• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sóng 3G của MobiFone?

boy_birain

cám ơn anh nha ... máy em là rm-428 nhưng em đi mang cho người ta cài tiếng hoa bay giờ là rm-356 vẫn ko sài gược 3g mạng vn nữa hả máy anh ...

xsamxungx

Không biết có bạn nào cài đặt thành công Video Call ko, xin chỉ giúp.
Mình đã đăng ký bằng lệnh DK Video Call gởi 999 và đã báo thành công.
Nhưng sao gọi bằng video call vẫn cứ bị báo lỗi "Connection error".
Không biết trước khi đăng ký DK Video Call có cần phải đăng ký lệnh nào khác ko?

bạn chuyển wa chế độ 3g chưa và máy kia củng phải chuyển chế độ 3g và củng đăng ký xài 3g rồi

hotmit2

Các bác cứ cãi nhau hoài về vấn đề cài đặt?

Để mình so sánh với Viettel nhé:
- Muốn dùng 3G của VT phải gửi tn đăng kí, khi đó tổng đài sẽ gửi cấu hình về máy và lưu lại, từ đây các bạn mới sử dụng được 3G và muốn dùng các dv khác thì đk tiếp.
- Muốn dùng 3G của mobifone thì thuê bao nào đã kích hoạt và dùng gprs rồi thì cứ dùng 3G thôi, không cần phải đăng ký gì nữa (Lưu ý là phải trong vùng phủ sóng cùa 3G, và chi dùng đc dv internet mobile còn các dv khác thì cũng phải đk).

Mình vẫn đang thắc mắc giữa hai cách làm này, có bác nào giải thích hộ em không?

Chỉnh sửa cuối:

bOm

kêu là 3g nhưng mà internet mobile thỳ cù bắp quá'. Đăng kí cái gói surf nghe mấy chị bên tổng đài kêu là 7.2mb/s mà chạy rù rù. bực mình quá. kòn chậm hơn cả 3g demo của viettel. chán lám.
kòn cái gói MTV thỳ mới hỗ trợ có 2 dòng máy là nokia n77 & n96. làm em dăng kí cái gói cước ấy mất tiền :(( hic2

xsamxungx

chưa thử nên k biết thế nào vì wifi ở đây đi đâu củng có nên đợi khi nào ổn định rồi xài luôn hehe

boy_birain

Máy RM-428 không dùng được 3G ở Việt Nam vì khác băng tầng WCDMA. Xin chia buồn cùng những anh em nào đang sử dụng máy 5800 xách tay nha. Còn N97 thì three band nên vẫn dùng được 3G bình thường.
thank anh nha ...lúc mới gửi về là RM-428 nhưng em mang đi tiệm cài tiếng hoa thì trờ thành RM-356...vẫn ko xài được 3g hả anh ....

uongsting

cám ơn anh nha ... máy em là rm-428 nhưng em đi mang cho người ta cài tiếng hoa bay giờ là rm-356 vẫn ko sài gược 3g mạng vn nữa hả máy anh ...

thank anh nha ...lúc mới gửi về là RM-428 nhưng em mang đi tiệm cài tiếng hoa thì trờ thành RM-356...vẫn ko xài được 3g hả anh ....

RM-428 hay 356 là phần Hardware của máy, fw chỉ là phần mềm không thể thay đổi được bản chất của nó. Máy chỉ bắt được tần số 850/1900Mhz trong khi các nhà mạng ở VN là 2100Mhz, Hôm kia mình có gọi cho một kỹ thuật viên tại GSM.VN thì được a nói là mạng Vina và mobi họ cũng phát ở tần số 18xx trở lên tới 2100Mhz, mình không biết thông tin đó là đúng hay không nhưng tới thời điểm bây giờ vẫn chưa xài được : Nokia 5800 = 5530 :(

jul12st83

Ước gì TV của mobifone có film dành cho người nhớn nhể, tha hồ mà coi. Bây giờ đang khuyến mại có 25k/1thang à....

hakudo2408

Ước gì TV của mobifone có film dành cho người nhớn nhể, tha hồ mà coi. Bây giờ đang khuyến mại có 25k/1thang à....

film ng nhớn nghĩa là sao 0.o, định đầu độc trẻ em hự? tốc độ 3g như muỗi đốt inox, có khi còn ckậm hơn 3g vina nữa

uongsting

có pác nào thấy 3g mobifone hơi chậm chậm ko?

