• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

m up bản cm10 v4 thấy pin dùng rất tốt, đã fix tn = sms go pro. m thấy bên vega việt có bản rom slimbin v5 có fix tn k cần dùng sms pro, vs k giới hạn tin nhắn rất hay nhưng ngốn pin. Nếu kết hợp đc cả 2 bản thì tốt quá. thanks chủ thớt

V4 mình đã tích hợp file fix tn cho CM10 của TQ vào rồi ko cần phải cài go sms đâu

tunngao

Sky A800s

V4 mình đã tích hợp file fix tn cho CM10 của TQ vào rồi ko cần phải cài go sms đâu
Atulaphan cho mình hỏi là bản v6.5 của bạn Pin ổn định không vậy, vì chỉ thấy bạn ghi có vài dòng đơn sơ thôi.;;)

cunong

cm v4 mượt nhưng còn nhiều lỗi!

máy bị lỗi thời gian, camre chụp 1 tấm xong là đơ đơ. còn lại chưa phát hiện

tunngao

Co ai biet sua cai loi "That khong may, thu vien da ket thuc" khong, minh khong vao duoc thu vien anh de doi hinh nen cho sky a800s~X(

chjmsunrun

Mấy bạn cho mình hỏi chút, mình gà mờ. Mình thấy 1 số chỗ đề CPU con A800S là Dual Core mà có một số nơi lại đề là Single Core. Đang Tính lấy 1 chú mà chẳng hiểu thế nào hix, tiên thể mình ở hà nội có tháp rùa thì mua con này ở đây uy tín nhỉ ????

giatcupvang

nhờ các bác giúp em với

.Em Dùng còn 800s mà cứ 40% trở xuống..Nếu mà có tin nhắn hoặc có người gọi tới là sập nguồn,,, Nếu mà Dùng 3G only thì dùng tẹt ga tới 1 % vẫn chưa tắt .....Vậy có bản Rom 4.0 nào có thể chọn được 2 chế độ là 3G only hoặc 2G only thì các bác chỉ cho em với à...Em Xin cảm ơn rất nhiều

tunngao

.Em Dùng còn 800s mà cứ 40% trở xuống..Nếu mà có tin nhắn hoặc có người gọi tới là sập nguồn,,, Nếu mà Dùng 3G only thì dùng tẹt ga tới 1 % vẫn chưa tắt .....Vậy có bản Rom 4.0 nào có thể chọn được 2 chế độ là 3G only hoặc 2G only thì các bác chỉ cho em với à...Em Xin cảm ơn rất nhiều
Bấm *#*#4636#*#* chọn Phone Information rồi kéo xuống dưới chọn Băng thông nha bạn, hehe:D

nobody080

bác aluta cho em hỏi lúc cài Recovery mình có cần tắt máy không hay cứ mở máy cũng được ak ???

sonrfd2

chào các bác,
Hiện nay em đang dùng rom CM10 V3 của bác atulaphan, bản này ok rồi nhưng em có 1 thắc mắc nhỏ sau mong các bác chia sẻ:
Bản CM10 V3 đang dùng chạy Apex Launcher version 1.34. Hiện nay bản Apex launcher nó cứ báo update lên 1.42 và bắt downlload (qua web hoặc play store). Em đã download qua 2 cái luôn nhưng kg update đc, nó thông báo lỗi khi cài đặt đại loại là " Apex launcher đang đc sử dụng, bãn phải gỡ nó ra trước khi cài bản mới...."
Em ngâm cứu hoài chẳng biết gỡ thằng Apex launcher này chỗ nào mong các bác mách nước dùm ạ, thanks.

atulaphan

bác aluta cho em hỏi lúc cài Recovery mình có cần tắt máy không hay cứ mở máy cũng được ak ???
phải mở đt và làm đúng như hd.

sonrfd2 nói:
bác aluta cho em hỏi lúc cài Recovery mình có cần tắt máy không hay cứ mở máy cũng được ak ???chào các bác,
Hiện nay em đang dùng rom CM10 V3 của bác atulaphan, bản này ok rồi nhưng em có 1 thắc mắc nhỏ sau mong các bác chia sẻ:
Bản CM10 V3 đang dùng chạy Apex Launcher version 1.34. Hiện nay bản Apex launcher nó cứ báo update lên 1.42 và bắt downlload (qua web hoặc play store). Em đã download qua 2 cái luôn nhưng kg update đc, nó thông báo lỗi khi cài đặt đại loại là " Apex launcher đang đc sử dụng, bãn phải gỡ nó ra trước khi cài bản mới...."
Em ngâm cứu hoài chẳng biết gỡ thằng Apex launcher này chỗ nào mong các bác mách nước dùm ạ, thanks.
Bạn cài thêm 1 cái launcher khác, rồi dùng titaniumbackup hoặc system remover app để gỡ bỏ apex launcher

elninohl

Cho mình hỏi làm thế nào để biết bản ROM của mình có Deep sleep chưa ??? mình vừa cài V5.5 VH

doductrungtnvn

Cho mình hỏi làm thế nào để biết bản ROM của mình có Deep sleep chưa ??? mình vừa cài V5.5 VH

bạn lên ch play tải cpu spy plus về cài đặt sau đó tắt màn hình 1p rùi vào xưm có dòng chữ depsleep chưa là được

ngoalonglvt

Mình vừa flash Recovery 6.
Nhưng giao diện Recovery của mình bị đảo ngược, không sử dụng cảm ứng đc, di chuyển bằng phím vol(-) và power.
Đặc biệt là Recovery không nhận Sdcard nên mọi hoạt động khác không thực hiện được.
Các bạn giúp mình với !!!

ungthanh84

muon chay rom cm10

phải mở đt và làm đúng như hd.

Bạn cài thêm 1 cái launcher khác, rồi dùng titaniumbackup hoặc system remover app để gỡ bỏ apex launcher
hien tai minh dang o rom nay ko biet co up thang tu rom nay sang cm10 dc ko,hay phai ve 1 rom khac thi moi up dc.thay ae up con nay bi die cam nhieu nen so qua,cu phai hoi truoc khi lam gi.
0

atulaphan

hien tai minh dang o rom nay ko biet co up thang tu rom nay sang cm10 dc ko,hay phai ve 1 rom khac thi moi up dc.thay ae up con nay bi die cam nhieu nen so qua,cu phai hoi truoc khi lam gi.
0
sang CM10 thì ko cần phải qua rom khác chỉ có từ CM10 hay MIUI về 235 thì bị mất sóng và lỗi reset lt nên mới phải up qua bản trung gian