• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sóng 3G của MobiFone?

tp31192

GPRS trước h có trừ tiền liền đâu bác? Hôm 14/12 về long an tự dưng bắt được sóng 3G (3.5G hiện ở cột sóng) và sóng full luôn, mình on cả tối và sáng ra bị trừ 10k đấy, mà tốc độ thì chả có gì khác biệt.

Duyệt web thông qua GPRS sao mà chậm wá các bác : cái này là điều đương nhiên rồi, chắc bạn mới dùng đt phải không?
mà sao có 3G ùi duyệt web vẫn thông wa GPRS dậy các bác mình cũng không hiểu vấn đề này, bro nào giải đáp được không?:-/

ý mình là duyệt 3G mà thông wa GPRS á :| mang tiếng 3G mà chậm wá xá

hidenman

Hiện giờ Mobifone mình thấy là chưa có cấu hình Web cho 3G (mặc dù 1 số ng nói là xài chung cấu hình). Nếu cho xài chung cấu hình thì còn 1 vấn đề nữa mà mình thấy hình như mobifone vẫn chưa mở Web 3G thì phải

Trên trang web 3G của Mobifone có ghi là để đăng ký lướt web = 3G thì phải gửi CAIDAT_DATA gửi 999(trong đó "_" là khoảng trắng). Nhưng lệnh đó ko thể thực hiện đc. Mỗi lần gửi lệnh đó thì bị gửi trả lại là ko hợp lệ, chứ ko phải những câu mà mobifone sẽ gửi lại lúc đăng ký lệnh CAIDAT_DATA.

Tiếp đó là gói Surf1 (gói max speed 7,2Mbps) (mình ko biết mấy gói surf khác thì sao do ko muốn tốn tiền khi chưa biết chính xác là gì). Theo như bảng giá thì Surf1 sẽ có giá là 12k/1 ngày (+%VAT). Nhưng khi dò lại tài khoản thì nó chỉ trừ có 8k(tức là giá của gói D1 (max speed 384Kbps)).

Lấy Ovi Suite để kết nối internet thì đc thông báo tốc độ là 406Kbps

Từ những cái trên mình thấy hình như Web 3G vẫn chưa mở thì phải

Lưu ý: Nếu ko đk gói Surf thì max speed chỉ là 384Kbps = với tốc độ 2G

PS:Có thể sáng mai mình sẽ hỏi tổng đài về vụ này

Dưới đây là link giới thiệu,giá cước và câu lệnh trả về khi đăng ký Internet 3G

Mã:
http://mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=internet

Chỉnh sửa cuối:

boy_birain

các anh ơi sao cái 5800 của mình ko bắc sóng 3g đựoc vậy ...có phải là bị lỗi ko ....máy mình xách tay o bên mỹ về đó .

dongtam

sao mình đăng ký không được nhỉ nó sen cho mình là câu lệnh không đúng ,đã làm đúng theo hướng dẫn ,gửi mấy lần cũng vậy ....???

pduyvu

Sao khi mình vào Mobile TV, chọn kênh thì không được, nó yêu cầu kết nối máy chủ, nhưng lại không kết nối được. Vậy là do mạng hay do máy???

xsamxungx

các anh ơi sao cái 5800 của mình ko bắc sóng 3g đựoc vậy ...có phải là bị lỗi ko ....máy mình xách tay o bên mỹ về đó .
vào cài đặt > kết nối > mạng > chế độ mạng chọn UMTS thay vì song song
nhiều người vào wa mạng yếu kinh

pduyvu

Sao khi mình vào Mobile TV, chọn kênh thì không được, nó yêu cầu kết nối máy chủ, nhưng lại không kết nối được. Vậy là do mạng hay do máy???
Có ai gặp trường hợp này như mình chưa, xin chỉ giúp.

thiencom86

mình gọi đt bằng sóng 3G ko đc. nó cứ báo mạng bận ko. Gửi tin nhắn thì đc. ko biết là tại mạng hay tại sim mình chưa đăng ký 3G nữa. Mà cho mình hỏi, Gọi đt bằng sóng 3G có phải đăng ký ko? mình dùng mobi

uongsting

Máy RM-428 không dùng được 3G ở Việt Nam vì khác băng tầng WCDMA. Xin chia buồn cùng những anh em nào đang sử dụng máy 5800 xách tay nha. Còn N97 thì three band nên vẫn dùng được 3G bình thường.

dkdk

SG nhìu nơi chưa bắt dc sóng 3G...e ngay đường Lý Chính Thắng 1 miếng sóng cũng hok có nửa...chán ghê, xuống khu 7 Hiên hay ra Q1 thì full sóng

pduyvu

Ban vao phan real video, chon option, chinh lai cau hinh ket noi la mobifone-gprs-wap.
Xin loi vi k co dau!chua biet cai tv cho em no
Đã thử thành công TV mobile, rất cám ơn bạn đã hướng dẫn.

