• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sửa lỗi HTC Sensation XE khi s-off bị lỗi failer to get root

hehe_mc

Các máy HTC Sen XE 1.77 có vẻ như đều bị lỗi này, dùng revolutionary đến bước cuối cùng bị "failer to get root"
Sau đây là cách chữa trị lỗi này
Bước 1 : Factory reset
Bước 2 : Relock nếu đã trót unlock bootloader
Bước 3 : Down adb tại đây http://www.mediafire.com/?acr34vnglm5apva. Mình nghĩ nên để ngoài màn hình cho tiện
Bước 4 : Bật run, gõ CMD. Sau đó nhập dòng lệnh : cd desktop\adb

Bước 5 : Tiếp theo đánh các lệnh sau, sau mỗi câu lệnh nhớ enter
adb push tacoroot.bin /data/local/tmp/tacoroot
adb shell chmod 755 /data/local/tmp/tacoroot
adb shell /data/local/tmp/tacoroot --setup

Sau khi xong, bạn vào lại recovery nếu nó vẫn báo lỗi thì kệ, làm tiếp

Bước 6 : Vẫn ở cửa sổ cmd bạn gõ dòng lệnh này
adb shell /data/local/tmp/tacoroot --root
Máy đt sẽ tự khởi động lại, sau khi khởi động xong, ở cửa sổ CMD bạn đánh thêm dòng lệnh này:
adb shell và enter

Nếu hiện lên kí tự # là ukie. Mời bạn s-off và làm gì mình thích ^^

xuanchien

Sao em làm như bác hướng dẫn mà vẫn ko s off đc.đến bước cuối ko hiện lên dấu # mà nó lên dấu$.thế có trường hợp máy suất sứ hồng công thì không s off dc không ạ.máy em dang dùng là 1.77.708.104. Mà em tìm mãi ko thấy rom ship của máy em bác ạ.bác có thể tìm hộ em bản rom ship này được khô.g ạ thankkk.nhiều

blackdoor

Manager
Sao em làm như bác hướng dẫn mà vẫn ko s off đc.đến bước cuối ko hiện lên dấu # mà nó lên dấu$.thế có trường hợp máy suất sứ hồng công thì không s off dc không ạ.máy em dang dùng là 1.77.708.104. Mà em tìm mãi ko thấy rom ship của máy em bác ạ.bác có thể tìm hộ em bản rom ship này được khô.g ạ thankkk.nhiều

Làm lại cẩn thận từ đầu theo hướng dẫn đi bác, tôi đã làm thành công rồi mà.

xuanchien

hình như máy em bị lỗi recovery gốc rồi hay sao ấy.vì em hôm em up nhầm recovery của evo 3d.sau đó up lại của sénation nó cứ báo lỗi.có cách nào khôi phục lại recovery gốc ko ạ

venusian

Moderator
hình như máy em bị lỗi recovery gốc rồi hay sao ấy.vì em hôm em up nhầm recovery của evo 3d.sau đó up lại của sénation nó cứ báo lỗi.có cách nào khôi phục lại recovery gốc ko ạ

Up nhầm Recovery ko sao đâu. Hôm trước mình up Recovery cho con HTC Rhyme up loạn hết cả lên mà có sao đâu. Up lại đúng Recovery của nó là đc

DucLong

Super V.I.P
Nếu máy của bạn vẫn còn Recovery thì up lại firmware 1.17 hạ được Hboot xong thì S OF và chạy lại Recovery và root. Kế đó up lại rom ship.

teentitans

xin lỗi bác chủ thớt.... sau 2 đêm mày mò em đã s-off được, thanks bác rất nhiều...hihi

nguyendat2704

Các anh cho em hỏi là khi em làm đến Revovery rồi , còn một lệnh cuối cùng là xong thì máy pc k nhận driver nữa nên nó luôn báo not found phone ạ :( trong trường hợp này em phải làm sao ạ ?
Và trước khi connect thì chọn chế độ connect nào ạ ? Có cần disable fast boot và enable USB debugging không ạ ?
Mong được sớm trả lời không em mãi thức đêm nghiên cứu mất :( Em CẢM ƠN trước ạ !

jinsakura

Các anh cho em hỏi là khi em làm đến Revovery rồi , còn một lệnh cuối cùng là xong thì máy pc k nhận driver nữa nên nó luôn báo not found phone ạ :( trong trường hợp này em phải làm sao ạ ?
Và trước khi connect thì chọn chế độ connect nào ạ ? Có cần disable fast boot và enable USB debugging không ạ ?
Mong được sớm trả lời không em mãi thức đêm nghiên cứu mất :( Em CẢM ƠN trước ạ !
Ồ, làm những cái này thì fastboot và USB debug lúc nào chả phải bật lên mà bạn ? chọn kết nối " chỉ sạc " thôi bạn ạ.

