• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Shell 3D v1.1.0 Cr - HOT (Cập nhật v1.6.3)

yeskia

Moderator
mấy em có superuser nhưng tìm hoài sao không thấy mục data/data/com.spb.shell3d/
cho em hỏi superuser va superuser permission có khác nhau không ah

Là một bạn ơi!
Bạn phải dùng ứng dụng Root explore mới thấy được các mục ẩn này nhé (nằm trong bộ nhớ của máy)

yeskia

Moderator
máy mình copy được nhưng lúc paste thì nó không cho,máy mình la htc mytouch 3g đang chạy 2.2.1
bạn nào biết xử lý chỉ giùm mình nhé

máy bạn Root chưa?
Phải sử dụng Root explore mới paste được nhé!

hoadainhan70

Active Member
Chịu thôi , không thể dùng Root explore để tìm ra cái nơi mà ông chủ thớt nói để PASTE cái file libmobileshell.so
vào Còn nữa nếu thử Paste lên thẻ nhớ và dùng RootExplore giữ filelibmobileshell.so
Nhưng trên Menu hiện ra nào có cái dòng permissions,ở đâu ta ! chịu thôi chịu thôi ! Không Crack được , chỉ dùng được vài lần là SPB tự động biến đâu mất ! lại setting lại và lại vài lần roài chết , thôi đợi vậy chứ xiền đâu mua bản quyền đây

venusian

Moderator
Cập nhật SPB Shell 3D v1.5

DOGeFPe9MGUJ3hBSoFNBKJRh8LVt0rQHOAbYm3VQAxRUtgIQ5Sz7MiaD385RrziS2T8=w705

Có gì mới.
  • Mới: Các panel ghi chú, lịch tháng, danh bạ yêu thích, máy tính.
  • Cải thiện màn hình quản lý panel.
  • Tích hợp tìm kiếm bằng giọng nói.
  • Cải thiện tính ổn định.
  • Một số cải thiện và sửa lỗi.

venusian

Moderator
Cập nhật SPB Shell 3D v1.52

Hướng dẫn cài đặt:
  • Sử dụng Titanium Backup Pro đóng băng (Freeze) Market trước khi cài đặt.
  • sử dụng DroidWall - Android Firewall để chặn Market kết nối Internet.
  • Bạn có thể cài đặt ứng dụng trong khi máy ở chế độ máy bay (airplane) chỉ cần đảm bảo rằng mỗi khi bạn khởi động điện thoại của bạn, bạn không kết nối wifi hoặc dữ liệu

Chỉnh sửa cuối:

kulee

SPB Shell 3D 1.5.3 + Patcher | Giao Diện Home 3D Cho Android

Update Bản SPB Shell 3D 1.5.3

V1.5.3 update:
Fix “black screen” problem on tablets with Android 4.0
Fix weather updating
Fix Yandex.Search widget
Improved layouts
Other bugfixes

CLICK THANK TO DL FULL

nomobile

Mình xài dell mini 5. 2.2.2 (buil 360). mình cài xong. có phải coppy tập tin libmobileshell.so ở trong data/data/com.spb.shell3d/lib ra ngoài data/data/com.spb.shell3d ko? mình chỉ tìm dc tập tin libmobileshell.so trong thư mục đó thôi.
Làm như hướng dẫn chạy thì OK nhưng bị một số tình trạng sau. mở wifi lên thì báo erro ko mở dc. vào camera cũng erro. Trở về home mặc định của máy vào mở wifi hay camera cũng báo erro luôn. phải tắt máy khởi động lại thì mới trở lại bình thường vào gallery xem hình ảnh thì chỉ xem đc 1 - 2 hình đầu kéo wa đến hình thứ 3 thi màn hình den thui, kéo lại hình đầu thì bình thường.

venusian

Moderator
Mình xài dell mini 5. 2.2.2 (buil 360). mình cài xong. có phải coppy tập tin libmobileshell.so ở trong data/data/com.spb.shell3d/lib ra ngoài data/data/com.spb.shell3d ko? mình chỉ tìm dc tập tin libmobileshell.so trong thư mục đó thôi.
Làm như hướng dẫn chạy thì OK nhưng bị một số tình trạng sau. mở wifi lên thì báo erro ko mở dc. vào camera cũng erro. Trở về home mặc định của máy vào mở wifi hay camera cũng báo erro luôn. phải tắt máy khởi động lại thì mới trở lại bình thường vào gallery xem hình ảnh thì chỉ xem đc 1 - 2 hình đầu kéo wa đến hình thứ 3 thi màn hình den thui, kéo lại hình đầu thì bình thường.

Bạn đang dùng phiên bản nào. Có lẽ lỗi trên là do lỗi CR chưa thành công rồi.

nomobile

mình xài 1.53
con một vấn đề nữa là có một số app khi mình chạy thì nó ko hoạt động. check vào thì nó cứ trơ trơ ra đó và màn hình kéo cũng bị ảnh hưởng theo là kéo đến đâu nó chạy đến đó thôi chứ nó ko chạy wa luôn.
Mong MOD giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
ko biết em htc sention có xài được ứng dụng này ko bác

Thử đi bạn. Không đc thì Remove. Tuy nhiên vì cái này rất xương nên nó vẫn chưa đc CR hoàn toàn. Có thể có một số lỗi trong quá trình sử dụng.

venusian

Moderator
Cập nhật SPB Shell 3D v1.6.1

qZ6qvtwER_VB_9AgH9urRZpjgV6eKEawKXcGbHopHNS4YwJ1WDA2E4D16c1kejnfIQc
SxqJYlZ90b09bhmLJ_xTMs1aUsYoDU1jQzkndpKTWWceUPJ0g6e0OZnf3HAbl9OMBQ

D6pdF9rF3UQWYevlVk6zXpN6ponWTKi8I6yoZ9hqrM4aGO2xjJ03XD-qyXO1wMed5Ti8
Ktbk7xQ76HDoRsVCm3ETxmNlw4U28jSVuEs_fpLbay8J4FAgEsl4ztF92QtrS9xEv9w

y-mjw3eq8FClmoRroHvP0IzqFgKeHlXr6scPONKGAZXGFRna3T0qa4HeW-RZ9ZbF2g
AyuU8D2Fa0mQiW4yM0nyr34HqkKocV2pEzUM-fMfL5LUL5T3OH73cwgjv-ktGlFWTEc

Có gì mới:
  • Sửa lỗi ngày trên widget lịch
  • Sửa lỗi ngày trên dự báo thời tiết
  • Cập nhật nội địa hóa

Hướng dẫn cài đặt:

1. Cài đặt SPB Shell 3D v1.6.1.apk (không mở ứng dụng vội)
  2. Cài đặt Lucky Patcher / chọn Remove license verification / Auto True
  3. Khởi chạy SPB Shell 3D

LINK:

Homeland

Cập nhật SPB Shell 3D v1.6.2

Change log
  • Hỗ trợ Android 4.1 và Nexus 7.
  • Cải tiến giao diện người dùng trên tablets.
  • Sửa lỗi liên quan đến một số múi giờ tại Châu Á.
  • Cải tiến và sửa một số lỗi khác.

LINK: