• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

Lamson

Well-Known Member
Ok, cám ơn Bác. Vụ Reg thì được rồi.
Cái hình cục Pin đó của tôi không có Sofr reset và k có Suppend luôn. Ngay cả Home tab chỉ có 4 item là Cục Pin, Đồng hồ, Thời tiết và Dial tab
Tôi thì copy file Restart vào Windows\ start menu\program là nó chạy luôn và nó sẽ có mặt trong Tab cục pin đó

BinladenVN

Các bác ui !! Sao tui cũng down và KKK từ trang 1 dzìa nhưng khi cài dzô máy Neo rồi thì ko thấy hiển thị phần SPB Diary (một số bạn post hình lên trong thread này thì thấy có SPB Diary). Hay là phải cài thêm ??
Mình dzô trong settings cũng ko thấy Diary để chọn.
Mong dc giúp đỡ .Thx

xhuy

Spb Diary phải cài thêm chứ.

Spb Mobile Shell đúng như cái tên, nó chỉ là cái "vỏ" thôi, tổ chức theo các tab, còn bạn cần phải cài software rồi add vào Mobile Shell như là 1 tab của nó.

BinladenVN

Spb Diary phải cài thêm chứ.

Spb Mobile Shell đúng như cái tên, nó chỉ là cái "vỏ" thôi, tổ chức theo các tab, còn bạn cần phải cài software rồi add vào Mobile Shell như là 1 tab của nó.

Xin hỏi : bác có phần mềm Spb Diary kèm KKK ko ?? Bin tui chỉ kiếm dc bản Trial thui . hic hic..
P/s : nếu nói như bạn thì quảng cáo của MOD KAN ở trang 1 là sai ??? (tích hợp 4 in 1)

Kobold1609

Tôi thì copy file Restart vào Windows\ start menu\program là nó chạy luôn và nó sẽ có mặt trong Tab cục pin đó

Những Icon hiển thị trong Tab cục Pin là những PM bạn vừa chạy xong đó .Nếu muốn nó hiển thị "mãi mãi" trong Tab cục Pin thì bạn giữ bút vào Icon PM đó và chọn Pin
Chúc vui !

khanha

Tôi dùng Mini S cũng thỉnh thoảng ấn power máy không lên.Không biết do SPB Shell hay là bị đụng soft nào khác .Có bác nào bị hiện tượng đó nữa không nhỉ?
mình dùng hermes, lúc trc dùng ROM LVSW 3.22 cũng bị tình trạng này, sau up lại bản 3.23.03 của bro PHAMQUANG thấy không bị lỗi này nữa, chắc là tại ROM ùi:-?? :-?

HHGER

em dùng trình này thấy cũng khá ổn định, các chức năng nói chung là ko có gì đáng phàn nàn, nhưng duy chỉ có cái là em muốn kết nối vào Internet để cập nhật Weather thì lại không được..

Máy em ko có Wifi nên phải dùng AtiveSync để kết nối, ko biết bác nào có cũng dùng SpB Shell và kết nối dc không thì giúp em với..

khanha

em dùng trình này thấy cũng khá ổn định, các chức năng nói chung là ko có gì đáng phàn nàn, nhưng duy chỉ có cái là em muốn kết nối vào Internet để cập nhật Weather thì lại không được..

Máy em ko có Wifi nên phải dùng AtiveSync để kết nối, ko biết bác nào có cũng dùng SpB Shell và kết nối dc không thì giúp em với..
kết nối active sync (USB) cũng update đc mà bạn, bạn dùng active sync bản nào, có sửa lỗi kết nối chưa:
zô regedit -> [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
tạo "AllowLSP"=dword:00000000

batteryone

Mình dùng cái này kết hợp với Wisbar Avd2 ok nhưng khi đổi thêm nến thì cái màu của WA2 ko chịu đổi theo , screen thì màu này bar thì màu khác nhìn chẳng giống ai . Ai thử chưa . Với lại chạy Spb thì dùng nền flash động ko chạy thì phải :( ???

hook

Thế chưa có phiên bản dành cho windows mobile 2003 hả các bác. Nhìn mà thèm quá :((

tran

Tôi cũng nghĩ là tốn pin nên phải cài rồi gỡ mấy lần để test trên AtomExec ! Kết luận cuối cùng là o thấy tốn hơn bao nhiêu , trên AtomExec chỉ có 1 lỗi duy nhất là o có phần chỉnh độ sáng màn hình , bù lại nó giải quyết được toàn bộ vướng mắc của tôi về màn hình today , như màn hình today của tôi hiện nay rất gọn và chứa đủ những gì tôi cần . Với tôi đây là sotf today hay nhất !
Một vài today của tôi :

Công nhận today của bạn đẹp thật, nhưng PPC của bạn ngoài Spb Mobile Shell và Spb diary thì bạn có dùng thêm tools nào khác để tạo màn hình như vậy ko? Xin bạn nói rõ hơn cách tạo một vài shortcut trên today. Xin cảm ơn

Chào Lamson! File Restart chính xác là gì, vị trí chỗ nào mà mình tìm ko thấy? Xin chỉ dẫn của bạn. Cám ơn

Last edited by a moderator:

htoquang

Today của tôi là WA2 , Phonealarm , rlcalendar , mobilesell . Còn tất cả các todayplugin khác tôi ẩn trong các tab của mobileSell , vừa có đủ những gì mình cần vừa o làm xấu today ! Điều quan trọng là bạn phải chỉnh sửa skin WA2 và PA theo ý mình ! O khó nhưng rắc rối và mất thời gian lắm !

ThaiKien

Super V.I.P
Thế chưa có phiên bản dành cho windows mobile 2003 hả các bác. Nhìn mà thèm quá :((

Cái này chưa có phiên bản dành cho WM2003 đâu, hy vọng ra mắt phiên bản sau thì hỗ trợ cho cả WM2003 nữa.
Bạn hiện nay đang sử dụng dòng máy nào, bạn thử tìm hiểu xem có thể uproom lên WM5.0 được không, nếu được bạn có thể sử dụng được phần mềm này rồi!

HHGER

sau khi em đã làm như bác khanha hướng dẫn, tức là tạo "AllowLSP"=dword:00000000 tại [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services] thì khi kết nối với máy tính bị báo lỗi trong ActiveSync cũng như tại Outlook..

Lỗi được thông báo là chưa đăng kí với Administrator..Em không biết làm thế nào để khắc phục, mong các bác chỉ giáo.

khanha

sau khi em đã làm như bác khanha hướng dẫn, tức là tạo "AllowLSP"=dword:00000000 tại [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services] thì khi kết nối với máy tính bị báo lỗi trong ActiveSync cũng như tại Outlook..

Lỗi được thông báo là chưa đăng kí với Administrator..Em không biết làm thế nào để khắc phục, mong các bác chỉ giáo.
bạn thử cài lại active sync coi, chứ mình thấy ok mà, với lai không phải mình tự sáng tác đâu:D bạn coi thêm ở đây nè http://pdaviet.com/showthread.php?t=861&highlight=allowLSP) ;;) good luck;;)

nicky_bao

Soft này hay nhưng phải tốn tới 1,4MB bộ nhớ khi chạy chương trình, khi mình cài SPB Mobile Shell rồi thì mình bỏ luôn không cài SPB Pocket Plus. :(

Được một cái sướng đó là SPB Menu chạy cực nhanh, nhưng phải giả từ những game đồ họa nặng nặng một chút.

thì bạn xài 1 trong 2 phần mềm thoai...đâu thể cùng lúc chơi 2 cái này dc...