• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

ThaiKien

Super V.I.P
Thực sự phần mềm này rất hay,giao diện đẹp,tiện lợi,nhiều chức năng,nhưng có 1 số cái còn quá thông thường.Mong là sẽ có phiên bản mới ,hay hơn.
Tui vẫn kô update thời tiết được,mặc dù wifi và kết nối internet wa pc vẫn ào ào.:)

Chương trình này là tự động update khi bạn Sync giữa máy tình và PPC, khi máy tính nối mạng, PPC sẽ tự động cập nhật thông tin mới nhất mà.

flymanhyu

Chương trình này là tự động update khi bạn Sync giữa máy tình và PPC, khi máy tính nối mạng, PPC sẽ tự động cập nhật thông tin mới nhất mà.
Tớ biết điều ấy mà.Nhưng nó kô auto thì mình phải manual,nhưng vẫn kô được.
Chắc phải cài luôn cái soft weather vào quá.pótay

MDA Pro Rom 2.0.4PDAViet

khoabonmat

Active Member

MDA Pro Rom 2.0.4PDAViet

Bác xem máy PPC của bạn có connect với PC được không chứ tui dùng thì Ok mà nó tự động update khi connect active sync luôn.Bạn nên thử chỉnh lại trong connections xem.

HaChau

Super V.I.P
Lúc mới đầu mình vẫn dùng bình thường, sau 1 thời gian cài lại Spb Time thì bắt đầu phát sinh lỗi. Có người nói vào Today, uncheck Today time-out nhưng với máy mình chưa giải quyết được, kể cả tiện ích ClearAlarm do Spb đưa lên. Tóm lại là do Mobile Shell đụng phần mềm gây ra.
Giờ tiếc Spb Mobile Shell không muốn gỡ cài nên chuyển sang dùng báo thức sinh học :)
Theo tip từ một bài viết trên diễn đàn Spb dùng chức năng Recreate Alarm của Pocket Informant và mình đã khắc phục được tình trạng bị mất chức năng báo thức :p (chưa thử với Spb Time mà chỉ dùng chức năng báo thức chuẩn).

vivataba

hôm nọ em cài cái back up xong reset lại hôm sau syn với PC thì cái update thời tiết nó không chạy các bác cho hỏi sost backup có bị xung đột với mobil sell không ạ vì từ trước em vẫn update tốt ! e dùng mini s

jennydontcry

Sao mãi chưa thấy bản chính thức ra các bác nhỉ,bản này dùng tốn pin quá e đành phải remove dù rất kết nó.Bác nào kiếm được bản mới UP lên cho anh em sài với nhá

Nemmatlanh

Sao mãi chưa thấy bản chính thức ra các bác nhỉ,bản này dùng tốn pin quá e đành phải remove dù rất kết nó.Bác nào kiếm được bản mới UP lên cho anh em sài với nhá

Nếu có bản mới thì chắc chắn sẽ có người đưa ngay lên đây cho bạn dùng thôi.Bạn hãy chờ đợi thêm đi.Mong rằng nó sẽ sớm ra thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Đấy là bản chính thức đó bạn à, version 1.0.0. Nhưng cũng có vẻ giống như bản public beta vì còn nhiều vấn đề trục trặc trong thực tế sử dụng :)
Hy vọng rằng bản update tiếp theo (1.1???) cùng với sự nâng cấp các phần mềm Spb tương thích sẽ khắc phục được các bug đã phát hiện cũng như nâng cấp các tính năng được đông đảo mọi người mong đợi, đặc biệt là Now Screen.

BinladenVN

Cho mình hỏi cái này với, ko biết có đúng ko ??MOng bà con góp ý
Trong cái mà mọi người hay gọi là recent progame used thì có 8 cái icon trong đó, ngoài cái icon chỉnh độ sáng của screen là ko move dc (hay là 1 mình tui bị) thì còn lại 7 cái icon.
Nếu mình PIN hết 6 icon thì chỉ còn 1 cái là để hiển thị "recent progame used" thì những cái kia mình cũng coi như là shortcut lun dc ko (ko bi move nữa)??

