• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

thuongson

Không hiểu khi bị xung đột pm có dẫn tới hiện tượng treo máy ngay khi SR không nhỉ các bạn?
Hôm trước không hiểu sao khi SR màn hình bị đứng luôn tại cái màn hình xanh của WM6. Chờ mãi vẫn vậy mình chọc vào lỗ SR lần nữa nhưng cũng vẫn bị đơ chỗ đó. Cuối cùng phải HR( mất hết data). Tưởng yên ổn đến hôm qua lại bị như vậy( lần này mới chỉ setup 5pm)
Hay cái này tại ROM nhỉ? Mình qua box ROM của Atom Exec không thấy ai nói lỗi này

horkbajir

Không hiểu khi bị xung đột pm có dẫn tới hiện tượng treo máy ngay khi SR không nhỉ các bạn?
Hôm trước không hiểu sao khi SR màn hình bị đứng luôn tại cái màn hình xanh của WM6. Chờ mãi vẫn vậy mình chọc vào lỗ SR lần nữa nhưng cũng vẫn bị đơ chỗ đó. Cuối cùng phải HR( mất hết data). Tưởng yên ổn đến hôm qua lại bị như vậy( lần này mới chỉ setup 5pm)
Hay cái này tại ROM nhỉ? Mình qua box ROM của Atom Exec không thấy ai nói lỗi này

Bác nên up lại ROM luôn đi cho nhanh

Thường thì thế là do máy khởi động quá lâu, bác thử cài iLaucher hoặc Pocket Plus sau đó nếu bị đơ ở màn hình xanh thì chọc SR lại phát nữa để về safe mode remove từng chú soft đã cài 1 xem chú nào là nguyên nhân gây lỗi

ppcxn

Thẻ nhớ ẩn mất folder, file!

Các pác cứu e! hqua e có cóp mấy thứ lingting vào thẻ mà sáng nay nó chẳng nhìn thấy j nữa rồi, dung lượng thẻ vẫn báo bình thường e nghĩ nó bị ẩn nhưng k bit làm sao, format thì chết vì tin nhắn của bồ e mới export ra chưa kịp cóp vào PC! Mong các bro chỉ giáo nhanh kẻo e cùn lên c cho về mo mất!:(:)(:)(:)((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các pác cứu e! hqua e có cóp mấy thứ lingting vào thẻ mà sáng nay nó chẳng nhìn thấy j nữa rồi, dung lượng thẻ vẫn báo bình thường e nghĩ nó bị ẩn nhưng k bit làm sao, format thì chết vì tin nhắn của bồ e mới export ra chưa kịp cóp vào PC! Mong các bro chỉ giáo nhanh kẻo e cùn lên c cho về mo mất!:(:)(:)(:)((

Bạn dùng Resco Explore cho hiện hết các file ẩn lên bạn vào menu -> Opitions -> General -> Browser -> Bỏ hết dấu tích ở các mục đi là nhìn thấy được roài đó :D. Thân!!!

connguab

:)) :)) :))
bạn vào thẻ nhớ, nhấn vào Menu rồi chọn Show All Files, vậy là OK thôi ! =)) =)) =))

Ryuroden

Trường hợp này mình đã bị một lần, bạn làm theo hướng dẫn ở bài trên. Nếu ko đc thì chỉ còn cách forrmat lại thẻ nhớ thôi.

thuongson

Hôm qua mình fomat cái thẻ nhớ xong thì không setup được pm vào thẻ nữa.

Khi chọn device với store card mình đã tick vào store card rồi

Ai biết nó bị làm sao không chỉ giúp mình với. Thanks

thuongson

Mình cũng bị như vậy hôm qua nè. Tự nhiên trong My Documents trống rỗng, tài liệu các thứ gần trăm M. Cũng làm theo 2 cách trên vẫn không được. Mình dùng WM5Storage chuyển sang chế độ USB rồi dùng PC xem thì thấy hiện ra hết:D thế mới lạ:-?