Yếu có thể do sóng yếu hoặc ở khu vực đó có nhiều người dùng. Mình test thử viettel thấy chạy rất ok. Nếu so ra mạng Mobi chậm mà mắc hơn rất nhiều so với Viettel.

Pó hand.

cubi11

Cho mình hỏi mình mún Đăng ký gói MOBILE INTERNET 8.000/ngày. Sau khi đăng ký xong mình dùng thì nó có lấy thêm tiền khoản nào ko ????

JongZiZi

Cho mình hỏi mình mún Đăng ký gói MOBILE INTERNET 8.000/ngày. Sau khi đăng ký xong mình dùng thì nó có lấy thêm tiền khoản nào ko ????
Dịch vụ Mobile Internet có rất nhiều gói cước, với mức thuê bao là 5.000 đồng/30 ngày (gói M5); các gói cước không giới hạn, tốc độ tối đa lên tới 7,2 Mbps như gói cước Surf1 là 12.000 đồng/ngày, Surf7 80.000 đồng/7 ngày, Surf30 300.000 đồng/30 ngày; các gói cước không giới hạn tốc độ tối đa là 384Kbps như D1 8.000 đồng/ngày, D3 16.500 đồng/3 ngày.

Vậy chắc là xài vô tư. Vì mới ra mà. :D

cubi11

Vậy trong lúc xài mobile internet thì nó có tính cước dữ liệu không. Ví dụ: thêu bao 8.000đ/ngày, còn trong lúc xài thì tính tiền riêng nữa

songtoan93

Vậy trong lúc xài mobile internet thì nó có tính cước dữ liệu không. Ví dụ: thêu bao 8.000đ/ngày, còn trong lúc xài thì tính tiền riêng nữa
8.000đ/ngày thì xài internet ko giới hạn nha bạn, nghĩa là ko tính tiền dữ liệu gì thêm đâu.

Posted via Mobile Device

tinhxa2691989

mình thấy tốc độ 3G của mobifone cũng đâu tệ lắm đâu mà sao mấy bác chê dữ vậy, em thấy nó nhanh hơn GPRS lúc trước rất nhiều

hakudo2408

3g mobi lại phân làm 2 khu vực Data là 384kbps và 7.2mbps cho nên h/sinh và sinh viên rất khó khăn trong việc lướt web nhanh, lại phải đăng kí tối thiểu 12đ/ngày mới đc sử dụng max speed, bất công!

baosinh

Nói chung là 3g củathằng mobifone này làm ăn củ chuối lắm. Dịch vụ đã lởm, các em nhân viên tổng đài cung lởm nốt. Mình không biết là min có bị chúng nó lừa không nữa. Minh đăng ký gói suft30 nhưng tốc độ = GPRS(2G). Các câu lệnh hướng dẫn "CAIDAT DATA GƯI 999" VÀ "DK MTV TÊNGÓIDỊCHVỤ SỐTHUÊBAONHẬN GỬI 999" đều không thực hiện được, mình goi lên tong đài nhờ hướng dẫn thì được mấy ẻm giọng eo éo như cave trả lời rất ngớ ngẩn nào là tắt nguồn, bật máy lại hoặc đổi sim sang máy khác,... đổ thừa cho khách hàng thao tác sai và cuối cùng là câu châm ngôn của mobifone "trường hợp quý khách thắc mắc đã được ghi nhận và chờ xử lý", nhưng không bao giờ phản hồi lại cho khách hàng.