thatlongkoem

Posted via Mobile Deviceem đã đăng ký gói MTV và gói surf7 thành công, nhưng chỉ xem được TV thôi ạ . Còn khi lướt web cũng khá nhanh ,chỉ mỗi cái là không xem được video ở các trang khác như youtube.com,clip.vn(load mãi ko thấy chạy )...ngoài trang wap của mobifone ra. Có bác nào bị như em không ? Em dùng 5800

hakudo2408

Hiện giờ Mobifone mình thấy là chưa có cấu hình Web cho 3G (mặc dù 1 số ng nói là xài chung cấu hình). Nếu cho xài chung cấu hình thì còn 1 vấn đề nữa mà mình thấy hình như mobifone vẫn chưa mở Web 3G thì phải

Trên trang web 3G của Mobifone có ghi là để đăng ký lướt web = 3G thì phải gửi CAIDAT_DATA gửi 999(trong đó "_" là khoảng trắng). Nhưng lệnh đó ko thể thực hiện đc. Mỗi lần gửi lệnh đó thì bị gửi trả lại là ko hợp lệ, chứ ko phải những câu mà mobifone sẽ gửi lại lúc đăng ký lệnh CAIDAT_DATA.

Từ những cái trên mình thấy hình như Web 3G vẫn chưa mở thì phải

Mã:
http://mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=internet

cho em hỏi pác đã xem mục 4 Qui định sử dụng chưa, thêm nữa là 0h30 15/12 em đăng kí đc mtv và minternet và đã vào đk wap 3G từ lúc đấy rồi

hidenman

Bạn đang nói Fast Connect hay Mobile Internet

Fast Connect là dùng cho Laptop/Dsektop

Mobile Internet là dùng cho đt

Mình đang đề cập tới là Mobile Internet (nhà có ADSL rồi ko cần xài cái Fast Connect, ra đường thì vào quá cafe wifi free rất nhìu. Ko muốn bỏ tiền vào cái này khi ít xài đến)

Quay về với Mobile Internet.

Mình không đề cập tới Wap 3G và Mobile TV (vì cái này mình vào đc)

Mình chỉ đề cập đến tốc độ 3G mà thôi.

Kết nối Ovi Suite chỉ đc thông báo là 406kbps (cho là thông báo sai)

Tiến hành test download trên trang web Việt (đã có kết nối 3G)

• Thời gian test: 23h (giờ thấp điểm) ------> loại khả năng nhìu ng xài giảm tốc độ

• Địa điểm test: Q10 (cách trung tâm 2 của mobifone khoảng 500m)

• Thiết bị test: 5800XM (Max 3,6mbps---450kb/s)

• Trang Web test: mp3.zing.vn

• Gói dịch vụ đăng ký: Surf1 (Max 7,2mbps)

• Tốc độ chỉ tầm 40-50kb/s (= với tốc độ khi chưa đăng ký Surf1) (Tức = tốc độ M0 (Max 384kbps))
Tốc độ down trên mp3.zing.vn có thể lên Max 800kb/s (8mbps)

Nêu nhưng những cái trên bạn ko đồng ý thì tin nhắn phản hồi của lệnh CATDAT DATA bị báo ko hợp lệ(trong topic này rất nhìu ng bị). Trong khi tin phản hồi mà mobifone đưa ra là:

Để cài đặt dịch vụ Mobile Internet soạn tin “CAIDAT_DATA” gửi đến 999

Các trường hợp xảy ra khi gửi lệnh CAIDAT DATA

1/Thuê bao chưa cài đặt dịch vụ Mobile Internet
Phản hồi
SMS: “Quy khach da cai dat thanh cong dich vu Mobile Internet. De biet them chi tiet lien he 9244 hoac truy cap website www.mobifone.com.vn”.

2/
Thuê bao đã cài đặt dịch vụ Mobile Internet
Phản hồi
SMS: “Yeu cau cua Quy khach khong thuc hien duoc do Quy khach da duoc cai dat dich vu Mobile Internet”

Nhưng thực tế gửi lệnh "
CAIDAT DATA" gửi đến 999 thì bị báo ko hợp lệ

Chỉnh sửa cuối:

vtvt_vt

Không biết có bạn nào cài đặt thành công Video Call ko, xin chỉ giúp.
Mình đã đăng ký bằng lệnh DK Video Call gởi 999 và đã báo thành công.
Nhưng sao gọi bằng video call vẫn cứ bị báo lỗi "Connection error".
Không biết trước khi đăng ký DK Video Call có cần phải đăng ký lệnh nào khác ko?

hidenman

Bạn thử Reset lại máy thử. Mình cũng đk rồi như ko có ai để test nên cũng ko rõ nữa