HaChau

Super V.I.P
Mình cũng bị như vậy hôm qua nè. Tự nhiên trong My Documents trống rỗng, tài liệu các thứ gần trăm M. Cũng làm theo 2 cách trên vẫn không được. Mình dùng WM5Storage chuyển sang chế độ USB rồi dùng PC xem thì thấy hiện ra hết:D thế mới lạ:-?
Các bạn quét virus thẻ nhớ thông qua PC, nếu thấy có file autorun.inf thì cũng xoá hết đi. Kết nối PPC với PC thông qua ActiveSync (PC để chế độ Show Hiddend Files) rồi vào properties của các thư mục trên thẻ nhớ/main memory/flash disk/Extended ROM bỏ thuộc tính ẩn đi là xong.

wavelonton

em đang xài con Exec, em đang tìm cái solf để biến cái destop của con Exec ày giông như của PC hay dùng ( tên solf hình như là " remote destop" thì phải) mà tìm mãi không được. Các bác có ai có không ạ? làm ơn share dùm em với!!!!!!! thanks các bác nhiều

ppcxn

Các bạn quét virus thẻ nhớ thông qua PC, nếu thấy có file autorun.inf thì cũng xoá hết đi. Kết nối PPC với PC thông qua ActiveSync (PC để chế độ Show Hiddend Files) rồi vào properties của các thư mục trên thẻ nhớ/main memory/flash disk/Extended ROM bỏ thuộc tính ẩn đi là xong.

E đã quét với BKAV (free) mới nhất rưng k thấy BKAV báo có file nào cả, pác xem có prog virus nào hoành tý cho e với!OK! Đa tạ HaChau trước! Hậu tạ sau!:D

aphongs

các anh cho em hõi em cài cái winbaradvance vào rùi nhưng khi xóa vẫn còn cái forder trong chương trình tuy là nó kô có gì hết nhưng thấy nó sao sao đó máy anh có chương trình gi xóa trọn vẹn xin cho em biét với thanks các anh đã đọc tin

nguyennhaca

Hôm vừa rồi em đi uống cafe chung với ông anh xài con P1i, ổng giới thiệu chức năng chụp hình Name Card rồi tự động lưu vô Contact. Em thấy cái đó hay quá, nhưng em vẫn chưa tìm được chương trình đó cho O2. Bác nào có chương trình đó thì post lên cho em tải về nhà với nghen.
Many Thanks!

Azumy

các anh cho em hõi em cài cái winbaradvance vào rùi nhưng khi xóa vẫn còn cái forder trong chương trình tuy là nó kô có gì hết nhưng thấy nó sao sao đó máy anh có chương trình gi xóa trọn vẹn xin cho em biét với thanks các anh đã đọc tin

Dùng Photo Contact pro hay Inesoft Address book có khi giải quyết được vấn đề bạn đang cần đấy. Trong các sub-box có thảo luận rất nhiều, bạn vô tham khảo xem thế nào nhé

horkbajir

Hôm vừa rồi em đi uống cafe chung với ông anh xài con P1i, ổng giới thiệu chức năng chụp hình Name Card rồi tự động lưu vô Contact. Em thấy cái đó hay quá, nhưng em vẫn chưa tìm được chương trình đó cho O2. Bác nào có chương trình đó thì post lên cho em tải về nhà với nghen.
Many Thanks!

cái này là hàng độc của SE đó bác, so bì làm gì :D

thuongson

Có ai chỉ dùm mình pm dùng viết ghi chú mà nó có thể đưa ra today được không. Mình muốn cho nó vào các tab của mobi shell ý mà
Thanks

Tuan1412

Có ai chỉ dùm mình pm dùng viết ghi chú mà nó có thể đưa ra today được không. Mình muốn cho nó vào các tab của mobi shell ý mà
Thanks
Bạn có thể dùng thêm spbDiary hoặc Pocket Prezee là đc mà,sau đó add nó vào 1 tap của spbshell

thuongson

Bạn có thể dùng thêm spbDiary hoặc Pocket Prezee là đc mà,sau đó add nó vào 1 tap của spbshell

Hì, ý mình hỏi là cái note viết = chữ của mình đại loại như VS note chứ không phải task hay app.
Mình vẫn đang dùng cái PB mà:D

truong_o2

Các bác cho em xin PM Slide Unlock for WM2003 với, link down ở 4share die mất rồi. Em cám ơn nhiều:)

thuongson

Có ai cho mình hỏi cái pm Vito Audio Note có xung đột với pm hỗ trợ dial(khóa màn hình...) nào không? Trước dùng WM5 cái này ghi âm cuộc gọi ngon lắm
Mình setup bản 1.3 rồi 1.31 đầy đủ mà nó vẫn không thể auto recoder call được. Chỉ recoder bình thường.

Status
Không mở trả lời sau này.