• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự thật đằng sau những cái nick....

ahojmimi

ngày đầu tiên bước chân ra nước ngoài. vào làm trong nhà máy với mấy đứa người nước ngoài. chẳng hiểu nó nói gì. mà nó hỏi tên vn của mình nhưng khi nói ra nó không đọc nổi. cả bọn nghĩ mãi để đặt cho mình một cái tên dễ gọi. khi đó bà xếp của mình có nuôi một con chó, bà này(nói rêng) và bọn tây (nói chung) rất quý chó.( chó xếp trên đàn ông trong bảng xếp hạng luật pháp) con chó của bà này tên là mimi. vậy là bà ta gọi luôn mình là mimi. sáng nào đến cty cũng nghe mọi người chào ahojmimi (ahoj= chào) cũng thời điểm đó tham gia PDAViet, bí quá đành lấy nick ahojmimi:(

AlyCuong

Active Member
ngày đầu tiên bước chân ra nước ngoài. vào làm trong nhà máy với mấy đứa người nước ngoài. chẳng hiểu nó nói gì. mà nó hỏi tên vn của mình nhưng khi nói ra nó không đọc nổi. cả bọn nghĩ mãi để đặt cho mình một cái tên dễ gọi. khi đó bà xếp của mình có nuôi một con chó, bà này(nói rêng) và bọn tây (nói chung) rất quý chó.( chó xếp trên đàn ông trong bảng xếp hạng luật pháp) con chó của bà này tên là mimi. vậy là bà ta gọi luôn mình là mimi. sáng nào đến cty cũng nghe mọi người chào ahojmimi (ahoj= chào) cũng thời điểm đó tham gia PDAViet, bí quá đành lấy nick ahojmimi:(

Hihi, nguồn gốc thật ấn tượng

Khoaaa

nc j mà chào nge lạ zậy?

HTC_VUTHANH

Moderator
nick của tui.bắt nguồn từ chiếc đt cảm ứng đầu tiên của tui dòng HTC DOPOD 818 PRO và tên của tui.hehe

b0m_lx

nick tui b0m_lx
b0m nghĩa là bờm (biệt danh tui :D )
lx nghĩa là Liên Xô vì hồi bé tui đẻ bên đó :D

b0m_lx

Thế bờm có bít tiếng lx k?
chỉ papa biết vì hồi đó papa qua bên đó làm phiên dịch :D
Thế sao bác ko nói sớm :D. Nhiều người lầm tưởng lx nghĩa là lx.us :|
:))
LX => Lộn xộn => Bờm lộn xộn =))
ẹc không nghĩ lung tung nha
potay với ông nói thế khác gì ông ka fan của lầuxanh.us

chẳng dấu gì các bác em cũng là mod của lauxanh.us :D

AlyCuong

Active Member
chỉ papa biết vì hồi đó papa qua bên đó làm phiên dịch :D

:))

ẹc không nghĩ lung tung nha

chẳng dấu gì các bác em cũng là mod của lauxanh.us :D

Ghê vậy, còn tui là Super Mod sao k biết chú. :))