ha_trinhthe

Xin cac dai ca chi giao giup. EM moi mua duoc con Sensation XE vi thich ham voc android. Hom trước em đã unlock bootloader roi. Bây giờ không biết cách Relock như thế nào. Nhờ các đại ca chỉ giáo giúp. Xin đa tạ, đa tạ!

venusian

Moderator
Xin cac dai ca chi giao giup. EM moi mua duoc con Sensation XE vi thich ham voc android. Hom trước em đã unlock bootloader roi. Bây giờ không biết cách Relock như thế nào. Nhờ các đại ca chỉ giáo giúp. Xin đa tạ, đa tạ!

Chú ý viết Tiếng Việt có dấu.

Bạn vào lại HTC DEV và làm theo bước 14 ở trong đấy.

ha_trinhthe

cám ơn bác venusian. Em đã làm theo hướng dẫn của chủ thớt nhưng các bác ah, đến bước 6 khi em đánh dòng lệnh theo hướng dẫn thì báo "device not found" mặc dù em đã cài đúng driver. Nhờ các bác giúp em, em mất ăn mất ngủ vì nó.

bonmat8888

Tôi đã thực hiện từ bước 1 đến bước 5 =>ok
Bước 3 : Down adb

Xong bước 5 máy khởi động lại tự vào recovery báo lỗi Màn hình điện thoại hiện lên hình Tam giác + dấu "!" màu đỏ

"Sau khi xong, bạn vào lại recovery nếu nó vẫn báo lỗi thì kệ, làm tiếp" <===> OK, làm tiếp thì thấy báo lỗi như sau "không nhận được diện thoại"

Vậy phải làm sao vậy các bác? Thấy màn hình cứ treo mãi đấy. Có phải tháo pin ra khởi đông lại để nhận thiết bị rồi làm tiếp bước 6 không?

ntt2006

Tôi đã thực hiện từ bước 1 đến bước 5 =>ok
Bước 3 : Down adb

Xong bước 5 máy khởi động lại tự vào recovery báo lỗi Màn hình điện thoại hiện lên hình Tam giác + dấu "!" màu đỏ

"Sau khi xong, bạn vào lại recovery nếu nó vẫn báo lỗi thì kệ, làm tiếp" <===> OK, làm tiếp thì thấy báo lỗi như sau "không nhận được diện thoại"

Vậy phải làm sao vậy các bác? Thấy màn hình cứ treo mãi đấy. Có phải tháo pin ra khởi đông lại để nhận thiết bị rồi làm tiếp bước 6 không?

Bạn thừ làm theo cách này xem, cách này cũng do không root được, chì cần s-off, cài recovery, supercid, sau đó up bản rom đã root sẳn.
Đối với Sen XE:
Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên)
Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/trans...26prmd%3Dimvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.
Bước 3: unlock HTCdev (có hướng dẫn ở trên)
Bước 4: Cài Recovery (có hướng dẫn ở trên)
Bước 5: Super CID (có hướng dẫn ở trên)
Bước 6: Down bản rom này: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1262539
Rom này đã được root sẵn.copy vào thẻ nhớ và cài bằng recovery. Vì không root được nên cài bản rom đã được root sẵn. Nếu muốn dùng tiếng Việt thì vào Market down phần mềm Locale2 về cài là có tiềng Việt.
Bước 7: Nếu tìm đc bản rom cook nào hay thì up theo bước 6 và chia sẻ cho anh em.
Bước 8: Thanks phát đi :)
Chú ý: Sẽ không update OTA được nữa.

bonmat8888

Bạn thừ làm theo cách này xem, cách này cũng do không root được, chì cần s-off, cài recovery, supercid, sau đó up bản rom đã root sẳn.

Mình bị lỗi ngay bước 1 không S-off được nên mới được chỉ qua topic này để khắc phục nhưng lại gặp lỗi mới. Thế mới buồn :((

ntt2006

Mình bị lỗi ngay bước 1 không S-off được nên mới được chỉ qua topic này để khắc phục nhưng lại gặp lỗi mới. Thế mới buồn :((

Vậy bạn thử unlock bootloader qua HTCDev trước rồi thực hiện Revolutionary xem sao.