• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT SmartPhone : Yêu cầu + Thảo luận

karyoka

Các bác ơi, có phần mềm nào có thể thay đổi các icon cho smartphone ko nhỉ . E thích tự mình làm giao diện, thay đổi icon các ctrinh, nhưng tìm mãi trên net ko thấy . PPC làm ngon ơ, ko biết SP có được ko? Bác nào giúp em với???

skymax

MÌNH MỚI XÀI DÒNG NÀY NÊN MÌNH MUỐN HỎI CÁC BẠN VỀ CÁCH CÀI ĐẶT FILE JAVA VÀ CÀI ĐẶT FILE Ễ CHO MÁY AI BIẾT THÌ CHỈ DÙM MÌNH NHA CÁM ƠN.CHO HỎI THÊM 1 ĐIỀU NỮA LÀ SAO MÁY EM NGƯỜI KHÁC NHẮN TIN VÀO KHÔNG CÓ RUNG VẬY CÁC BRO NAO BIẾT THÌ DẠY EM VÀO ĐÂU ĐỂ CHỈNH PHẦN NHẠC CHUÔNG VÀ RUNG CHO TIN NHẮN NHA. THANKS CÁC BRO NHIỀU./MÁY MÌNH ĐANG XÀI LÀ QTEK 8310 THUỘC DÒNG SMARTPHONE

anhhung08

Xin bạn nào giúp dùm tớ, tớ rất mới trên PPC smartphone. Làm sao tớ install software vào PPC của tớ? Software có số đui như .xml trong folder CAB. Làm ơn gúp dùm nhen. please

nguyenthuanbg_pv

Để Install software, bạn chạy file .exe, có 2 loại file .exe: một loại chạy từ PC (thông qua ActiveSync chương trình sẽ được cài đặt vào SP), một loại chạy trực tiếp trên Smarrtphone (SP). Đối với file .cab thì bạn hãy copy vào SP rồi chạy. Bạn thử xem nhé.

xmast_night

cho tớ xin sòt bảo mạt tin nhắc (cài pas word đó)
mà hỏi thêm sao mấy tập tin đính kèm trên forum ko down đc vậy ta toàn tải về file ảnh

tuantuti

các bác ơi, có ai có WebIS Informant cho smartphone ko, phiên bản cho HTC S620 ấy, hic hic mình tìm lại mà không có, mà laptop bị mất nên không biết back up con S620 như thế nào hết.

có ai có thì pót lại giùm mình nhé, cám ơn nhiều nhiều.

P.S.: ai có nhu cầu cài WM 6.1 kô, giao diện đẹp kinh khủng luôn....tối nay về mình up screenshot lên cho mọi người coi

nguyenthuanbg_pv

Cái WebIS Informant thì mình không có, nhưng bạn ơi cho mình hỏi: mình đang dùng I-mate SPL (có sẵn WM 2006) có Up lên WM 6.1 được không vậy? Và bạn có biết thì hướng dẫn mình cách Up HĐH lên bản 6.1 nhé. Thanks!!!

xmast_night

cho tớ xin phần mềm bảo mật tin nhắn với. khi vào tin nhắn fải nhạp pass đó,
chứ ng ta thấy máy lạ lạ hỏi mượn mà ko cho mượn cũng kỳ. phần mềm có chức năng khi vào tin nhắn buộc fải nhập pass (như các dòng máy moto có chức năng này)

tớ đã dùng wa KbSMS manager nhưng cái đó fải vào sòt vừa chậm lại vừa lâu lại fải chọn từng tin mà giấu ko tiện ích. tks

xmast_night

cho tớ xin phần mềm bảo mật tin nhắn với. khi vào tin nhắn fải nhạp pass đó,
chứ ng ta thấy máy lạ lạ hỏi mượn mà ko cho mượn cũng kỳ. phần mềm có chức năng khi vào tin nhắn buộc fải nhập pass (như các dòng máy moto có chức năng này)

tớ đã dùng wa KbSMS manager nhưng cái đó fải vào sòt vừa chậm lại vừa lâu lại fải chọn từng tin mà giấu ko tiện ích. tks

