• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sóng 3G của MobiFone?

Hôm bữa ở chỗ nhà em có sóng 3G, thậm chí lên 3.5G, giờ thì nó tắt ngủm và "không có mạng". Chắc là mobi đang tháo bớt trạm BTS.

uongsting

mình thấy tốc độ 3G của mobifone cũng đâu tệ lắm đâu mà sao mấy bác chê dữ vậy, em thấy nó nhanh hơn GPRS lúc trước rất nhiều

3G mà không nhanh hơn GPRS/EDGE thì ai gọi là 3G bạn, nhưng so với Viettel thì mình thấy nó chậm hơn.

3g mobi lại phân làm 2 khu vực Data là 384kbps và 7.2mbps cho nên h/sinh và sinh viên rất khó khăn trong việc lướt web nhanh, lại phải đăng kí tối thiểu 12đ/ngày mới đc sử dụng max speed, bất công!

Cái này gọi là sinh viên mà muốn xài sang. Lắp ADSL xài cho lành, còn 3G chủ yếu là dành cho nhu cầu di động chứ bác dùng nó tại gia để truy cập, download thì thôi rồi khỏi nói.

Hôm bữa ở chỗ nhà em có sóng 3G, thậm chí lên 3.5G, giờ thì nó tắt ngủm và "không có mạng". Chắc là mobi đang tháo bớt trạm BTS.

Hiện tại cái nhà mạng VN triển khai thực sự là công nghệ 3,5G chứ không phải 3G, nhưng tất nhiên là nó có tương thích với 3G rồi. Có thể do mạng bị chập chờn chưa ổn định thôi.

ilikenokia

Bây giờ mạng 3G đã phát triển mạnh, tốc độ truy cập internet đã cải thiện nhiều.
Vậy có cách nào biến điện thoại 3G thành modem kết nối internet không vậy các bác?
Như vậy thì khi ở bất kỳ nơi nào(nông thôn, miền núi...) cũng có thể dùng PC để vào internet thông qua kết nối của 3G.
Các mạng của các nước khác đã cho kết nối PC vào internet thông qua PC Suite, sao 3G của mobifone lại không cho kết nối mà lại bắt khách hàng đăng ký thêm dịch vụ Fast Connect làm gì cho rắc rối nhỉ!!!

Chỉnh sửa cuối:

uongsting

Phủ sóng 2G thông thường ở vùng sâu xa đã khó khăn rồi huống hồ là sóng 3G. ở những nơi đó thông thường là dùng internet qua vệ tinh ( như ngoài Hoàng Sa, Trường Sa đều qua vệ tinh cả ).

hidenman

Thì mấy pác cứ lấy PC Suite mà kết nối nó sẽ tự lên 3G nếu đt đã nhận 3G. Còn cái Fast Connect là dùng để kết không cần đt

Lưu Ý: Lúc kết nối mạng thông qua PC Suite/Ovi Suite thì khả năng đt của các bạn sẽ trong tình trạng ko nhận đc đt gọi tới hoặc tin nhắn là rất cao (Cái này mình đã bị khi kết nối thông qua Ovi Suite)

Đó là nguyên nhân có thêm cái Fast Connect

Kojitmack

Bây giờ mạng 3G đã phát triển mạnh, tốc độ truy cập internet đã cải thiện nhiều.
Vậy có cách nào biến điện thoại 3G thành modem kết nối internet không vậy các bác?
Như vậy thì khi ở bất kỳ nơi nào(nông thôn, miền núi...) cũng có thể dùng PC để vào internet thông qua kết nối của 3G.
Các mạng của các nước khác đã cho kết nối PC vào internet thông qua PC Suite, sao 3G của mobifone lại không cho kết nối mà lại bắt khách hàng đăng ký thêm dịch vụ Fast Connect làm gì cho rắc rối nhỉ!!!

cái này kết nối đc nà bác !!!!nhận cuộc gọi bình thường nhá !!!kết nối bằng PC Suite nhé !!!có bài hướng dẫn trong diễn đàn òi,là của GPRS/EDGE,nhưng 3G cũng giống vậy thôi !!!!

