• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smartmovie3.42 mới nhất trên LCG***full***

at007

Mình có đọc kỹ mà, chính vì vậy mình thấy bạn ghi tải bản "SM cr... này" mà mình không thấy nó đâu nên mình mới hỏi vậy. Bạn có thì up lên luôn cho anh em dùng với, cả bản "CoreMp4_UIQ_3rd.sisx" này nữa được không bạn?

sạc,cr....có nghĩa là crack rồi nha,bạn k để ý là mình ghi bản SM3.42 "full" sao,trời ơi mình đã cố công chia nhỏ ra up lên diễn đàn cho anh em dễ down mà:-/,up ngoài mình sợ link nhanh die:( đó,rất dễ bạn down hết 3 past về thì mới giải nén được,thiếu một cái nó ko cho giải nén đâu,(trong 3 past của SM3.42 mình có kèm theo CoreMp4_UIQ_3rd.sisx rồi);;)

Bạn có thể gom thành 1 file up lại lên cho A E được không ??? Dung lượng lớn thì up ở trang khác.
Bác at007 đánh đố A E wa. Có rất nhiều người không giải nén được, trong đó có mình.

em làm gì mà đánh đố A e:O,oan cho em quá:((,mong các bác tìm hiểu kĩ,chứ ko tội cho em,em giải thích ở trên rồi nha,bác cứ làm theo là được

EX: Phải download hết 3 past SM3.42 mới giải nén được nha A E

Caohieu88

Bạn at007 hiểu nhầm ý anh em rôi, mọi người chỉ muốn bạn Up lên chỉ trong 1 file nén duy nhất tại trang nào đó để dễ Extract hơn thôi mà, mình cũng ngại phải tải và giải nén kiểu này lắm, vì rất hay bị lỗi ....

smiler

Well-Known Member
Khổ nỗi at007 ơi. Winrar của mình không giải nén được. Và tất nhiên là tải hết 3 file rùi. Lật đật vào google kiếm bản mới nhất. Hix kết quả cũng không khả quan hơn. Bạn nén bằng chương trình gì vậy ?

CongVoi

Super V.I.P
Đúng vậy.Vẫn bị thiếu một file at007 à.Không giải nén được 8-|8-|

yeu_doi

Trời ơi nhiều anh em lại k giải nén được thế, mình ngồi máy ông anh chứ k mình up cái mình đã giải nén cho anh em dùng, hay bạn at007 làm lại cho anh em cái.

at007

sạc,cr....có nghĩa là crack rồi nha,bạn k để ý là mình ghi bản SM3.42 "full" sao,trời ơi mình đã cố công chia nhỏ ra up lên diễn đàn cho anh em dễ down mà:-/,up ngoài mình sợ link nhanh die:( đó,rất dễ bạn down hết 3 past về thì mới giải nén được,thiếu một cái nó ko cho giải nén đâu,(trong 3 past của SM3.42 mình có kèm theo CoreMp4_UIQ_3rd.sisx rồi);;)

em làm gì mà đánh đố A e:O,oan cho em quá:((,mong các bác tìm hiểu kĩ,chứ ko tội cho em,em giải thích ở trên rồi nha,bác cứ làm theo là được

EX: Phải download hết 3 past SM3.42 mới giải nén được nha A E

Bạn at007 hiểu nhầm ý anh em rôi, mọi người chỉ muốn bạn Up lên chỉ trong 1 file nén duy nhất tại trang nào đó để dễ Extract hơn thôi mà, mình cũng ngại phải tải và giải nén kiểu này lắm, vì rất hay bị lỗi ....

Khổ nỗi at007 ơi. Winrar của mình không giải nén được. Và tất nhiên là tải hết 3 file rùi. Lật đật vào google kiếm bản mới nhất. Hix kết quả cũng không khả quan hơn. Bạn nén bằng chương trình gì vậy ?

Đúng vậy.Vẫn bị thiếu một file at007 à.Không giải nén được 8-|8-|

Trời ơi nhiều anh em lại k giải nén được thế, mình ngồi máy ông anh chứ k mình up cái mình đã giải nén cho anh em dùng, hay bạn at007 làm lại cho anh em cái.

của các bạn đây:http://www.mediafire.com/?bcmiynz9td0

smiler

Well-Known Member
Phù ! Cuối cùng thì cũng đc chiêm ngưỡng bản mới nhất của phần mềm kinh điển.
Nhưng không chạy được MP4 . Cho dù đã cài hết. Mọi ng có chạy được kô vậy ?

at007

Phù ! Cuối cùng thì cũng đc chiêm ngưỡng bản mới nhất của phần mềm kinh điển.
Nhưng không chạy được MP4 . Cho dù đã cài hết. Mọi ng có chạy được kô vậy ?

Mình cũng ko chạy được MP4, cứ Rescan mãi mà ko tìm được file MP4

đúng rồi mình cũng cài xong nhưng MP4 cũng ko chạy được. nhờ at007 xem lại

ấy chết,em nhầm:D,cài cái code MP4,để SMovie3.42 nó chơi được đuôi MEPG4 đó là một định dạng phim mới của LCG_SMovie.dịnh dạng này vẫn lấy đuôi là xx.avi như code của phim không còn là DXvi nữa mà là MPEG4,code này cho chất lượng âm thanh và hình âm thanh chất lượng cao hơn nhiều lần so với DXvi thông thường;)

at007

Hướng dẫn coverter cho SmartMovie như DVD

ngày nay người dùng Mobile chắc đã khá hài lòng với chương trình xem phim SmartMovie vì chất lượng phim khá rõ.
Tuy nhiên để đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của các “thượng đế” khó tính thì bộ Code Xvid Mpeg 4 ra đời càng làm tăng thêm chất lượng phim AVI cho SmartMovie.
+Trước tiên các bạn cài XviD-M-peg Codec trên PCb-)
+Sau đó cài tiếp Pm Smart movie converter 3.45 trên PC và làm theo hướng dẫn;;)

• Sau khi tải về bạn giải nén và Install là xong. Tiếp theo bạn mở chương trình SmartMoive Converter trên PC lên và chọn 1 file phim cần chuyển (hình 1)

• Bước tiếp theo là nhấn vào nút Configure, kéo thanh trượt xuống và chọn XviD MPEG-4 Codec (hình 2)

• Bạn chọn tiếp vào nút Option, trong mục Profile @ Level chọn: Advanced simple @ L1 và mục Maximum Quality kéo thanh trượt để chuyển giá trị thành 5 (hình 3), sau đó nhấn OK và Close

• Trở về giao diện chính của chương trình SmartMovive Converter, trong khung Video Settings các bạn check vào ô Reduce Frame và các giá trị khác giữ mặc định (hình 4)

• Công việc cuối cùng của bạn là nhấn nút Convert và chép file vừa tạo vào chú dế của mình để thưởng thức. Thật bất ngờ phải không các bạn, phim xem rất rõ và mượt như DVD vậy, chúc các bạn vui vẻ !

Link download SM_converter 3.45_full + XviD-M-peg Codec:: http://www.mediafire.com/?fwx2vmlx02j

Thấy hay thì thank cái cho mình vui nha,thank

Chỉnh sửa cuối:

thienhocon

AT007 ơi,cho mình hỏi tại sao down đến 99,99% thì bị đứng luôn.Không down được nữa, bạn giúp mình với nha.Mình dùng IDM để down

at007

AT007 ơi,cho mình hỏi tại sao down đến 99,99% thì bị đứng luôn.Không down được nữa, bạn giúp mình với nha.Mình dùng IDM để down

IDM bạn xài bản bui mấy phải xài bản bui 10 trở lên thì mới khắc phục được tình trạng 99,99% ở mediafire.comb-)

vthien2404

ngày nay người dùng Mobile chắc đã khá hài lòng với chương trình xem phim SmartMovie vì chất lượng phim khá rõ.
Tuy nhiên để đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của các “thượng đế” khó tính thì bộ Code Xvid Mpeg 4 ra đời càng làm tăng thêm chất lượng phim AVI cho SmartMovie.
+Trước tiên các bạn cài XviD-M-peg Codec trên PCb-)
+Sau đó cài tiếp Pm Smart movie converter 3.45 trên PC và làm theo hướng dẫn;;)

• Sau khi tải về bạn giải nén và Install là xong. Tiếp theo bạn mở chương trình SmartMoive Converter trên PC lên và chọn 1 file phim cần chuyển (hình 1)

• Bước tiếp theo là nhấn vào nút Configure, kéo thanh trượt xuống và chọn XviD MPEG-4 Codec (hình 2)

• Bạn chọn tiếp vào nút Option, trong mục Profile @ Level chọn: Advanced simple @ L1 và mục Maximum Quality kéo thanh trượt để chuyển giá trị thành 5 (hình 3), sau đó nhấn OK và Close

• Trở về giao diện chính của chương trình SmartMovive Converter, trong khung Video Settings các bạn check vào ô Reduce Frame và các giá trị khác giữ mặc định (hình 4)

• Công việc cuối cùng của bạn là nhấn nút Convert và chép file vừa tạo vào chú dế của mình để thưởng thức. Thật bất ngờ phải không các bạn, phim xem rất rõ và mượt như DVD vậy, chúc các bạn vui vẻ !

Link download SM_converter 3.45_full + XviD-M-peg Codec:: http://www.mediafire.com/?fwx2vmlx02j

Thấy hay thì thank cái cho mình vui nha,thank

Sao mình cài Smartmovie converter vào không thấy XviD MPEG-4 Codec trong mục Configure nhỉ?