wolfman76

Các cao thủ dòng smartphone giải đáp giúp tôi một thắc mắc với. Trước đây, khi dùng PPC có một phần mềm rất hay. Khi mình cài phần mềm này, nó sẽ cho mình lập một cái list các số điện thoại. Khi các số trong list này gọi đến thì máy mình vẫn lặng như tờ nhưng bên kia nghe thấy là máy bận. Khi các số trong list này nhắn tin đến máy mình thì máy mình sẽ không báo gì hết và lặng lẽ cất vào một folder ẩn. Khi nào thích thì mình dở ra xem. Dòng Smartphone có soft như thế này không các bác? Cảm ơn đã giải đáp giùm.

tuantuti

Cái WebIS Informant thì mình không có, nhưng bạn ơi cho mình hỏi: mình đang dùng I-mate SPL (có sẵn WM 2006) có Up lên WM 6.1 được không vậy? Và bạn có biết thì hướng dẫn mình cách Up HĐH lên bản 6.1 nhé. Thanks!!!

Imate SPL thì mình kô bít, vì chưa xài con này. nhưng bạn vào xda-developers.com mà tìm nhé, biết đâu có.

http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=308

bạn xem thử xem có phải là thằng này kô nhé.

nguyenthuanbg_pv

Các cao thủ dòng smartphone giải đáp giúp tôi một thắc mắc với. Trước đây, khi dùng PPC có một phần mềm rất hay. Khi mình cài phần mềm này, nó sẽ cho mình lập một cái list các số điện thoại. Khi các số trong list này gọi đến thì máy mình vẫn lặng như tờ nhưng bên kia nghe thấy là máy bận. Khi các số trong list này nhắn tin đến máy mình thì máy mình sẽ không báo gì hết và lặng lẽ cất vào một folder ẩn. Khi nào thích thì mình dở ra xem. Dòng Smartphone có soft như thế này không các bác? Cảm ơn đã giải đáp giùm.
Bạn có thể tham khảo các pm chặn tin nhắn và cuộc gọi cho SP, ví dụ như SmartBlock hay Magicall hoặc CallFirewall... Bạn hãy sử dụng chức năng search trong 4rum.

kendo82

Chao ae, mình xài 1 con SS i320, WM5, cho mình hỏi, mình có thể nâng cấp lên WM6 được ko? và làm bằng cách nào? Mình còn 1 chuyện muốn hỏi nữa là, khi mình cài 1 số phần mềm, nó nói là CF ko phù hợp, như vậy là sao? Theo như bây giờ thì máy của mình cần cài những gì là phù hợp nhất..? Thanhk ae rất rất nhiều....

khamnguyen

cho mình key cũa PocketPlayerSP36 này với.chỉ được 15 ngày hà bạn ơi.thank các bát trước nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chao ae, mình xài 1 con SS i320, WM5, cho mình hỏi, mình có thể nâng cấp lên WM6 được ko? và làm bằng cách nào? Mình còn 1 chuyện muốn hỏi nữa là, khi mình cài 1 số phần mềm, nó nói là CF ko phù hợp, như vậy là sao? Theo như bây giờ thì máy của mình cần cài những gì là phù hợp nhất..? Thanhk ae rất rất nhiều....

Máy i320 không có rom 06 đâu bạn ơi chỉ có 05 của chính háng thui. "CF" không phù hợp là sao bạn nói rõ xem nói vậy chẳng thể nào hiểu được còn cài phần mềm gì phù hợp thì dòng này chip kém mà lại là SP thì chỉ nên cài chương trình quản lý, xem ảnh, chat chít, font chữ và một số phần mềm đổi giao hiện như Smart Toolkit là ok roài.....

PM: khamnguyen post bài bắt buộc phải có dấu và bạn nên đọc kỹ lại quy định của diễn đàn nhé!!!!

khamnguyen

nhưng mình tải về chỉ có PocketPlayerSP36.cab thôi ko còn file nào nữa cả.bạn gởi cho mình đi.thank trước nhé.

kiet_xu

Bạn có thể dùng soft Magicall ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=21177&page=11