• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smart Movie PPC - PHIÊN BẢN 4.XX

busserlus

bản 4.01 này cực hay, đọc dc nhiều file video ,đặc biệt là file flv. cám ơn bac Pham Quang nhiều!

nguyenthuanbg_pv

Nhanh thế, đã có v4.10 rồi cơ à!!! Cái này chắc là không upgrate được từ v4.01 đâu nhỉ :p. Đành cứ sài cái 4.01 vậy, cũng quá Good rồi :D

ppcxn

Sao mình cài vào chạy lại bi mất tiếng nhỉ, các cao thủ ra tay giúp đỡ nhé!

vuonganhquyen

Sao mình cài vào chạy lại bi mất tiếng nhỉ, các cao thủ ra tay giúp đỡ nhé!

Không chỉ mỗi bác bị vậy đâu, tất cả các v4.xx đều bị lỗi mất tiếng đối với file .MP4 và .3GP còn file .AVI thì chạy vù vù! Vừa update v4.10 xong nhưng không hiểu sao hay bị đơ thật, chạy được tí rùi tự động thoát ra lun! Thanks bác Quang nhìu!

HPDA

Vậy potay hả các pác? E lại hì hụi chuyển về avi chạy, buồn quá!

PhamQuang

Manager
SmartMovie V4.15 for WM (Update)

Phiên bản SmartMovie Update mới, V4.15 dành cho Windows Mobile, phiên bản ngày 30/05/2009:

Link tải:
Mã:
http://lonelycatgames.com/download/smartmovie/smartmovie_windowsmobile_lcg_4_15.zip

Phương pháp đăng ký đã hướng dẫn trong bài 1 vẫn sử dụng tốt.

PhongQuang

Super V.I.P
Không hiểu sao từ bản 4.XX hiện thị danh sách cứ đưa ảnh lên. Nếu có thêm chức năng chọn hiển thị danh sách theo tên hay theo ảnh là hay nhất.

Chỉnh sửa cuối:

minhluc

Không chỉ mỗi bác bị vậy đâu, tất cả các v4.xx đều bị lỗi mất tiếng đối với file .MP4 và .3GP còn file .AVI thì chạy vù vù! Vừa update v4.10 xong nhưng không hiểu sao hay bị đơ thật, chạy được tí rùi tự động thoát ra lun! Thanks bác Quang nhìu!
mình cũng gặp trường hợp này,cứ bị đơ hoài,ko biết có phải do thiếu Ram ko,đang cân nhắc dùng lại bản cũ cho đỡ bực mình...:-?:-?:-?

vuonganhquyen

Có cách nào chỉnh Registry sao cho mỗi lúc khởi động nó không tự động quét tập tin hệ thống (scan file system) không các bác?! Mình có cả tá video nên cứ mỗi lúc mở SM nó lại tự động scan mất mấy phút rất bất tiện!:|

PhongQuang

Super V.I.P
Lỗi mất tiếng khi chạy 3GP và MP4 vẫn bị ở bản 4.15 dùng cho PPC. Bản dùng cho SYM vẫn có tiếng. Không biết thiếu code gì đây.

babety

Mình dùng bản 4.10 các files *.flv có file chạy được, file không chạy được. Đa số 90% là không chạy được! 8-|:-?
Các bác có cao kiến gì kg, vì convert sang định dạng khác mất thời gian & dung lượng thẻ nhiều lắm!
thanks!

quangvinh83hp

Bạn thử tải bản 4.15 về xem. Đọc rất tốt các định dạng trên Youtube. Âm Thanh và hình đẹp
Khổ nỗi bản nào cũng bị chạy một lúc là tiếng "Lệch" so với hình. Có ai bị vậy ko :-/

luxury235

Tạ ơn bác Quang quá, e là Fan của SM mà, g có bản full này mừng quá trời, ủa mà e tải bản 4.00 về chỉ có file CAB, còn phần convert thì lấy ở đâu ạ???

PhongQuang

Super V.I.P
Tạ ơn bác Quang quá, e là Fan của SM mà, g có bản full này mừng quá trời, ủa mà e tải bản 4.00 về chỉ có file CAB, còn phần convert thì lấy ở đâu ạ???
Phần mềm convert bạn có thể tải miễn phí ở trang chủ của nó và unlock bằng cách lấy mã từ phần mềm Smart Movie trên máy bạn.

luxury235

Dạ, phần mềm convert của e lại là 4.15 ạ, vậy máy mình là 4.00 thì e nghĩ k bít có tương thích k?

luxury235

Dạ nhưng bài của bác PQ là XXX cho bản 4.01 mà, mình là 4.15 ạ?? K bít có dc k???