• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smartmovie3.42 mới nhất trên LCG***full***

Son_Nguyen

Tui thử các kiểu rồi, kể cả restart để giải phóng RAM nhưng nó vẫn thế. Màn hình tối đen rồi lại hiện ra cái lỗi đó.
Bác Caohieu88 có đang dùng SM trên điện thoại ko, nếu có thì làm ơn cho tui xin cái unlock code của cái converter (request code la 37844). Đành phải convert rồi dùng Divx để xem vậy.
Bạn đọc bài #71 của mình viết ở trên để lấy code unlock converter nhé. Nếu PC bạn cài cái SM Converter rồi thì làm theo đó là được.

hoanganht

Các bạn thử dùng Smatmovie Converter 4.01 này nhé.Full đã kkkk rồi đó.Nếu có hỏi kkk = 5 số 0 nhé.Version mới kèm sẵn converter chuẩn video MPEG4-code mà ko cần cái thêm.Vào mục Configure chọn Xvid MPEG4-code nháy luôn vào options mục profile @ level chọn Avanced simple @ L1.Mục target quantizer kéo đên 5 là ok.h có thể converter sang định dạng video mới( vẫn đuôi avi nhưng chuẩn này cho độ nét của video cao hơn)
Chú ý SM trên điên thoại phải là ver 3.42 cài thêm code của bác at007 trong bài này thì mới đọc được chuẩn video này.Hoặc các bạn có thể dùng coreplayer 1.32 mới nhất bay h.Xem video rất sống động và sắc nét.Chúc vui
Link dow cho bạn nào chưa dow được nhé:

http://www.mediafire.com/download.php?nmuznmyjknr

Hoặc dow từ link dưới về và giải nén như bình thường nhé.

Last edited by a moderator:

pbvhp

Bạn đọc bài #71 của mình viết ở trên để lấy code unlock converter nhé. Nếu PC bạn cài cái SM Converter rồi thì làm theo đó là được.

Cảm ơn bạn, nhưng vì cái SM của tui trên mobile nó chưa hoạt động được nên tui mới phải xin code cho cái converter.
Tui đã download file của bạn hoanganht và đã convert thành công rồi. Dùng chuẩn Xvid encoder / Bitrate 1024 chạy trên mobile bằng Divx V.089 khá đẹp.
Dùng cái Divx 0.89 thì màn hình ko bị sáng 100% nhưng một lúc sau bị tối đi, một lúc sau nữa thì màn hình tắt hẳn theo cái Power saving setting của máy. Điều này cũng tốt vì minh sẽ ko sợ máy hết pin nếu ngủ quên :))

Caohieu88

Các bạn thử dùng Smatmovie Converter 4.01 này nhé.Full đã kkkk rồi đó.Nếu có hỏi kkk = 5 số 0 nhé.Version mới kèm sẵn converter chuẩn video MPEG4-code mà ko cần cái thêm.Vào mục Configure chọn Xvid MPEG4-code nháy luôn vào options mục profile @ level chọn Avanced simple @ L1.Mục target quantizer kéo đên 5 là ok.h có thể converter sang định dạng video mới( vẫn đuôi avi nhưng chuẩn này cho độ nét của video cao hơn)
Chú ý SM trên điên thoại phải là ver 3.42 cài thêm code của bác at007 trong bài này thì mới đọc được chuẩn video này.Hoặc các bạn có thể dùng coreplayer 1.32 mới nhất bay h.Xem video rất sống động và sắc nét.Chúc vui
Link dow cho bạn nào chưa dow được nhé:

http://www.mediafire.com/download.php?nmuznmyjknr

Hoặc dow từ link dưới về và giải nén như bình thường nhé.

Cảm ơn bạn hoanganht đã chia sẻ, nhưng quy định của diễn đàn là ko share trực tiếp các PM *** nên chí ít cũng nên sửa tên gọi của nó khi upload, đôi khi lách luật một chút!

hoanganht

Cảm ơn bạn hoanganht đã chia sẻ, nhưng quy định của diễn đàn là ko share trực tiếp các PM *** nên chí ít cũng nên sửa tên gọi của nó khi upload, đôi khi lách luật một chút!

^^ có gì chỉ giáo mình nhé.Vì mình cũng ko rành đau.Mới tham gia cùng mọi người nên hiểu biết còn hạn hẹp.Gọi là biết gì nói thế.

Caohieu88

^^ có gì chỉ giáo mình nhé.Vì mình cũng ko rành đau.Mới tham gia cùng mọi người nên hiểu biết còn hạn hẹp.Gọi là biết gì nói thế.

Bạn ở HN đúng ko, hôm nào đi off với anh em 1 buổi là biết liền ah :))

vuongtrungduong

Bạn ở HN đúng ko, hôm nào đi off với anh em 1 buổi là biết liền ah :))

ùh đi off với Mod và Vip là biết cách lách luật diễn đàn liền Hiếu nhể? =)) đầu độc mem mới nhé >:) >:)>:) bắt quả Tang -Sin nằm trên Cos!

hoanganht

Hix.Cảm ơn mọi người đã quan tâm,Mình thức từ đêm qua đến h mò mẫm cái kết nối wifi = máy bàn.Nghe thấy mọi người nói thế này tỉnh hết cả người.

duchan2020

Mình cài được lên bản 3.42 như HD của at007 rồi nhưng khi Rescan file system thì lại chẳng được đoạn video nào. Máy mình video toàn đuôi Mp4 và mình cũng đã cài như HD của at007 để chạy nó rồi mà vần ko search được là sao hả mọi người. Giúp mình với. Thanks

Son_Nguyen

Mình cài được lên bản 3.42 như HD của at007 rồi nhưng khi Rescan file system thì lại chẳng được đoạn video nào. Máy mình video toàn đuôi Mp4 và mình cũng đã cài như HD của at007 để chạy nó rồi mà vần ko search được là sao hả mọi người. Giúp mình với. Thanks
Bản này theo mình nhớ là chỉ chạy được file AVI thôi, nếu bạn muốn chạy MP4 thì kiếm cái Core Player mà xài, tốt hơn cái này nhiều. Trong 4rum có bản mới nhất rồi đó.

duchan2020

Bản này theo mình nhớ là chỉ chạy được file AVI thôi, nếu bạn muốn chạy MP4 thì kiếm cái Core Player mà xài, tốt hơn cái này nhiều. Trong 4rum có bản mới nhất rồi đó.

Trong bài của at007 nói cài thêm phần mềm hỗ trợ là chạy được Mp4 nên mình cũng muốn thử. Nhưng vẫn không chạy được, có lẽ lại phải gỡ ra vậy. Cảm ơn bạn nhé!

Son_Nguyen

Trong bài của at007 nói cài thêm phần mềm hỗ trợ là chạy được Mp4 nên mình cũng muốn thử. Nhưng vẫn không chạy được, có lẽ lại phải gỡ ra vậy. Cảm ơn bạn nhé!
Bây giờ Core Player là pm chơi video đa năng nhất đấy bạn, hơn đứt thằng SM này luôn, bạn cứ kiếm mà xài, đảm bảo ko thất vọng.:p.

hoanganht

Đó là định dạng mpg_4(chuẩn avi cho độ nét cao).Không nên nhầm với định giạng mp4