Kobold1609

Cho mình hỏi cái này với, ko biết có đúng ko ??MOng bà con góp ý
Trong cái mà mọi người hay gọi là recent progame used thì có 8 cái icon trong đó, ngoài cái icon chỉnh độ sáng của screen là ko move dc (hay là 1 mình tui bị) thì còn lại 7 cái icon.
Nếu mình PIN hết 6 icon thì chỉ còn 1 cái là để hiển thị "recent progame used" thì những cái kia mình cũng coi như là shortcut lun dc ko (ko bi move nữa)??

Được ,bạn muốn giữ lại Icon của PM nào đó để tạo shortcut thì giữ bút vào PM đó ,sau đó chọn Pin.Thì PM đó sẽ trở thành shortcut .Chúc vui !

BinladenVN

e muon tao 1 shotcut , giống như suspends trong Pocket Plus do (nhan 1 cai la tat màn hình) bac nào có cao kiến xin giúp dzo71i (xài sspshutdown phai nhấn 2 lần---> oải quá, và ko wen).
Thx truoc nha...

P/s: Bác Hà Châu ui !! e phạm quy cái chi mà bị bác xóa bài dza65y ???

HaChau

Super V.I.P
e muon tao 1 shotcut , giống như suspends trong Pocket Plus do (nhan 1 cai la tat màn hình) bac nào có cao kiến xin giúp dzo71i (xài sspshutdown phai nhấn 2 lần---> oải quá, và ko wen).
Thx truoc nha...

P/s: Bác Hà Châu ui !! e phạm quy cái chi mà bị bác xóa bài dza65y ???
Tôi xóa bài đó của bạn vì 2 lý do:
1. Câu bạn hỏi không liên quan đến Spb Mobile Shell. Nếu bạn là người mới thì tôi sẽ PM nhắc nhở nhưng bạn đã viết >100 bài rồi thì lẽ ra phải biết đưa câu hỏi thuộc loại đó ở đâu chứ.
2. Bạn viết rất nhiều từ tiếng Việt không dấu trong đó.
Cuối cùng, tôi muốn nói với bạn là chúng tôi không muốn xóa bài của bất kỳ một bạn nào, chúng tôi làm vậy chỉ đảm bảo diễn đàn được tổ chức có quy củ, thuận lợi cho việc tìm kiếm đảm bảo cho các bạn đến sau dễ dàng tiếp cận thông tin cũng như kiến thức từ chính các bạn mang lại cho diễn đàn mà thôi.

PS: Ngay cả bài viết này, bạn cũng đã vi phạm nội quy diễn đàn rồi, đề nghị bạn sửa lại dấu tiếng Việt cho đúng.

bonmat8888

MDA Pro Rom 2.0.4PDAViet

Bạn có thể kết nối wifi, sau đó chọt vào biểu twowngj thời tiết nó sẽ hiện ra các ô biểu hiện cho thời tiết cho các ngày, nếu chưa thấy thì lại chọt vào các ô còn trống trơn đó và giữ trong vài giây sẽ hiện lên khung hộp thoại và bạn chộn dòng update ... "..." là địa điểm mà bạn chọn là ở đâu là sẽ được thôi mà. Chúc thành công!

ivannop

phải nói đây là 1 phần mềm tuyệt vời nhất hiện nay dành cho today plu giao diện đẹp nứa hơn hẳn spb plus. Nên dùng kèm theo với pbar1.3 để tự đóng các chương trình.

priest_spy

Bác ơi cho em hỏi 5 file trên sử dụng như nào ah? Em đang dùng softbank X01HT cũng đã cài Spb Mobile Shell và thấy phần mềm này rất tuyệt vời.

Bijou

Soft này hay nhưng phải tốn tới 1,4MB bộ nhớ khi chạy chương trình, khi mình cài SPB Mobile Shell rồi thì mình bỏ luôn không cài SPB Pocket Plus. :(

Được một cái sướng đó là SPB Menu chạy cực nhanh, nhưng phải giả từ những game đồ họa nặng nặng một chút.