• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skyfire - Trình duyệt Web trên di động [v1.50(15733) - trg 24]

Status
Không mở trả lời sau này.

ngocquynh47

Skyfire bản chính thức V.1 SymbianOS 9.x(trình duyệt Web trên dd)

Chắc ai cũng biết đây là 1 chương trình duyệt Web rất mạnh trên di động, có thể xem đc cả ở các trang có video trực tuyến và đây là phiên bản mới nhất, mọi ng` sử dụng và cảm nhận nhé
Ở đây có 2 phiên bản signed và unsign nhé, các bạn có thể tự do lựa chọn

The best mobile browsing experience
*Watch any video
YouTube, Hulu, any web video - you name it - it's playing on Skyfire. Skyfire is the only mobile browser that supports full Flash and Windows Media videos, including Flash 10 and Silverlight 2.0.

*Stay connected
Follow your friends' Facebook and Twitter updates plus keep track of news, sports, video and other content in your own customizable activity feed.
Share instantly
Easily share what you find on the web or what you are up to. Post web pages and status updates to Facebook and Twitter, with one click!

*Browse any page
Browse your favorite websites on Skyfire exactly as you would on your PC. No compromises!
*Blazing fast speed
Web pages load quickly - even those loaded with videos, images and graphics. Don't take our word for it, check out a great demo by Laptop Magazine

View attachment 125704

Last edited by a moderator:

duongminhhien

Bản này xài được con 5800 xài cũng ngon nhưng phài kèm theo bàn phím ảo ...hic...hic

Chỉnh sửa cuối:

BinhDa

Cho thêm thông tin bản này đi nhé bạn ơi! Trang chủ vẫn BETA mà bạn!

dangduc

Bản này từ 1 trang hình như là cnpda post lên ! Có lẽ chia sẻ người dùng dạng nào đó

ngocquynh47

Ò ò, tôi lấy bên đó bạn à, bạn cứ dùng thử đi nhé, t thấy bản mới này ít nhất là có 2 cái lợi đó là signed sẵn cho bạn và dùng đc cho nh` máy hơn, bản 0.9 trc đó thì t ko cài đc trên máy E 63 và bi h thì dùng tốt

wangtuyen

Bản này quay ngang màn hình được hay là bạn đang dùng dòng E vậy??? Dù sao cũng thanks chủ topic

taotoine68

Mình cài được rồi nhưng mà cứ vào tự nhiên lại bị văng ra ngoài. Hic :(

Còn tớ thì bị báo "lỗi hệ thống -38" sau mỗi lần chọn xong điểm truy cập. Hiện đang xài máy i450, mạng Viettel.

Posted via Mobile Device

Caominh171

Mình cài được rồi nhưng mà cứ vào tự nhiên lại bị văng ra ngoài. Hic :(

Còn tớ thì bị báo "lỗi hệ thống -38" sau mỗi lần chọn xong điểm truy cập. Hiện đang xài máy i450, mạng Viettel.

Posted via Mobile Device

Mình nghĩ các bạn bị thế, thứ nhất là do SkyFire khi chạy rất tốn Ram nên mới có hiện tượng tự out ra, thứ hai do bản này có thêm mấy cái javascript, hỗ trợ tối đa việc duyệt web nên khi load sẽ cần rất nhìu tài nguyên hệ thống nên sẽ có lúc báo nhìu lỗi nữa nếu cấu hình máy ko thật sự đủ mạnh

Ntv_79

Phiên bản này tui cài trên N82 vào ok nhưng màn hình ô vuông trắng mờ không à, đợi mãi cũng chẳng load được hình hay chữ gì. Đành cài lại bản 0.9 beta!

romano81

Mình vào trang chủ tải phiên bản 1.0 về, vào các trang nghe nhạc thì trắng xoá. và chỉ vào được trang chủ vnexpress mà thôi, nếu vào tab khác là nhận được thông báo: Skyfire not found.
Chán nên đã remove (dùng pyUnistaller) và xoá sạch các file liên quan nhưng khi cài bản 0.9 vô thì vẫn có hiện tượng như trên là sao vậy mọi người?

Caominh171

Mình vào trang chủ tải phiên bản 1.0 về, vào các trang nghe nhạc thì trắng xoá. và chỉ vào được trang chủ vnexpress mà thôi, nếu vào tab khác là nhận được thông báo: Skyfire not found.
Chán nên đã remove (dùng pyUnistaller) và xoá sạch các file liên quan nhưng khi cài bản 0.9 vô thì vẫn có hiện tượng như trên là sao vậy mọi người?

Đã test và đang dùng bản này, kinh nghiệm là khi cài bản này xong, nên restart máy lại rồi nó sẽ bt như bản 0.9 thôi (tại lúc đầu cũng bị như bạn nhưng restart xong, hết rùi, vào trang nhạc trực tuyến vô tư :) )
Bản này theo cảm nhận của mình thì nó nhanh hơn chút, cho phép nhập văn bản trực tiếp (như Teashark zậy) nên thấy cũng tiện lắm

manle

Bản này có cải thiện chưa năng zoom tới zoom lui ko bạn.Skyfire có nhược điểm là cái đó.Nếu cải thiện được thì tốt quá.

BigStyle

Bực thật , mỗi lần vào là nó báo lỗi Data service warning nhấn Accept thì nó vào connecing khoảng 30s là báo lỗi networt xong bay luôn la sao vay pro :( giúp em với hic!!!!!!

BigStyle

Bực thật , mỗi lần vào là nó báo lỗi Data service warning nhấn Accept thì nó vào connecing khoảng 30s là báo lỗi networt xong bay luôn la sao vay pro :( giúp em với hic!!!!!!

Không ai giúp hết sao :-s bro đâu hết mất rồi ?!?!?!?! giúp em vớiiiiiiiii híc híc :(

ngocquynh47

Bạn dùng máy j`. lỗi nói chính xác hơn đi, mạng bạn có ổn định ko, tốt nhất là kiếm 1 wan cf wifi ngon lành, connect bằng trình duyệt của máy xem ổn chưa đã roài test sang skyfire nhé

Status
Không mở trả lời sau này.