• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Shell 3D v1.1.0 Cr - HOT (Cập nhật v1.6.3)

yeskia

Moderator
Yêu cầu: cho Android v2.1 và cao hơn, máy phải ROOT
Tổng quan: SPB Shell 3D: thế hệ giao diện người dùng kế tiếp. Tận hưởng điện thoại của bạn!

Để khởi động SPB Shell 3D nhấn nút Home khi cài đặt hoàn tất.

Các tính năng:
Màn hình 3D / launch
Các thư mục thông minh
3D widget
Giao diện panels and widgets

Lưu ý làm đúng hướng dẫn sau:
1. Cài đặt file 110spb.apk trước, khi xong rồi đừng chạy nó
2. Cách Cr:
- Mở root explorer lên, sao chép tập tin libmobileshell.so vào ổ C (root) thư mục data/data/com.spb.shell3d/
Không phải chép vào SD CARD.
- Sau khi chép xong hãy nhấn và giữ tập tin libmobileshell.so
Khi hiện menu popup, nhấn permissions, sau đó đánh dấu đúng như sau:
User: READ, WRITE, EXECUTE
Group: READ, EXECUTE (bỏ WRITE)
Others: READ, EXECUTE (bỏ WRITE)

Khởi động máy lại, chọn home để load hết các chương trình bình thường, sau đó nhấn phím home chọn SPB Shell 3D, tận hưởng.\-/. Nếu nó đòi Retry, cứ nhấn Retry để load hết là xong.

Tải về :​

Last edited by a moderator:

yeskia

Moderator
mình đã làm theo và thất bại hoàn toàn xin chia buồn cùng pì nọng !

Oài! Thế nào chứ nhóm của mình 3 máy khác nhau: 01 Moto XT720, 1 HTC HD2, 1 X10 đều làm cùng nhau như trên và đều chạy ok hết.
Bác làm sai bước nào đấy thôi.
Hướng dẫn trên là do mình làm từng bước rồi ghi lại để chia sẻ cho anh em, chứ 4rum nước ngoài nó hướng dẫn lung tung, ko thể hiểu được nữa, nói chi làm
Mà máy bác đã ROOT chưa, android mấy!

mlinhcntt

Oài! Thế nào chứ nhóm của mình 3 máy khác nhau: 01 Moto XT720, 1 HTC HD2, 1 X10 đều làm cùng nhau như trên và đều chạy ok hết.
Bác làm sai bước nào đấy thôi.
Hướng dẫn trên là do mình làm từng bước rồi ghi lại để chia sẻ cho anh em, chứ 4rum nước ngoài nó hướng dẫn lung tung, ko thể hiểu được nữa, nói chi làm
Mà máy bác đã ROOT chưa, android mấy!

máy của mình là HTC HD2 chạy adroid 2.3.4 mình chưa biết máy đã root chưa bạn có thể hướng dẫn mình cách kiểm tra máy đã root chưa đc ko?

yeskia

Moderator
máy của mình là HTC HD2 chạy adroid 2.3.4 mình chưa biết máy đã root chưa bạn có thể hướng dẫn mình cách kiểm tra máy đã root chưa đc ko?

Bác vào menu các ứng dụng xem có ứng dụng nào tên là Superuser permission ko, nếu chưa có là máy chưa root, bác sang bên box kỹ thuật sử dụng tìm hiểu về cách root máy và thực hiện nhé

troly

Well-Known Member
mình đã làm theo và thất bại hoàn toàn xin chia buồn cùng pì nọng !

Máy mình là desire đã root, sài rom 2.3.4 làm theo từng bước...........sài được hơn 30' thì tiêu?????????

yeskia

Moderator
Không xuất hiện vào home, khởi động lại thì mất.

Chọn SPB shell 3D là default thì sẽ ko còn hiện tượng đó! Thử đi bác. mình đang chạy vẫn ok.
Lưu ý nhỏ: các chương trình chạy nền tử home mặc định, bạn nên killl hết, tức là chặn luôn, ko cho chạy khi ở home mặc định, vào SPB ta set lại.
Kiểm tra ram, nếu ít quá < 40mB sẽ khó chịu lắm vì đồ họa của SPB khá nặng.

mlinhcntt

mình đã làm rồi ko ăn thua cho dù có super user rồi cũng ko đc chán ghê thích cái này mà ko cài được huu !

mlinhcntt

mua trên trang chủ thì nó báo An error occurred: FSS3: 'We're sorry, but your order cannot be fulfilled because your country is on Handango's U.S. export control list.'.

buonvitinhbuon

Mình lỡ set SPB Sell làm default rồi. Giờ muốn về màn hình home mặc định thỳ làm sao ? Máy mình là Samsung Galaxe Ace...

yeskia

Moderator
Mình lỡ set SPB Sell làm default rồi. Giờ muốn về màn hình home mặc định thỳ làm sao ? Máy mình là Samsung Galaxe Ace...

Dễ lắm bạn, bấm menu vào setting ->application->manager application -> tìm SPB shell 3D click vào -> bấm vào clear default -> thoát ra, bấm home sẽ có 2 lựa chọn home và spb shell, chọn home là về màn hình mặc định thôi

huongduy8588

mấy em có superuser nhưng tìm hoài sao không thấy mục data/data/com.spb.shell3d/
cho em hỏi superuser va superuser permission có khác nhau không ah

huongduy8588

máy mình copy được nhưng lúc paste thì nó không cho,máy mình la htc mytouch 3g đang chạy 2.2.1
bạn nào biết xử lý chỉ giùm mình nhé