• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKINS cho KEYBOARD default

E

Echop

Guest
Bác nào có skin cho VGA share cho em với, hic nhìn mấy cái skin cua QVGA mà mê quá

shpy

Các bạn ơi, sao mình cài vào main của ATOM, SR đàng hoàng mà nó vẫn không có gì xảy ra hết. Cái keyboard vẫn trắng chạch. Vào option cũng không có chỗ chỉnh.

Các bạn ơi, sao mình cài vào main của ATOM, SR đàng hoàng mà nó vẫn không có gì xảy ra hết. Cái keyboard vẫn trắng chạch. Vào option cũng không có chỗ chỉnh.

Bạn thử dùng WinCE Cab Manager bung file cab ra rồi lấy file .mui của nó đè vào Windows rồi SR lại xem sao!

shpy

Dùng WinCE Cab Mânger để chép đè vào nó cũng không chịu. Sau đó mình vào PPC, dùng resco explore set properties của file đó bỏ chọn sýtem đi thì chép đè được. Sau đó soft reset nhưng cái bàn phím vẫn trắng chạch à !

E

Echop

Guest
Bác ơi! Atom đâu có dùng được mấy cái skin này. Lúc đầu em cũng cài như bác không được, vẫn trắng xóa nhưng nhìn lại từ trang đầu thi Atom đâu có dùng được mình dùng màn VGA mà

shpy

Bác à , ATOM màn QVGA. Việc cài đặt và copy đã khó. Cài được rồi mà cũng không xong.

E

Echop

Guest
Bác hướng dẫn em cách cài với. Hic!!!! Mê tít cả mắt

shpy

Oái , chắc là do con atom mình đang dùng bản rom WM5 của atom life nên không chạy đây mà !

ntnam1972

Mình cài trên HTC Touch cũng không tác dụng! hic, lâu nay dùng Exec nên quen cái bàn phím đẹp, dùng QVGA bàn phím chuẩn xấu kinh! hic

thangna

Vào trang 1 down file CAB về cài đặt rồi SR lại máy là xong ,có gì đâu mà phải hướng dẫn chứ .
Chúc vui!

nè bác , em cũng dùng O2 Neo màn QVGA nè , sao em down về cài rùi, rs lại máy rùi mà phím vẫn trắng bệch là sao hả bác ?:(

longgiang81

Super V.I.P
Nếu Skin cho KB mặc định "kén" như vậy thì sao các bạn ko dùng Resco KB có phải hơn ko, WM nào và màn hình nào nó cũng chơi hết mà lại nhiều Skin nhìn "phê" lắm :))

1 ví dụ cho VGA :p

Microlab071966

Không tìm được ảnh của nó,mình cứ đưa lên.Phím BkSp mày đỏ,caccs phím dọc bên trái,enter,space mày xanh ngọc,còn lại mày ghi trắng.Không biết mình nhận màu có đúng không???

Bạn có Soft Skin bàn phím Default như của bác PhamQuang tích hợp trong Rom HTC PDAVIET dành cho WM6.0 cho mình xin nhé.Mình dùng HTC-P4350WM6.0,nhìn đẹp quá mà ko biết kiếm ở đâu,bàn phím mặc định của nó xấu quá.Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
mình cài vô rùi sr cũng chẵng thấy gì.....
SR rồi thì phải vào Settings/Personal/input .Hay là nhấp mũi tên bên cạnh biểu tượng bàn phím default để vào chọn cái bạn vừa cài thì mới được chứ:))