• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự thật đằng sau những cái nick....

llTuyetTinhCocll

Topic này mình lập ra để các bạn tự nói về sự ra đời của cái nick mình.

-Ai đã khiến bạn đặt cái nick là "..." ???
-Vì sao bạn chọn nick đó mà ko phải là "...,,," ???
-Cái nick đó có ý nghĩa như thế nào đối với bạn???
....

nói chung là bạn hãy nói " hoàn cảnh ra đời" của cái nick của bạn...

DreamLand

Hồi đó mình đang có một tình yêu đẹp ở một chốn thiên đường mộng mơ. Giờ khác rồi

llTuyetTinhCocll

Mở hàng luôn cho nóng ná....

- Nick mình có tên là : Tuyệt Tình Cốc . Tuyệt Tình là tên của một cái động. Cốc = Cốc chủ.. danh hiệu của người đứng đầu động này....
-Cái động này nó xuất phát từ bộ phim "Thần điêu đại hiệp"... Nó là 1 cái nơi chốn của những sát thủ, hoặc những kẻ chuyên làm chuyện ác muốn gác kiếm, hoặc là trốn sự truy lùng của nạn nhân...nhưng 1 khi đã váo thi ko được ra khỏi động... suốt ngày chỉ ở trong đó thôi...
-Đứng đầu là Cốc Chủ, người này có võ công cao nhất...( vì trong này toàn là những sát thủ có tiếng, võ công cái thế...giết cả khối người tron chớp mắt )...trước khi vô tơi cửa động thì phải qua sự kiểm tra của người này.....Vì động này là nơi cải tà quy chánh nên trước khi vào phải vứt hết vũ khí ở ngoài ( dao kiếm, thưong đao....) và tất cả sự thù hận mới được bà ta cho vào
- Khi vào trong này thì người sẽ ko bị bất cứ thế lực nào ở ngoài vào đánh bạn được... vì muốn vào thì phải qua xác Cốc chủ... mà cốc chủ thì lúc bấy giờ chưa có ai hạ được ...
......... Đó là ý nghĩa của chữ " Tuyệt Tình Cốc".... còn 2 chữ "L" ở 2 đầu nó chỉ mang tính chất trang trí thôi ạh...

Mời các bạn vào tiếp tục ná

Kojiro

Super V.I.P
Ai đọc Subasa là biết Kojiro à :D Lúc lựa 1 cái nick, nghĩ hoài ko ra tự nhiên nhớ đến KJR thế là dùng thôi, mà nịck này là từ MF qua chứ ko phải xuất phát đầu tiên từ PV :)

MinhThang

Manager
Ai đọc Subasa là biết Kojiro à :D Lúc lựa 1 cái nick, nghĩ hoài ko ra tự nhiên nhớ đến KJR thế là dùng thôi, mà nịck này là từ MF qua chứ ko phải xuất phát đầu tiên từ PV :)

Không đọc cũng biết là Kổi rồi...:)):)):))

ngoanrazor

Well-Known Member
Các bn có biết Razor ko, đây là 1 nhóm c.rac.ker rất nổi tiếng nếu các bn có chơi game Battlefield đây là do họ cr.ac.k đoá.Trc đây mjh thuộc môn fái cr.ac.k soft trên pc nhưng từ khi mua đt chạy hdh symbian mjh bỏ pc lun chỉ chơi trên đt, rất tiếc mjh cr.a.ck soft mobile ko đc vì các tập lệnh of CPU AMR khác với trên pc và nó củng ko debug đc nưả nên pó tay. Còn Ngoan là tên of mjh ở nhà!:)

vuongtrungduong

nick mình chắc ai mê truyện Kim Dung cũng quá rành rồi, tên em ngoài đời cũng..gần giống thế :p mà mình thì hay đọc chưởng Kim Dung, ngày xưa hồi bé đọc đến đoạn Võ Lâm Ngũ Bá toàn mơ mình là VTD thứ thiệt nghịch Nhất Dương Chỉ và Tiên Thiên Thần Công, phê cả buổi tối =))

DreamLand

òa em chỉ biết có anh Kojiro nổi tiếng ở PV chứ chưa có nghe Subasa bao giờ nè. hihi

Khoaaa

Các bn có biết Razor ko, đây là 1 nhóm c.rac.ker rất nổi tiếng nếu các bn có chơi game Battlefield đây là do họ cr.ac.k đoá.Trc đây mjh thuộc môn fái cr.ac.k soft trên pc nhưng từ khi mua đt chạy hdh symbian mjh bỏ pc lun chỉ chơi trên đt, rất tiếc mjh cr.a.ck soft mobile ko đc vì các tập lệnh of CPU AMR khác với trên pc và nó củng ko debug đc nưả nên pó tay. Còn Ngoan là tên of mjh ở nhà!:)

Thế "Ngoan" ở nhà có "" ko
Còn mình tên Khoa vì vậy nick tên Khoa chấm hết. Lk là TX Long khánh Đồng Nai. Từ Lk cũng có thể xuật hiên ở đâu đó trên các forum khác hay game nào đó đi kèm theo tên + LK ở đằng sau. ở chỗ mình tụi nó đặt tên nếu trùng nick thì hay thêm chữ LK ở đằng sau riết rồi thành cái lệ luôn :D

xuandung11a2

Well-Known Member
:Dup deeeeeeeeeeeeeeee
KEKEKE.Nick em là XuanDung11a2 vì lập nick từ thời học lớp 11a2.:p

Zenki

Super V.I.P
Zenki - Tự nhiên nghĩ tới, không biết có liên quan gì tới ai không :D

JongZiZi

Nick mình có từ 1999. Lúc bắn Half Life. Đặt là Z@ng. Thằng kia cứ kêu Jong. Thằng khác lại kêu Zi hay Yi gì đó. Thế là xuất hiện 1 cái nick chã hiểu gì hết. Kakaka :))

vuongtrungduong

Nick mình có từ 1999. Lúc bắn Half Life. Đặt là Z@ng. Thằng kia cứ kêu Jong. Thằng khác lại kêu Zi hay Yi gì đó. Thế là xuất hiện 1 cái nick chã hiểu gì hết. Kakaka :))

nick cậu là "chổng tứ chi" chứ giề =)) sao cứ e thẹn giấu mãi =))

Khoaaa

Jongzizi phiên âm na ná Giống gì gì ? :D

Posted via Mobile Device