• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smartmovie3.42 mới nhất trên LCG***full***

Caohieu88

Hack ổ C thì bạn tìm bài "Cách hack Phone nhanh" của bạn Vietduck, còn Mod Installer thì bạn tìm bài "Cáo biệt phần mềm Unsign" của bác Congvoi và làm theo hướng dẫn. Lần sau chịu khó tìm và đọc bạn nhé! Như vậy sẽ thấy thích thú hơn đó!

trungphuong1234

không phải nói nhiều về soft này với anh em đúng ko;),bản SM 3.42 này mới nhất của hãng lonelycatgame.com
EX: cách cài để có bản full như sau

+ Chỉ cài được cho máy nào đã hack được ổ C nhab-)
+ Bác nào hack ổ C rồi thì mod file installserver.exe này thì mới cài được(chép file installserver.exe vào C:/sys/bin);;) lấy ổ dưới nhé
+ cài bản smartmovie.uiq3.cr***k.unsigned.signed này trước,sau khi cài xong thì tiến hành chạy chương trình và đăng kí với code 0000,xong cho chay mọt đoạn video có sẵn,rồi thoát ra,remove bản đó đi
+ Sau đó cài tiếp bản SmartMovie_UIQ_3 vào,open nó lên bạn đã có SmartMovie3.42 hoàn toàn đã được đăng kí:O:))
+nếu muốn chơi MP4 trên SM3.42 thì cai tiếp file CoreMp4_UIQ_3rd.sisx
thấy hay thì thank mình nha:D

FIX Link download:: http://www.mediafire.com/?bcmiynz9td0
Mình thật hạnh phúc vì đã cài song thanks bạn nhiều nhé hãy đóng góp vì UIQ

O9xx19xx29

Hôm nay vào trang chủ mới để ý là bản mới nhất là 3.41
mà bản này của at là 3.42 - tại sao vậy ta ?

at007

Hôm nay vào trang chủ mới để ý là bản mới nhất là 3.41
mà bản này của at là 3.42 - tại sao vậy ta ?

thế mới là Pdaviet:)),nói chơi thôi bản 3.42 là bản down ở trang handago,mình cũng chả biết nữa,mình down về cài thì nó báo là bản 3.42.đúng của nó dành cho UIQ3.0 là 3.40 tại trang lonelycatgame.com

httanphat

Bạn đừng dùng chức năng khóa tự động của máy nữa, cài khóa kiểu Iphone vô vữa đẹp vữa tiện lợi vì thằng này chỉ khóa khi không có ct chạy ngoài màng hình hay lắm.

Há há đã, chương trình đó là gì vậy bạn, up lên cho mình xin với :D

Àh, bạn nào có cái chương trìh gì để xem file MP4 mà bạn at007 nói đó, up lên cho mình xin lun đi hic hic ... :(

httanphat

Hic, mình làm theo hướng dẫn của at007, nhưng ... ko đúng hoàn toàn và mình gặp sự cố.
Số là mình cài cái SM...signed vào trước, cài vào phone memory, sau đó đăng ký, chạy, gỡ ra và cài tiếp SM...UIQ3.0 vào, ngặt nỗi lại cài vào thẻ nhớ. Tới lúc chạy chương trình, vào About xem thì thấy là 3.40, mình lại cài lại 1 lần nữa cái SM...signed vào thẻ trong lúc chưa gỡ bản cũ ra, cài xong thì thấy ko còn chỗ để Register nữa, vẫn cho chạy 1 đoạn video demo rồi thoát ra. Tuy nhiên giờ lại vào Control Panel để uninstall SmartMovie thì ko thấy chương trình này đâu, và thế là ko uninstall được. Cũng ko thể cài thành công bản 3.42 được hu hu ...

