• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Soft Convert Video Chuẩn HD cho 5800 !!!

dxpro1991

Em đảm bảo cái soft này sẽ không làm các bác thất vọng :D

Đầu tiền mấy bác down soft tại link này: http://www.mediafire.com/?ym2nyxivyft

Sau đó làm theo hướng dẫn trên ảnh:

Các bác chọn định dạng là MP4 Toshiba G900 (cái này có Res bằng 5800 vì soft này chưa hỗ trợ cho 5800) nên chọn nó, đảm bảo chạy đc trên 5800 :))

Sau đó open video muốn convert

Cuối cùng là thưởng thức mà không phải chỉnh sửa gì hết :D

Chú ý: Vì nó sẽ để Res mặc định của Video nên hãy check xem và đưa nó về 16:9 hoặc 4:3 để xem, làm theo hướng dẫn ảnh bên dưới:

Chỉnh về là xong

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

Thanks, bài viết rất hữu ích. Nhg xin ý kiến thì mình có ý kiến:p: Bản này đã có bản cập nhật, có hỗ trợ cho 5800, bạn thử check lại trang nguồn của nó xem

dxpro1991

Theo mình biết trên trang chủ của soft này thì đây là bản mới nhất và vẫn chưa có chuẩn cho 5800, nhưng như vậy cũng đủ xài rồi :D

hongthanh

Chán thế, máy mình có bắt cài microsoft Framework 3.0. Cài cái đó thì bao giờ song! Chán thật.

hongthanh

Của bạn hôi đen là bản XviD4PSP 5.031 còn bạn dxpro1991 là XviD4PSP 5.036 nhé. Mình nhận xét tí nhé, bản này với bản Total Video Converter chất lượng hình ảnh như nhau thôi.XviD4PSP 5.036 nén hơi lâu nhưng dung lượng ít hơn.

dxpro1991

Cái này convert dễ hơn TVC, ko cần setting nhiều mà vẫn đc chất lượng như mong muốn, như TVC phải setting nhiều hơn :D

jackbg

Tớ thấy các bạn đưa ra soft convert hơi khó cho newbie. Tại sao các bạn không dùng thử soft này đi.Nó có mục dành riêng cho N5800XM, phân biệt từng lịa N series và E series đó. Không soft nào hơn cả đâu. Hãy thử 1 lần rồi xem. Bạn sẽ kết ngay mà
Mã:
http://www.formatoz.com/download/FFSetup185.zip

dxpro1991

có vài cái khi cài vào nó hiện unbe.. gì đó nghĩa là sao vậy

Bạn vào mục Video ---> Interlace/Framerate ---> Output Framerate rồi chỉnh nó về 29.970 FPS thì nó sẽ convert đc, vì 1 số video nặng quá nên khung hình bị giảm nên phải chỉnh lại nó mới chạy đc

Còn nếu video bạn nhét vào nó ko đọc đc thì chịu, đa phần là các file FLV sẽ khó đọc, cũng chẳng hiểu vì sao :-??

thành viên cấp 4 rùi nha bạn gộp chung 1 bài thôi hoặc xóa bớt 1 bài.:p:p:p nếu ko lại bị xóa .

phần mềm này hay wa.test thử xem,mà video 10mb nó cho sản phẩm là bi nhiêu mb vậy bạn

Cái này đc cái khử răng cưa rất mượt, đẹp như video gốc, nhưng còn về dung lượng sau khi convert sẽ rất lớn, nên chỉ convert video nhạc từ 3-4' chứ ko dám convert film :(, nếu convert Film thì em xài TVC :D

DUCBACLIEU

chất lượng phim coi đẹp thì đương nhiên dung lượng cao là phải rồi .Kể cả dùng TVC convert fim chất lượng ra HD (chỉnh bitrate cao lên, sẽ kg bị tình trạng răng cưa) thì dung lượng cũng cao thôi mà .:-?:-?

Hoden

Super V.I.P
đây là bản chuẩn cho 5800 luôn nhé.soft dùng cho nokia luôn chạy mọi định dạng
http://www.mediafire.com/download.php?inzwajqbzng

dxpro1991

Mà em cũng ko hiểu vì sao bản em up lên là 5.036 thì nó ko có hỗ trợ MP4 Nokia 5800, mà bản 5.031 bác up lại có, lạ thiệt :))