 32 bit. Mục 8bit bị mờ, không chọn được. Đã thử chuyển chế độ ảnh từ RGB sang index color 8bit, copy vào mb shell, đen xì. Có cách nào khác không 0988456766?:-? mà bác ancola66 đâu nhỉ? alooooo

Dùng ngay chính Microsoft photo editor trên window cũng ok nhé
vào save as.... chọn more chúc vui=D>=D>

djtrungkien

Theme Pointui QVGA & VGA

Link Dowload:

các bạn nên nhớ bộ Theme này ko dùng được cho VGA copy vào ko sử dụng được treo cứng máy ngay! thật thất vọng ,hy vọng lần sau đưa lên tác giả Test dùm

Born

Dùng ngay chính Microsoft photo editor trên window cũng ok nhé
vào save as.... chọn more chúc vui=D>=D>

Không được đâu exec1984! MS photo editor không save được ra file *.bmp 8bit. ancola66 nói phải ảnh bmp 8bit mới chèn vào được mb shell. Dù sao cũng cám ơn bạn. Hình như cái món này cũng ít người rành thì phải:-/

HeroHP

Hiện tớ đang dùng 1 bộ theme cho Spb Mobile Shell 2.0 (download) và bị hiện tượng thế này: Khi ở giao diện chính (H1, H2) thì mọi thành phần, các nút ở màn hình Now của Mobile Shell đều trong suốt và nhìn thấy hình nền background nhưng nếu vào 1 trong các menu con ở màn hình thứ 2 thì bên dưới luôn có 1 thanh có màu của theme đang dùng đè lên hình background, và tệ nhất là vào màn hình thời tiết thì mất hẳn luôn hình background.

Cho tớ hỏi làm thế nào để tất cả các màn hình trong theme này đều nhìn được hình nền background? Có phải bộ theme này bị thiếu file hay bị lỗi file gây ra hiện tượng như trên ko?

Xin được giúp đỡ. Chân thành cảm ơn!

Born

Cho tớ hỏi làm thế nào để tất cả các màn hình trong theme này đều nhìn được hình nền background? Có phải bộ theme này bị thiếu file hay bị lỗi file gây ra hiện tượng như trên ko?

Vẫn phải giải quyết món ảnh bmp 8bit thì mới chỉnh sửa được. Đang loay hoay mãi mà vẫn chưa được.