• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Soft Convert Video Chuẩn HD cho 5800 !!!

nguyenvansang

Well-Known Member
Của bạn hôi đen là bản XviD4PSP 5.031 còn bạn dxpro1991 là XviD4PSP 5.036 nhé. Mình nhận xét tí nhé, bản này với bản Total Video Converter chất lượng hình ảnh như nhau thôi.XviD4PSP 5.036 nén hơi lâu nhưng dung lượng ít hơn.

CÁc bạn nói vậy k đúng rồi. XviD convert lâu pà cố. ko bao giờ dùng:). TVC thì được đấy. Nhưng mà phải tùy chỉnh lại các thông số như Bitrate Frames Size thì mới đẹp được.
Đã test rất nhiều phần mềm convert video ( khoảng trên dưới 2 chục phần mềm) và cho ý kiến cuối cùng thế này : FormatFactory là bản convert hay nhất và đơn giản nhất. Ghép phụ đề miễn chê ( Nhưng nếu File .mkv tích hợp sẵn phụ đề thì mình ko thể nhét phụ đề khsc vào được :((

vancopvt

mình dùng cái formatfactory convert khi tua toàn bị nhèo hình, Bạn nào biết cách khắc phục không chỉ cho mình với

suzu_sugus

@Hoden: cái này thì xem nét như bản HD cũ hay chỉ là 1 fần mềm convert cho 5800 vậy
@Nguyen van sang: chỉ cho mọi người cách chỉnh để cho nét đc k bạn

ha_dkny

XviD4PSP convert file từ 700mb thành hơn 1gb ( thông số chĩnh theo hướng dẫn bài 1 ), có cái nào convert chuẩn, đẹp, dể sử dụng mà size nhỏ hơn file gốc ko?