Sẵn tiện cho em hỏi Master Reset dùng để làm gì, cần lưu ý gì khi Master Reset vậy mọi người. Những soft cài vào thẻ lúc Master Reset nó có gỡ và xóa hết đi ko??? Bây giờ mình muốn phục hồi máy nguyên trạng như ban đầu, ngoại trừ dùng cách update firmware thì còn có thể làm gì nữa ạh???

at007

Hic, mình làm theo hướng dẫn của at007, nhưng ... ko đúng hoàn toàn và mình gặp sự cố.
Số là mình cài cái SM...signed vào trước, cài vào phone memory, sau đó đăng ký, chạy, gỡ ra và cài tiếp SM...UIQ3.0 vào, ngặt nỗi lại cài vào thẻ nhớ. Tới lúc chạy chương trình, vào About xem thì thấy là 3.40, mình lại cài lại 1 lần nữa cái SM...signed vào thẻ trong lúc chưa gỡ bản cũ ra, cài xong thì thấy ko còn chỗ để Register nữa, vẫn cho chạy 1 đoạn video demo rồi thoát ra. Tuy nhiên giờ lại vào Control Panel để uninstall SmartMovie thì ko thấy chương trình này đâu, và thế là ko uninstall được. Cũng ko thể cài thành công bản 3.42 được hu hu ...

Sẵn tiện cho em hỏi Master Reset dùng để làm gì, cần lưu ý gì khi Master Reset vậy mọi người. Những soft cài vào thẻ lúc Master Reset nó có gỡ và xóa hết đi ko??? Bây giờ mình muốn phục hồi máy nguyên trạng như ban đầu, ngoại trừ dùng cách update firmware thì còn có thể làm gì nữa ạh???

bạn bình tĩnh,giải quyết được mà:D,bây giờ bạn cài lại bản 3.40 vào thẻ nhớ.cài dè nhé sau đó làm theo hướng dẫn cũ là được,nếu cài xong mà nó đã đăng kí rồi thì thoát ra remove đi cài tiếp bản 3.42 vào,nếu chưa đăng kí thì cài lại theo hướng dẫn

O9xx19xx29

thế mới là Pdaviet:)),nói chơi thôi bản 3.42 là bản down ở trang handago,mình cũng chả biết nữa,mình down về cài thì nó báo là bản 3.42.đúng của nó dành cho UIQ3.0 là 3.40 tại trang lonelycatgame.com

Thế này chắc mình dùng mấy chương trình về Hex - đưa hẳn nó lên 5.0 cho mọi người lác mắt chơi :))

httanphat

bạn bình tĩnh,giải quyết được mà:D,bây giờ bạn cài lại bản 3.40 vào thẻ nhớ.cài dè nhé sau đó làm theo hướng dẫn cũ là được,nếu cài xong mà nó đã đăng kí rồi thì thoát ra remove đi cài tiếp bản 3.42 vào,nếu chưa đăng kí thì cài lại theo hướng dẫn

Lạ lùng là ko thấy chương trình ấy trong phần Uninstall nên ko gỡ được mới đau chứ hic hic ...

httanphat

bạn nào chỉ mình cách xxx chương trình converter này với, mình chạy chương trình xxx, nó bảo phải nhìn cái code gì đó lúc mở Smartmovie Converter, mình nhìn rùi bấm Yes to Continue mà hok thấy nó chạy tiếp gì hết trơn thành ra ko lấy được Kxxxy

Son_Nguyen

bạn nào chỉ mình cách xxx chương trình converter này với, mình chạy chương trình xxx, nó bảo phải nhìn cái code gì đó lúc mở Smartmovie Converter, mình nhìn rùi bấm Yes to Continue mà hok thấy nó chạy tiếp gì hết trơn thành ra ko lấy được Kxxxy

Sau khi bạn cài chương trình converter của SM lên PC thì bạn làm như sau:
- Mở chương trình SM Converter trên PC lên, nó sẽ hiện ra 1 bảng thông báo trong đó có 1 dòng ghi code gồm 5 chữ số.
- Tiếp theo bạn mở SM trên máy điện thoại của bạn lên, vào mục "Unlock Converter" và nhập cái code mà bạn nhìn thấy trước đó vào thì nó sẽ cho bạn cái Unlock code.
- Cuối cùng bạn nhập cái Unlock code vào chương trình SM converter trên PC là xong thôi. Nếu bạn ko làm các bước này thì có thể nó vẫn cho bạn convert film nhưng sẽ bị 1 đoạn film đen trắng có chữ DEMO, làm như cách của mình ở trên thì OK. Chúc vui vẻ!!!!b-)

uthoiemve

Xóa SmartMovie bản cũ đã cài trên máy

Em bị lỗi này:

Can not Install

và kèm theo thông báo:

"Constraints imposed by a developer mode certificate have been exceed."

