• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Shell 3D v1.1.0 Cr - HOT (Cập nhật v1.6.3)

venusian

Moderator
Cập nhật SPB Shell 3D v1.6.3

Có gì mới:
  • Thêm Afisha Widget (đối với Nga, Ukraine, Kazakhstan và Belarus)
  • Thêm TV Guide Widget (đối với Nga, Ukraine, Kazakhstan và Belarus)
  • Giao diện bảngTin tức được cải thiện
  • Các vấn đề trên Samsung Galaxy Ace đc sửa chữa
  • Các cải tiến và sửa lỗi

Hướng dẫn cài đặt:
  1. Cài đặt SPB Shell 3D v1.6.3 APK (Không đc mở ứng dụng)
  2. Cài đặt và sử dụng Lucky Patcher chọn Remove license verification
  3. Khởi chạy SPB Shell 3D

hoadainhan70

Active Member
Bác venusian thân mến Xin hỏi bác với cả bác chủ thớt nữa là với phiên bản mới bây giờ có áp dụng được cách của bác chủ thớt nữa không , nếu root máy song rồi làn theo cấch của bác venusia thì ổn ngay vì tôi đã cài SBPMobileshell trên mát HTC Nexus của tôi rồi , giờ đây gặp vẫn đề với Box media chạy Ó android tức là cái máy của Tàu đó rất ít người dùng lên không có ai ngâm cứu và bày cho cách root Mà tôi lại nghiền giao diện sbp , thấy trên mạng có cách là cài sbp song rồi thì đăng nhập vào androi maket bàng tài khoản vợ yeuu xxx gì đó nhưng cách đó lâu quá rồi lên cái tài khoản đó đã bị lock
Xin các bác trên này có file apk nào mà không phải activer thì cho tôi xin với

yeskia

Moderator
Bác venusian thân mến Xin hỏi bác với cả bác chủ thớt nữa là với phiên bản mới bây giờ có áp dụng được cách của bác chủ thớt nữa không , nếu root máy song rồi làn theo cấch của bác venusia thì ổn ngay vì tôi đã cài SBPMobileshell trên mát HTC Nexus của tôi rồi , giờ đây gặp vẫn đề với Box media chạy Ó android tức là cái máy của Tàu đó rất ít người dùng lên không có ai ngâm cứu và bày cho cách root Mà tôi lại nghiền giao diện sbp , thấy trên mạng có cách là cài sbp song rồi thì đăng nhập vào androi maket bàng tài khoản vợ yeuu xxx gì đó nhưng cách đó lâu quá rồi lên cái tài khoản đó đã bị lock
Xin các bác trên này có file apk nào mà không phải activer thì cho tôi xin với

Chào bạn!
Vần đề bạn hỏi, xin trả lời như sau:
1. Đối với các ứng dụng thì mỗi một version ra mới thì sẽ có cách "xử lý" khác nhau, version của mod venusian ra khi đã có lucky patch nên không cần dùng cách đầu tiên của tôi nữa, nó khá rắc rối và phức tạp
2. Dùng lucky patch thì máy vẫn phải root do ứng dụng này can thiệp vào quyền quản trị hệ thống của máy.
3. Việc can thiệp vào quyền quản trị hệ thống của máy là bởi vì thông tin "đăng ký" của các phần mềm trả phí (paid) đều được ghi vào hệ thống của máy. Muốn gỡ bỏ nó thì phải root máy (nghĩa là làm cho mình có quyền thêm, xoá, thay đổi...các thành phần của hệ điều hành).​
Vì vậy, không có file nào theo yêu cầu của bạn.
Bạn có thể thay thế spb bằng các launcher khác cũng có dạng 3D như vậy (VD: Go launcher EX, smart launcher, holo launcher...
Chúc vui!

không biết có ai còn dùng cái pm này nữa ko nhỉ.
mình xài đc là lâu lâu nó bị đứng ko xoay đc.bực mình hết sức

yeskia

Moderator
không biết có ai còn dùng cái pm này nữa ko nhỉ.
mình xài đc là lâu lâu nó bị đứng ko xoay đc.bực mình hết sức

Đừng dùng nó nữa bạn, ứng dụng này lạc hậu quá rồi.
Dùng Next Launcher 3D đi, hiệu ứng rất xuất sắc mà rất nhẹ, mượt lắm!

Đừng dùng nó nữa bạn, ứng dụng này lạc hậu quá rồi.
Dùng Next Launcher 3D đi, hiệu ứng rất xuất sắc mà rất nhẹ, mượt lắm!

hi mình thử nhiều rồi mà giờ ghiền mỗi cái TSF thôi.mà giờ cái đồng hồ nó ko hiện đc thời tiết.mình xóa đi cài lại mà cũng vậy....
mình cài cái đó cho mấy cái đt bt ko root và ko có cài pm googleplay installer mà xài vẫn vô tư,

yeskia

Moderator
hi mình thử nhiều rồi mà giờ ghiền mỗi cái TSF thôi.mà giờ cái đồng hồ nó ko hiện đc thời tiết.mình xóa đi cài lại mà cũng vậy....
mình cài cái đó cho mấy cái đt bt ko root và ko có cài pm googleplay installer mà xài vẫn vô tư,

TFS thì bạn tải widget thời tiết riêng của nó thì sẽ ổn.
Bản TFS do đã được Cr... ngay trong phần lập trình nên không cần ứng dụng loại bỏ check license

TFS thì bạn tải widget thời tiết riêng của nó thì sẽ ổn.
Bản TFS do đã được Cr... ngay trong phần lập trình nên không cần ứng dụng loại bỏ check license

đúng rồi mình kết cái đồg hồ của nó và cái xem hình.nhất là cái phần đọc tin nhắn.nhưng tự nhiên cái đồg hồ giờ ko hiện đc thời tiết thôi.
phiên bản 1.99 của bạn nói là phải cài pm loại bỏ check license mà

hoadainhan70

Active Member
Đúng là SBPMobile Shell đã lạc hậu . Công ty này đợi để tung ra 1 sản phẩm hoành tráng lắm đây !
Next Launcher 3D dùng không tốn RAM và công xuất CPU cũng được tối dản hơn , nhưng mọi người có vẻ vẫn ưng sbp hay sao đó ,trên các box media player android nhiều người cũng dùng tên này hơn .