• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

luongthanhtut52

can atulaphan tu van

May to cu up rom cm9 hoac cm 10v3 hay v4,khi thuc hien cuoc goi di hay nhan cuoc goi xong deu tat man hinh.an phim nguon thi sang man hinh rui tat lun,ko kip mo khoa.khoi dong lai xong,goi lai y nhu the.ban co the chi cach khac phuc loi nay giup minh ko.minh thich rom nay nhung bi loi nhu the rat kho chiu

Bài viết tiếng Việt phải có dấu nhé, cám ơn!

Last edited by a moderator:

tunngao

Rom Sky A800S

Atulaphan cho mình hỏi bản v5.1 và v5.5 có gì khác nhau không ? Mình quan tâm nhiều đến pin chờ lẫn pin dùng của 2 bản này á. Cảm ơn :D

phuongth514

Giúp up Recovery 6 để up ROM A800s

Các Bro xem và giúp mình với.
Khi vào Recovery của con A800S của vợ mình, nó gồm (nguyên văn nhé):
"
Android systems recovery <3e>

Android systems recovery utility

reboot system now
apply update from sdcard
wipe data/factory reset
wipe cache partition
enable ums
wipe internal sd partition
Initialize sd partition
backup /system
"
Mình không up/flash dc CWM_Rec..6..zip như Bro atulaphan bảo

Các Bro giúp mình với

ducmu

Member
cho e hỏi là phải root và recovery trc rồi mới up rom hay trong rom đó đã có sẵn root và recovery?

bản rom nào cho sky a800s là ổn định nhất ạ?tiếng việt, fix lỗi tin nhắn và pin đỡ hao nhanh?

Chỉnh sửa cuối:

tunngao

cho e hỏi là phải root và recovery trc rồi mới up rom hay trong rom đó đã có sẵn root và recovery?

bản rom nào cho sky a800s là ổn định nhất ạ?tiếng việt, fix lỗi tin nhắn và pin đỡ hao nhanh?
Root và Recovery cài xong thì mới up rom được chứ bạn ;;).
Còn rom nào ổn định thì hầu như các Rom trên đều ổn định. Theo chủ quan của mình thì android 4.0.4 dùng v6.4 là ngon (mình chưa lên v6.6 hay v6.7), còn v6.5 pin chờ rất "khủng" nhaz bạn 15 tiếng (no sim) mất 5%. Còn nếu muốn pin trâu bò thì dùng android 2.3.5 (bản v5.1 và v5.5 mình test rất ngon), ngoài ra còn có rom 1.48 v2 by hasuzuki bên Tinhte nữa. Tùy bạn lựa chọn thôi. Chúc may mắn :D

tunngao

"

reboot system now
apply update from sdcard
wipe data/factory reset
wipe cache partition
enable ums
Initialize sd partition
backup /system
"

Các Bro giúp mình với
Sao không Flash được bạn :D, 4 wipe sau đó chọn install zip from sdcard là được mà. Nếu từ 4.0.4 xuống 2.3.5 thì Flash qua bản v6.4 làm trung gian trước để tránh lỗi. :D

ducmu

Member
cho e hỏi là có thể up qua lại giữa các version rom chứ?kiểu như up xong dùng ko thích thì up sang rom khác?

mà khái niệm up rom gốc là gì?có phải là up lại cái rom lúc đầu mới mua máy?

atulaphan

"

reboot system now
apply update from sdcard
wipe data/factory reset
wipe cache partition
enable ums
Initialize sd partition
backup /system
"

Các Bro giúp mình với
dt cua ban van dung recovery goc nen ko flash dc ma phai cai recovery 5.8.2 nhu hd o tren da nhe. gui tu dt nen ko co dau.

hamlam

Bac' atulaphan cho hỏi, mình download và dùng recovery (ko wipe) để cài Giao diện SS SIII (flash như rom zip) (http://www.mediafire.com/?crhe95167c9wfi9). Sau khi chạy install xong nó tự reboot máy mà ko thấy theme đâu.

Máy mình cài bản 1.48 của Bác (2.3.5). Hay là bản rom này ko hỗ trợ chạy theme S3. Bác nhỉ ?

huuthach99

Bác atulaphan ơi. Cho em hỏi tí. Con sky A800S của em bị lỗi Gu gồ play. Cứ hiện là Không có máy chủ.... Hoặc Connection Time Out. Dù 3G lướt quép phè phè.... Lúc bị lỗi đó ở Rom Galaxy.... Giờ mới up lại rom 6.4 của bác vẫn bị.... Đã làm hết cách như dùng titain backup để xóa data của 2 cái app đi ... mờ vẫn không hết...Giờ không biết h phải ntn..... Đành xách dép ngồi hóng bác.... Thân nhiều nhiều... Nhân tiện hỏi luôn sao mờ xài nó tốn pin quá. hơn khoảng 1 tiếng là hết pin.... (Nhăn mặt như khỉ...)

tony007

rom A800S 222 V6.8

bạn ởi cho mình hỏi,mình up rom CM 10 sau đó up lại rom 2.22 V6.8 thì no up xong thi khởi động lại máy vào tới phần logo LTE đó nó đứng ở đó luôn ko vào nữa, mình cũng đã wipe all rồi clear rồi sao cũng ko đc.

Chỉnh sửa cuối:

huywon

rom cm10 v4

bác atulaphan ơi có cách nào sửa lỗi đồng hồ của rom cm10 không? đồng hồ cứ thỉnh thoảng chạy trước hic

doductrungtnvn

bạn ởi cho mình hỏi,mình up rom CM 10 sau đó up lại rom 2.22 V6.8 thì no up xong thi khởi động lại máy vào tới phần logo LTE đó nó đứng ở đó luôn ko vào nữa, mình cũng đã wipe all rồi clear rồi sao cũng ko đc.

format system chưa bác ơi?nếu chưa thì làm lại thêm formatsystem nưa nhé

quyanhanu

Sắp có bản rom mới ra mắt anh em chưa bác atulaphan ới ơi. mong chờ quá, thấy mấy bản rom của bác rất tuyệt, mong là mong được bản hoàn chỉnh hơn, lâu cũng chưa thấy bác có cập nhật thêm

ducmu

Member
e mày mò mãi mà ko root được máy, e tìm thì thấy bảo là các rom cook đã tích hợp sẵn root nên chỉ cần up rom ko cần root -> điều này đúng ko ạ?

có cái rom nào tích hợp root mà fix lỗi tin nhắn, hao pin ko ạ?

huuthach99

Bị lỗi "download size requires wifi"

Bị lỗi này thì phải xử như thế nào anh?
Em dùng Rom MIUI base android 4.1.2