baosinh

Mình CŨNG còn nhiều lăn tăn khi sử dung dịch vụ 3g cua mobi lắm. Không chừngvẫn là GPRS nhưng chạy trên giao diện 3g đó. Mình đăng ký gói cước suft30 tốc độ 7,2 mbps nhưng khi lướt web còn chậm hơn máy khác dùng gprs???? Với lai bon mobi này lam ăn củ chuối lắm các câu lệnh hướng dẫn đều không thực hiện được ( VD: DK_MTV_têngóidịchvụ_sốthuêbaonhận gửi 999 để tặng gói dịch vụ mobile tivicho thuê bao khác, hoặc CAIDAT_DATA gửi 999 để cài đặt moile internet) Củ chuối như vậy nhưng khi mình gọi lên tổng đà thắc mắc thi chúng nó trả lời rất ngớ ngẩn chẳng hạn như đổ lỗi cho khách hàng hao tác sai, mà không có 1 huwngs dẫn cụ thể nào mà vẫn chung chung kiểu như là "trường hợp này chúng tôi xin ghi nhận và chờ xử lý" nhưng không bao giờ phản hồi lại cho khách hàng là đã xử lý được chưa và xử lý như thế nào.Mình nghĩ bọn này nó có ý dịnh lừa đảo khách hàng hay sao ấy. Để tặng dịch vụ mobile tivi cho thuê bao khác mình đã phải gửi khoảng 100 tin nhắ theo hướng đẫn đểu của bon nó, và goi khỏang 50 cuộc điện thoại lên tổng đài nhờ giúp đỡ. mình đa 50 lần được chúng nó ghi nhận nhưng chưa được chúng nó júp đỡ. mình đã tự mò ra câu lệnh khác và gửi thành công "TANG_MTV_tên gói dịch vụ_số thuê bao nhận" ->Mình đã báo lại điều này cho chúng nó, nhưng không hiểu sao chúng nó cứ lờ đi ?????? Khó hiểu quá:cool:

dat1206

đăng kí gói cước M25 xong mất 25k,nhưng vẫn chưa xài dc vì ko có cấu hình.dt lên tổng đài qua 9294 qua 4lan mất hết 4k lần nào nó cũng nói sẽ gởi 2 tn 1 tin cấu hình vs tin hướng dẫn nhưng lần nào cũng chỉ có tn hướng dẫn,chán dễ sợ.không bao h xài mobi nữa :mad:

uongsting

đăng kí gói cước M25 xong mất 25k,nhưng vẫn chưa xài dc vì ko có cấu hình.dt lên tổng đài qua 9294 qua 4lan mất hết 4k lần nào nó cũng nói sẽ gởi 2 tn 1 tin cấu hình vs tin hướng dẫn nhưng lần nào cũng chỉ có tn hướng dẫn,chán dễ sợ.không bao h xài mobi nữa :mad:

Khuyên bạn chân thành nếu xài 3G thì chọn Viettel mà sử dụng, mình ở ngay trung tâm TP HCM mà mạng mobi nó chậm ~ GPRS.

fuu_fuu

Khuyên bạn chân thành nếu xài 3G thì chọn Viettel mà sử dụng, mình ở ngay trung tâm TP HCM mà mạng mobi nó chậm ~ GPRS.

tuy là có chậm nhưng mà sao như GPRS dc bác.. em ở Q11, lúc nhanh thì khỏi nói nha (coi phim XXX ko bị lag mới ghê), lúc chậm nhất cũng phải gấp 7 - 8 lần GPRS chứ, có những cái GPRS đâu có load nổi.

lúc trước em dùng sim hết tiền, xài dc hơn 100 MB thì hết xài, còn dạo này xài mới mấy MB, cũng sim hết tiền khác, sau khoảng 1 tiếng đồng hồ là nó cập nhật tài khoản, không cho lên tip, bùn :(

Hackimtinh

Các bác cho em hỏi có fải sim mobi mà đăng kí sim sinh viên thì lên mạng ko tốn tiền đúng ko?em có 1 cái tải bao nhiêu mb cũng ko bị trừ đồng nào cả!có ai gặp như vậy ko!