Bác nào khắc phục được thì giúp em với.

(Em đã hack phone rồi, cài cả capwitchoff và installserver.exe vào máy rồi.)

at007

Em bị lỗi này:

Can not Install

và kèm theo thông báo:

"Constraints imposed by a developer mode certificate have been exceed."

Bác nào khắc phục được thì giúp em với.

(Em đã hack phone rồi, cài cả capwitchoff và installserver.exe vào máy rồi.)

ủa sao lạ thế nhẩy,mod intallsever.exe vào rồi mà vẫn ko cài được em cũng bó tay,bác down bản ở Fix download thử,có khi file đó bị lỗi đó:)

hoanganht

Dùng rất ổn.2 chuẩn video tuy cùng đuoi avi nhưng chất lượng của M-Peg4 rất nét khác hẳn mạc dù converter từ cùng 1 video gốc.

pbvhp

Em P990i của tui cài SM vào, chạy thì toàn báo lối KERN-EXEC / 3. Bác nào giúp tui với.

Caohieu88

imei 358318010392102 cho mình xin mã với

Đọc kĩ bài 1 đã bạn nhé!

Em P990i của tui cài SM vào, chạy thì toàn báo lối KERN-EXEC / 3. Bác nào giúp tui với.

Bạn thử cài vào Phone Memory thử xem có thể do lỗi thẻ nhớ hoặc lỗi ko đủ ram để chạy thì restart lại máy rồi vào lại chương trình!

TY02

Các a cho e hỏi ct này so với core 1.32 cái nào mạnh và chuẩn hơn, e đã cài 1.32 rùi nhưng xem MP4 fim thì bị giật quá, với thao tác cũng rắc rối tí, hi hi. Xin tư vấn giúp e. THANKS

hoanganht

Các a cho e hỏi ct này so với core 1.32 cái nào mạnh và chuẩn hơn, e đã cài 1.32 rùi nhưng xem MP4 fim thì bị giật quá, với thao tác cũng rắc rối tí, hi hi. Xin tư vấn giúp e. THANKS
Theo suy nghĩ của mình thì ko SM movie được cái tiện dụng,Khởi động nhanh nhưng ko thể = core player 1.32 đc về nhiều mặt.Xem phim nhiều chuẩn,it giật hình,tiếng với hình khi qua tai nghe thì chuẩn ko như SM lệch 1 chút xem rất khó chịu.Đọc được nhạc mp3.Xem phim ko tự động khóa màn hình như SM phải chỉnh đi chỉnh lại rất khó chịu.Và mình thấy Coreplayer là trình xem phim mạnh nhất cho uiq bây j.
Mình xem phim trên điên thoại thì converter hết =smatmovie converter 4.01 thành chuẩn avi MPEG4 xem chuẩn và ko có hiên tượng giật,ko lệch hình với tiếng.Nét và rất ok.
Không biết ý kiển của mọi người thế nào !

pbvhp

Bạn thử cài vào Phone Memory thử xem có thể do lỗi thẻ nhớ hoặc lỗi ko đủ ram để chạy thì restart lại máy rồi vào lại chương trình!

Tui thử các kiểu rồi, kể cả restart để giải phóng RAM nhưng nó vẫn thế. Màn hình tối đen rồi lại hiện ra cái lỗi đó.
Bác Caohieu88 có đang dùng SM trên điện thoại ko, nếu có thì làm ơn cho tui xin cái unlock code của cái converter (request code la 37844). Đành phải convert rồi dùng Divx để xem vậy.