• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Speedy Go! Giúp điên thoại chạy nhanh hơn...

giadaiminh

lúc đầu cài full ngon thiệt.giờ mấy tháng rùi xem lại tình hình thế nào thì thấy đòi hỏi code.bó tay lun

MinhThang

Manager
lúc đầu cài full ngon thiệt.giờ mấy tháng rùi xem lại tình hình thế nào thì thấy đòi hỏi code.bó tay lun

Ở mấy trang gần cuối, hình như có bản Full của bạn nào đó úp thì phải, bạn xem thử có không nha.

dzzung34

Bản cập nhật trang 17 báo là FULL, em chạy hơn tuần nay đã bị đòi KKK .Bó tay thật .Bác nào biết cách mua KKK chỉ em với, em xin cảm ơn.

jony982

hình như đợt vừa rồi mình đi cài lại phần mềm là do cài cái pm này bị đấu đá với cái pm # thì phải!:-?

MinhThang

Manager
hình như đợt vừa rồi mình đi cài lại phần mềm là do cài cái pm này bị đấu đá với cái pm # thì phải!:-?

Đúng là có đụng với pm mà mình cũng quên mất tiêu, hôm trước test mãi cũng không được, sau khi format thì test được.

nguyenson_44

Máy của mình cài vào, vừa khởi động pm lên thì bị reset lại máy. Có bạn nào bị như vậy chưa?

leetran72

Máy của mình cài vào, vừa khởi động pm lên thì bị reset lại máy. Có bạn nào bị như vậy chưa?

Đến đoạn hay đây! Máy bạn chuẩn bị đc đem ra care rồi đó. Hôm trc mình làm lần thứ nhất cũng bị thế này. Sau rồi bật lên, dùng đc gần 1 ngày thì ko vào đc menu nữa (Chắc cha Speedy này "lỡ" xóa file hệ thống nào đó rồi)

nguyenson_44

Đến đoạn hay đây! Máy bạn chuẩn bị đc đem ra care rồi đó. Hôm trc mình làm lần thứ nhất cũng bị thế này. Sau rồi bật lên, dùng đc gần 1 ngày thì ko vào đc menu nữa (Chắc cha Speedy này "lỡ" xóa file hệ thống nào đó rồi)

Không chắc đâu bạn. Theo mình đoán là có thể do nó "choảng nhau" với pm nào đó rồi. Không biết có ai gặp chưa và nếu thật sự là "choảng" thì đó là pm nào? Còn việc đưa ra care thì có lẽ theo mình không cần đâu. Chỉ cần 4 ngón và hack lại là sài ngon ơ thui mà...:D:D:D

leetran72

Không chắc đâu bạn. Theo mình đoán là có thể do nó "choảng nhau" với pm nào đó rồi. Không biết có ai gặp chưa và nếu thật sự là "choảng" thì đó là pm nào? Còn việc đưa ra care thì có lẽ theo mình không cần đâu. Chỉ cần 4 ngón và hack lại là sài ngon ơ thui mà...:D:D:D

tại hạ đã thử, dúng luôn 2 kiểu 4mat (*#7370#, bốn ngón - ra care nghe nó bảo còn lên *#6788# thì phải) Xong rồi dùng đc gần ngày lại bị như thế, thế mới phải đem đi care

nguyenson_44

tại hạ đã thử, dúng luôn 2 kiểu 4mat (*#7370#, bốn ngón - ra care nghe nó bảo còn lên *#6788# thì phải) Xong rồi dùng đc gần ngày lại bị như thế, thế mới phải đem đi care

Rắc rối quá nhỉ. Để chờ xem sao...:)):)):)). Nhưng *#6788# là gì vậy bạn.

MinhThang

Manager

Không có chuyện xóa file đâu bạn, nếu lỗi treo máy cùng làm là format thôi.

qmai

Bác tháo thẻ nhớ ra rồi format mà vẫn không cài được (không gắn thẻ nhớ nhé) thì phần cứng đt của bác có vấn đề rồi. :D

nguyenson_44

Không có chuyện xóa file đâu bạn, nếu lỗi treo máy cùng làm là format thôi.

Đúng vậy. Giả sử việc xóa file hệ thống (ổ C) là có thật thì 4mat máy là OK nhất vì lúc đó file hệ thống sẽ được load lại từ ổ Z (chứa firmware - Đặc tính chỉ đọc, không thể xóa). Có thể bạn LeTran72 mang ra care là do bị lỗi gì khác cũng nên, đôi khi vội vàng mang ra care trong khi lỗi đó tự mình có thể xử lý được.

leetran72

Em bây giờ up lại vesion rồi thì lại dùng ngon ơ. Đem ra care nó bảo bị lỗi phần mềm (Nghĩ ngay đến bá speedy nhà ta>:)) chỉ cần up lại là OK. Và bây giờ hình như OK rồi thì phải

MinhThang

Manager
Em bây giờ up lại vesion rồi thì lại dùng ngon ơ. Đem ra care nó bảo bị lỗi phần mềm (Nghĩ ngay đến bá speedy nhà ta>:)) chỉ cần up lại là OK. Và bây giờ hình như OK rồi thì phải

Chắc thằng này chỉ dùng cho các vs cũ chậm chạp, còn vs mới thì không cần nữa.:D

xuanduong1

nó sẽ làm giảm tuổi thọ của CPU và sẽ mau hw máy, niếu bác nào sài máy cho đã rồi bán thì đc, nó giống như chơi hack Speend trong game đột kích, tăng bộ xử lí cpu len gấp vài chục lần, kết quả qua 1 tháng sử dụng thì cháy CPU, đó là kinh nghiệm của mình khi chơi game nhưng áp dụng vào trường hợp này thì ok

MinhThang

Manager
nó sẽ làm giảm tuổi thọ của CPU và sẽ mau hw máy, niếu bác nào sài máy cho đã rồi bán thì đc, nó giống như chơi hack Speend trong game đột kích, tăng bộ xử lí cpu len gấp vài chục lần, kết quả qua 1 tháng sử dụng thì cháy CPU, đó là kinh nghiệm của mình khi chơi game nhưng áp dụng vào trường hợp này thì ok

Rất nhiều ý kiến cho rằng không hại gì đâu bạn. Nó chỉ tăng tốc khi bạn vào Menu thôi, không có tăng tốc khi bạn sử dụng chức năng của các pm khác, vì vậy mình nghĩ sẽ không ảnh hưởng.